ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาวาน พสมช. อีกแล้วครับ ไปดูH1 ตามที่เชียร์จนได้!!!!!  (อ่าน 3660 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonchompoo

• Jr. Member
  • **
หลังจากแน่นอกมานาน จึงตัดสินใจไปดู H1 (จริงๆไปดู คาราวาน แต่ดันไปเจอพอดี ;D) เลยเกิดแน่นขึ้นมาอีกทีครับ

จากที่ได้สัมผัสมา ผมสงสัยเรื่องความแตกต่างครับ ซึ่งผมได้ไปดู คันนี้มา http://www.one2car.com/HYUNDAI_H-1/J15120447(ถ้าผิดกฎลบเลยนะครับ)

บอกว่า ปี 2010  มีBook Service ครบ แต่ผมงงเรื่องเบาะครับ ดูในเวปบางคัน ที่นั่งขับ มีที่พักแขน แต่คันนี้ไม่มี

เบาะหลังแถวแรกมีที่พักแขนทั้งคู่และหมุนได้  คันนี้ก็หมุนได้ แต่ไม่มีที่พักแขน(ลืมไป มีด้านขวาข้างเดียว)

คันเร่งฝืดไปนิดนึง เข้าใจว่าหยอดน้ำมันน่าจะหาย(คิดเอง) ลองขับแล้ว ช่วงล่างแน่น เงียบ เครื่องยังดี ภายในก็สะอาดดี

มีกล้องมองหลัง แต่ไม่รู้ว่ามี นาวิไหม เพราะลืมลองเปิดดู

จึงใคร่ขอความกรุณาอีกซักครั้ง ช่วยไขความกระจ่างให้ผมทีนะครับ

ปล.เจอแจ็คพ๊อตตรงที่ เป็นรถจากศูนย์ ขก. เหมือนโซนาต้า ของผม แปะเวอร์!!!!!!!!! ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ตาม link. ไปไม่มีแล้วครับ

H1 ออกมาส่วนใหญ่จะมีการทำเพิ่มน่ะครับ
บางคันเอาเบาะออก บางคันขยายขนาดเบาะ
บางคันเสริมฟองน้ำ บางคันทำรถผู้พิการ
เยอะครับ ยังไงก็ดูดีๆก่อนซื้อนะครับ เพราะรถ
เดิม จำนวนที่นั่งเต็มมา จับถอดออกแล้ว
ดัดแปลงเหลือ 7 ที่นั่ง แบบ VIP อาจโดนตำรวจ
เรียกได้ครับ ดูป้ายทะเบียนประกอบด้วยนะครับ
ป้ายดำ / ป้ายฟ้า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Tonchompoo

• Jr. Member
  • **

เป็นรุ่นปรับอุปกรณ์ครั้งแรกของH 1ครับ(คันสีทองเบาะหนัง)
ตามรีวิวของพี่จิมมี่เลยครับ(2009-2010)
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=583:-hyundai-h-1-maesto-5at-11-105-15-&catid=73:fullsize-mini-van--van&Itemid=92

ปรับครั้งที่2ก็เพิ่มที่เท้าแขนเบาะซ้าย(2010-2011)

ครั้งที่3เปลี่ยนวิทยุ+เพิ่มปุ่มควบคุุมที่พวงมาลัยแล้วก็เปลี่ยนแม็ก(2011-2012)

ครั้งที่4เปลี่ยนเครื่อง(2012-2013)

ครั้งที่5 minor change โฉมปัจจุบัน (2013-.....)

น่าจะประมาณนี้นะครับถ้าผมจำไม่ผิด

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
คาราวาน = คาราเวล รึเปล่าครับ อ่านแล้ว งงๆ รุ่น ลุง หงา อ่ะเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
มาเป็นชาว H1/Starex ด้วยกันนะครับ รถเค้าดีจริงๆ คุ้มราคามากๆ เสียแต่กระด้างไปหน่อย :'(

ส่วนเรื่อง option รถ แนะนำว่า เลือกตัวที่มีการปรับ spec แล้วจะดีกว่าครับ จะได้ออฟชั่นครบๆหน่อย ราคามันไม่หนีกันมากด้วยครับ ;)
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ทำไมเวบฮุนไดเข้ายากมากครับ ผมจะไปดูรุ่น สเปค เข้าไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
ของผมรุ่นปี 2012 ต้นปี     รุ่นก่อนเพิ่มแรงบิด

-มีที่พักแขนคนขับ   
-เบาะหลังแถวแรก มีที่พักแขนตัวขวา 
-ตัวซ้าย พักแขนบนเบาะกลางเวลาพับขึ้น
-รางเลื่อนได้ทุกแถว

ใช้มา 1 ปี 5 เดือน   65,000 โล ยังไม่มีปัญหา
ศูนย์เข้าบางนา  เข้าเช้า เสร็จก่อนเที่ยง

รถใช้ดีครับ เกาะถนนดี แรงใช้ได้ ขับไม่ยาก
จุคน จุของ   ผมเอาเบาะแถวหลังออกประจำ
ไม่เคยมีใครเรียก   

เตรียมไว้แล้ว ถ้าตำรวจเรียกจะบอกว่า เอาเบาะไปซัก เลอะฉี่หมา มีปัญหามั้ย 55