ผู้เขียน หัวข้อ: มีความกังวลเกี่ยวกับการแปลี่ยนสีรถครับ อยากจะขอคำแนะนำ  (อ่าน 2047 ครั้ง)

bittersweett1st

• บุคคลทั่วไป
คือผมอยากเปลี่ยนสีเจ้า FD ของผมให้เป็นสีแดงสด โดยอยากจะใช้สีนกแก้วเต็มระบบน่ะครับ

ทีนี้กังวลว่า กลัวอู่ทำสีจะเอาสีชนิดอื่นมาทำให้ เพราะราคาถูกกว่า และมาหลอกเราฟันกำไรไป

อยากจะขอคำแนะนำครับว่าอย่างงี้ ผมควรทำอย่างไร หรือผมกังวลไปเองหรือปล่าวครับ

ปล.พึ่งคิดอยากจะเปลี่ยนสีรถ ครั้งแรกในชีวิตครับ เมื่อก่อนเปลี่ยนสีใช้วิธี wrap เอา

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
เอ กังวลก็ตามงานได้ตลอดนิครับ หรือไม่คุณก็จัดให้อู่เลย
ผมเคยเห็นที่อู่ไกล้บ้านตอนเอารถคันเก่าไปซ่อม มีคนมาทำสี เขาก็ซื้อสีให้อู่เลย เพราะอู่ไม่สะดวกจะจัดหาให้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เดาว่า เจ้าของกระทู้ จะจับแต่งเป็น Civic mugen RR ป่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ udis

เดี๋ยวนี้หลายอู่มีบริษัทมาผสมสีให้อีกทีครับ
เรื่องสีไปยืนดูเค้าพ่นเลยครับ ตั้งแต่ผสมสี สีที่ใช้ จะได้สบายใจครับ

ยังไม่เคยเจอว่าใช้สีปลอมนะครับ เสียชื่ออู่เปล่าๆ เพราะมองด้วยตาก็พอจะแยกออกครับ ผิวสัมผัสก็ไม่เหมือน ฉะนั้นไม่ต้องกังวลไปครับ

ยืนดูตอนเค้าผสมสีได้ครับ เราก็จะได้เห็นฉลากยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
ดีจัง ยืนดูเขาทำได้เลยด้วย
ว่าแต่เขาทำสีกันกี่วันเสร็จครับ
แล้วถ้านั่งดูแทน ได้มั้ยไม่อยากยืนดู มันเหมื่อย

ออฟไลน์ Eddy5659

ดีจัง ยืนดูเขาทำได้เลยด้วย
ว่าแต่เขาทำสีกันกี่วันเสร็จครับ
แล้วถ้านั่งดูแทน ได้มั้ยไม่อยากยืนดู มันเหมื่อย

โดยปกติ 3 วันนะครับ
ส่วนเรื่องเกรงจะเมื่อย ผมแนะนำให้นอนดูมันไปเลย อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kudos

• Jr. Member
  • **
ไปซื้อ สีโป้ว สีพื้น สีเบอร์ที่คุณต้องการ แลคเกอร์ 2:1 ทินเนอร์ glasurit ไปให้อู่ที่คุณทำ ครับ  ;)เต็มระบบแน่นอน

แต่อยากจะบอกว่าคุณภาพสีก็ส่วนหนึ่่ง กรรมวิธีก็ส่วนหนึ่ง ฝีมือช่างก็ส่วนหนึ่ง  บางทีช่างไม่เคยใช้ของบางยี่ห้อก็ไม่คุ้นมืองานกลับไม่ดีก็มีครับ

ถ้าให้ดีลอง serch หาอู่ที่ทำรถยุโรป sport car ไปดูผลงานรถที่เค้าทำเสร็จออกมาแล้ว กับ ราคาค่าทำกับการรับประกันผลงาน ว่าคุณรับได้รึเปล่าจะดีกว่านะครับ  :)
No Thing.

bittersweett1st

• บุคคลทั่วไป
เดาว่า เจ้าของกระทู้ จะจับแต่งเป็น Civic mugen RR ป่ะครับ  ;D

ใช่คับผม เลยต้องเริ่มจากทำสี เพราะชุดแต่งสั่งมากองไว้หมดแล้วคับ