ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างอัลเมร่าดีกว่ามิราจ จริงมั้ยคะ?? อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 8371 ครั้ง)

AnnE-CFO

• บุคคลทั่วไป
อยากลองใช้อีโค่คาร์ จะได้ประหยัดน้ำมันมองอัลเมร่ากับมิราจไว้ แต่คนทักเยอะเลยเรื่องช่วงล่างมิราจไม่ค่อยดี พอดีไม่มีความรู้เรื่องช่วงล่างเท่าไหร่ รบกวนขอคำแนะนำสมาชิกคลับหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

BD-BDay

อัลเมร่าเท่านั้น จัดไปโลดดดดด

chikapoozz

อัลเมร่าด้วยอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
เตรียมนับถอยหลัง..

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ส่วนตัวผมว่าอัลคุ้มกว่าทั้งช่วงล่างช่วงบน

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
คุณ จขกท.ขับซิ่งมาก หรือชอบปาดซ้าย ปาดขวามั้ยล่ะครับ
หากชอบ เมื่อได้รถมา ก็แนะนำให้เปลื่ยน โช๊ค-อัพ และยางใหม่ (จะอีโค-คาร์ยี่ห้อใดก็ตาม)

แต่หากคุณขับปกติแบบผม ที่ซัก 100-110 กม./ชม. และไม่สนุกกับการเปลี่ยนเลน กะทันหัน
ผมในนามผุ้ใช้อัลเมร่า ขอบอกว่าช่วงล่าง ของมันก็ไม่ย่ำแย่อะไร เข้าโค้งที่ความเร็ว 60 ได้ไม่มีเสียวครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

นี่มันกระทู้ถามเอง ตอบเองนี่....อับดุล ;D
มันยังมีแอบแฝงเข้ามาแบบนี้อยู่เรื่อยเลยแอะ ไม่รู้หมดซิน่า :P
สงสัยเพื่อดับมิตซูอีโค่คาร์แฮะ :P
AnnE-CFO สมัคร กรกฎาคม 22, 2013, 18:28:04
chikapoozz สมัคร กรกฎาคม 22, 2013, 18:28:07
BD-BDay สมัคร กรกฎาคม 22, 2013, 18:30:24
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 18:33:48 โดย Prachsaphol_yjd »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
นี่มันกระทู้ถามเอง ตอบเองนี่....อับดุล ;D
มันยังมีแอบแฝงเข้ามาแบบนี้อยู่เรื่อยเลยแอะ ไม่รู้หมดซิน่า :P
สงสัยเพื่อดับมิตซูอีโค่คาร์แฮะ :P
AnnE-CFO สมัคร กรกฎาคม 22, 2013, 18:28:04
chikapoozz สมัคร กรกฎาคม 22, 2013, 18:28:07
BD-BDay สมัคร กรกฎาคม 22, 2013, 18:30:24

อิอิ เหมือนจะมาเตะก้านคอมิตซูไงไม่รู้
กดตามไปดูละ  :D
รึผมคิดไปเอง ผิดพลาดขอโทษล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ mothsan

แต่ช่วงล่างผมว่า amaze ดีกว่าครับ ถ้านับที่เป็น A segment จริงๆ
Almera ต้องเทียบกับ swift seadan city vios
ถ้ามองกันที่ช่วงล่างตาม segment ไม่เกี่ยวกับเครื่อวยนต์ เพราะที่อื่นก็ใส่เครื่อง พันห้ากันนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถึง ไอ้ Digital Agency เจ้าไหนก็ตาม ที่ไม่รู้จักกาละเทศะ
และไร้มารยาท สันดานถ่อย
ที่ชอบมักง่ายมาโฆษณาแฝง ด้วยวิธี Seeding
แบบทุเรศๆ ระยำๆ

เดี่ยวเตรียมรอรับโทรศัพท์จากฝ่ายการตลาด
ของ Nissan เลยแล้วกันนะ

โทรแจ้งไปแล้ว!!! เพิ่งวางสายไปตะกี้เลยละ!
ขี้เกียจด่าเอง เบื่อ!! ให้ทางโน้น
เขาด่าคุณเองเลยแล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 19:21:13 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race

อิอิ เหมือนจะมาเตะก้านคอมิตซูไงไม่รู้
กดตามไปดูละ  :D
รึผมคิดไปเอง ผิดพลาดขอโทษล่วงหน้าครับ

ผมว่ายังไง๊ยังไง คำตอบมันก็ไม่ชัดอ่ะ สำหรับผม อวย ออเมล่า ไปก็เท่านั้น แถมอ่านแล้วฮาด้วย เดี๋ยวนี้คนเค้ามีการศึกษา จะลงทุนอะไร เค้าก็คิดไตร่ตรองกันทั้งนั้น หมดยุคแล้วสำหรับการตลาดแบบนี้ในสมัยนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 19:41:26 โดย J!MMY »