ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าสี่คันนี้ เพื่อนๆว่าคันไหนแต่งขึ้นสุดๆคับ  (อ่าน 10549 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ตัดประเ็ด็นเรื่องเครื่องยนต์และอื่นๆทิ้งไปนะคับ ว่าด้วยความสวยของบอดี้ล้วนๆคับ
เริ่มด้วยคันนี้เลย อิอิ

คู่กัดตลอดกาล อิอิ

น้องใหม่ในกลุ่ม

และก็ขาประจำแต่มาโฉมใหม่ อิอิ

ที่ผมเลือกเฉพาะสีขาวเพราะผมว่ารถสีขาวนี่แต่งขึ้นมากกว่าสีอื่นๆเลยคับ เมื่อวานไปเจอ M2 สีขาวคันนึง แต่งสวยมากๆเสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมา ส่วนตัวผมชอบทั้ง M2 ขาวและซิตี้ขาว ผมว่าทั้งสองรุ่นนี้บอดี้คล้ายๆกัน ถ้าแต่งแบบจัดเต็มแล้ว มันสวยใกล้เคียงกันมาก ซิตี้ดูสปอร์ตๆคมเข้ม แต่ M2 ดูหรูเรียวหยาดย้อย อิอิ  ;D
แถมอีกรูป
ปล.1 ขออนุญาตเจ้าของรถด้วยนะคับ
ปล.2 ในอากู๋ m2 แต่งไม่ค่อยมีมากนัก แต่ซิตี้แต่งสวยนี่ตรึมเลยคับมีหลากหลายรูปแบบ ส่วนโซนิคกับออสใหม่ คงจะเพิ่งใหม่อยู่ก็เลยยังไม่ค่อยมีรถแต่งมากนัก
ปล.3 ผมชอบด้านหน้าของโซนิกซีดานขาวมากๆเลยคับถ้าใส่สเกิร์ตต่ำๆ สวยสปอร์ต ดุดันมากๆ เป็นน้อง EX ได้เลย  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2013, 08:45:53 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ JAI16868945

• Jr. Member
  • **
ผมว่า sonic สวยสุดนะคับ  ;)
S!R K!DW4R4UY

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
เนื่องจากยังไม่เคยเห็น Sonic แต่งเต็มๆหล่อๆ จึงขอเลือก New Vios  V control ฮา.....
เนื่องจากๆ ได้ไปงาน auto salon ครั้งล่าสุดและเจอวีออสแดง จอดสง่างามอยู่ในชุดแต่ง TRD รอบคัน และเหมือนจะดึงโป่งด้วยทั้ง 4 ล้อ (ไม่แน่ใจ) + ด้วยล้อเต็มๆซุ้ม ไม่ทราบขนาด  
เห็นแล้วชอบมาก  :o

ออฟไลน์ inew

ถ้าเรื่องบอดี้ก็น้องออสอีกเสียงครับ  ;D

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ส่วนตัวคิดว่ามาสด้า M2 แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับแนวออกแบบในการแต่งด้วย ;D

ออฟไลน์ archian

ผมชอบแบบดุๆ  ขอเลือก sonic

แต่ถ้ามี fiesta ใหม่  เลือก fiesta ครับ  ^^  ดุว๊าคคคคคคคคคคคค

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมว่า sonic นะ แต่ต้อง 5Dr จะดูดีมากครับ ตัว4Dr ท้ายไม่ไหวจะเคลีย

ออฟไลน์ Ponthakorn

ถ้ามองด้ารหน้า sonic
ถ้าขับตามหลัง city
ถ้ามองด้านข้าง vios
แต่ถ้ารวมๆคงไม่พ้น vios ของแต่งเยอะมากยังไงก็ต้องโดนสักชุด

ออฟไลน์ Thor.1

เพิ่มรูปเพื่อความมันส์.......... ;D

วิออส ท้ายไม่เท่าไหร่ แต่หน้าหล่อมว๊ากกกกก...............แต่เหมือนCivic typeRรึเปล่าหว่า.

พัลซ่า สีจืดไปหน่อย แต่ล้อGTR35+บอดี้พาร์ทดุดี ถ้าสีแรงๆผมว่าจะแจ่มขึ้นอีกบานตะโก้

สาวกมาร์ชน่าจะชอบนะ

ออฟไลน์ Devil13

^
 l
รูปจากท่าน Thor.1 โดนใจทุกรูป
ถ้า City มีชุดแต่งแบบนี้บ้างก็ดีสิ  ;D

ออฟไลน์ JikorokunG

Re: เจ้าสี่คันนี้ เพื่อนๆว่าคันไหนแต่งขึ้นสุดๆคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 11:07:58 »

ชอบตัวนี้สุดครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: เจ้าสี่คันนี้ เพื่อนๆว่าคันไหนแต่งขึ้นสุดๆคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 11:13:49 »
ผมว่าเจ้า Vios สีแดงนั่นหน้าคล้ายคันนี้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ artzzz001

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 13:49:21 »
vios เหมือน imp แมวมาก  :o

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 14:07:57 »
เฟียสต้า
โซนิค
วีออส
ซิตตี้
สอง
ตามนี้ถ้าแต่งขึ้นดุดัน

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 14:33:31 »
sonic เลยครับ ดุดัน  ;)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 14:41:54 »
จะเดิมๆ หรือแต่ง ผมว่า Vios สวยสุดครับ ยิ่งตัวที่เอาไปโชว์ที่ Auto Salon สุดยอดมาก  8)

ออฟไลน์ razr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 15:51:01 »
ผมว่าsonicครับ หน้ามันดุดี ;D

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 16:15:12 »
ส่วนตัวผมชอบ VIOS ครับ ;D จัดเลยครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 17:51:41 »
ผมว่า sonic นะ แต่ต้อง 5Dr จะดูดีมากครับ ตัว4Dr ท้ายไม่ไหวจะเคลีย

ผมมองคล้ายๆคุณแต่ขัดแย้งในบางส่วนนะคับ คือผมว่าโซนิคซีดานบอดี้สวยมาก ดูสปอร์ตจริงๆถ้าแต่งดุๆแต่ผมเห็นด้วยว่าท้ายไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ แต่ตัวแฮทช์แบ็ค ผมกลับมองว่าบอดี้ไม่สมส่วนเอาซะเลย ไฟท้ายก็ไม่สวยอย่างแรง สรุปแล้วเจ้าโซนิค งามแต่ด้านหน้าคับ แต่ด้านหลังไม่ผ่านซักกะรุ่น อิอิ :D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 18:02:22 »
เอาน้องสองซีดานเข้าสู้บ้าง อิอิ

สองซีดานขาวแต่งนี่ตัวถ้าเจอตัวจริงสวยมากๆเลยนะคับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2013, 18:16:24 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ kimhalua

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 21:02:59 »
ถ้าในตัวเลือก นับจากชอบมากสุดใปน้อยสุดก้ โซนิค 2 ซิตี้ วีออส

ที่ให้โซนิคมากกว่า เพราะภายในมาสด้า2 ไม่ผ่านอย่างรุนแรง คอนโซลกลางมาเป็นมิ๊กกี้เมาส์ แถมเกีย ยังเหมือนเกียร์รถตู้อีก เลยในโซนิคไป
ส่วน
ระหว่าง ซิตี้ กับ วีออส เหตุผลก้คือข้างในอีกนั้นแหละ คือซิตี้ วัสดุ ดูดีกว่าเยอะเลย

แต่ถ้านอกตัวเลือก ขอเป็นเฟียสต้า 5 ประตู
 ฟินสุดๆ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 00:45:18 »
Sonic กับ City ครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 01:46:30 »
ใช่ครับ!!! เห็นด้วยกับหลายๆท่าน หากคำนึงแค่บอดี้... ต้อง"โซนิค"เท่านั้น
ฟินมากๆครับ นานๆเจ้าสุดหล่อของผมมันจะเด่นเหนือกว่าคันอื่นๆ ;D ;D ;D
Sonic SoMe

ออฟไลน์ RUKI

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 02:58:59 »
VIOS ดูแล้วปราดเปรียว ดุ ดีครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 13:19:02 »
ถ้า Body ล้วนๆ ผมว่า CITY แจ่มสุดแล้ว   อาจจะเพราะผมชอบทรงเหลี่ยมๆแนว SUPER CAR เป็นทุนเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2013, 13:35:03 โดย hutzero »

ออฟไลน์ Funkymaster

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 21:36:11 »
ส่วนตัวชอบ City ครับ เส้นสายมันลงตัวกว่าน่ะครับ   แต่แหม วิออสใหม่นี่ด้านหน้ามันแหล่มโพดๆ เลย  พับผ่าเถอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:28:48 »
เอาความชอบส่วนตัวของผมนะครับ

City
Sonic
MZ2
Vios

ปล.ถ้าแต่งไม่เยอะมากผมให้ Sonic นะ แต่ถ้าจัดเต็มๆผมให้ City