ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง isuzu ครับ  (อ่าน 2493 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
ถามเรื่อง isuzu ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:17:15 »
ในปลายปีนี้ isuzu จะ minor change อีกมั้ยครับ ได้ข่าวมาว่า mc ปลายปี พร้อมออก mu-7

แล้ว x-series จะไมเนอร์ด้วยมั้ยครับ ใครมีข้อมูล ช่วยแชร์ให้ด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
Re: ถามเรื่อง isuzu ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:39:10 »
ความเหนส่วนตัวผมว่า สำหรับกระบะแล้ว คงยังไม่มีการเปลี่ยนอะไรมากมายโดยเฉพาะเทคนิคทางวิสวะดรรม แต่ส่วนของ ชิ่นส่วนตกแต่ง ของเล่นต่างๆ ด้ออาจมีบ้างน่ะครับ

ส่วนมิว7ใหม่ ไม่แน่ใจว่าเปิดช่วงเดือนไหน แต่ตัวรถมาแล้วครับ ข้อมูล มิว7 ตามลิ้งนี้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33155.0.html

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 01:21:21 »
ความเหนส่วนตัวผมว่า สำหรับกระบะแล้ว คงยังไม่มีการเปลี่ยนอะไรมากมายโดยเฉพาะเทคนิคทางวิสวะดรรม แต่ส่วนของ ชิ่นส่วนตกแต่ง ของเล่นต่างๆ ด้ออาจมีบ้างน่ะครับ

ส่วนมิว7ใหม่ ไม่แน่ใจว่าเปิดช่วงเดือนไหน แต่ตัวรถมาแล้วครับ ข้อมูล มิว7 ตามลิ้งนี้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33155.0.html

ครับ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ได้ยินภายในบอกมา เลยสงสัยๆอะครับ เผื่อใครมีข้อมูล เผื่อ ออกกระบะตอนนี้ อีกไม่กี่เดือน เติมเล็กเติมน้อย ก็เสียดายแล้วครับ555

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:05:16 »

ครับ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ได้ยินภายในบอกมา เลยสงสัยๆอะครับ เผื่อใครมีข้อมูล เผื่อ ออกกระบะตอนนี้ อีกไม่กี่เดือน เติมเล็กเติมน้อย ก็เสียดายแล้วครับ555

จากที่ได้ข้อมูลมา เพราะผมจะซื้อกระบะเหมือนกัน

1. เซลล์ สามคน  ต่างที่กัน เขาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า  Mu-7 จะมากันยายน ตุลาคมนี้ ส่วนดีแม๊กจะไมเนอร์ไชนส์เล็กๆ น้อยๆ  บ้าง  และที่สำคัญ ราคาจะขึ้นด้วย
2. ลูกศิษย์พ่อผม (พ่อผมเป็นครู)  กลับมาบ้าน วันแม่  เขาทำงานที่ตรีเพชร    เขาก็บอก มิวเซเว่นจะออกใหม่ กันยายน ตุลาคม เช่นกัน  รถเปลี่ยนโฉมทั้งคันแน่นอน ระบบแนบเลิกใช้ เป็นระบบคอยส์สปริง แทน   ตัวถังหน้าตาจะคล้ายๆ เทรลเบรเซอร์ แต่ มีการตกแต่ง แบบแนวอีซูซุ   ส่วนดีแม๊ก  จะมีการปรับรุ่นย่อยเหมือนกัน นิดหน่อยๆ   

ข้อมูลที่ได้มาตรงกันหมดครับ   คงจะจริงแหละครับ  ผมจึงรอจองตัวใหม่

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 15:09:18 »

1. เซลล์ สามคน  ต่างที่กัน เขาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า  Mu-7 จะมากันยายน ตุลาคมนี้ ส่วนดีแม๊กจะไมเนอร์ไชนส์เล็กๆ น้อยๆ  บ้าง  และที่สำคัญ ราคาจะขึ้นด้วย
2. ลูกศิษย์พ่อผม (พ่อผมเป็นครู)  กลับมาบ้าน วันแม่  เขาทำงานที่ตรีเพชร    เขาก็บอก มิวเซเว่นจะออกใหม่ กันยายน ตุลาคม เช่นกัน  รถเปลี่ยนโฉมทั้งคันแน่นอน ระบบแนบเลิกใช้ เป็นระบบคอยส์สปริง แทน   ตัวถังหน้าตาจะคล้ายๆ เทรลเบรเซอร์ แต่ มีการตกแต่ง แบบแนวอีซูซุ   ส่วนดีแม๊ก  จะมีการปรับรุ่นย่อยเหมือนกัน นิดหน่อยๆ   

ข้อมูลที่ได้มาตรงกันหมดครับ   คงจะจริงแหละครับ  ผมจึงรอจองตัวใหม่

เป๊ะตามนี้เลยครับ น่าจะไม่พลาดแล้ว หลายๆทาง มาตรงกันหมด

เห็นพูดกันว่า ไฟท้ายตั้ง ไม่รู้จริงเท็จอย่างไร
แต่ MU-7 (ตัวเก่า) ผมไม่ชอบอยู่แค่ว่า

1.  หน้าตามันเหมือนตัวกระบะ
2.  เบาะแถวสามใช้งานไม่ได้จริง
3.  เบาะคนขับสั้นไป อยากให้เบาะมาแนวฟอร์จูนเนอร์นี่จะเยี่ยมมาก

รออยู่เหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 22:00:58 »

เป๊ะตามนี้เลยครับ น่าจะไม่พลาดแล้ว หลายๆทาง มาตรงกันหมด

เห็นพูดกันว่า ไฟท้ายตั้ง ไม่รู้จริงเท็จอย่างไร
แต่ MU-7 (ตัวเก่า) ผมไม่ชอบอยู่แค่ว่า

1.  หน้าตามันเหมือนตัวกระบะ
2.  เบาะแถวสามใช้งานไม่ได้จริง
3.  เบาะคนขับสั้นไป อยากให้เบาะมาแนวฟอร์จูนเนอร์นี่จะเยี่ยมมาก

รออยู่เหมือนกันครับ

แสดงว่าข้มูลตรงกัน ไม่น่าผิดพลาด ผมก็กำลังต้องการใช้รถเร็วๆนี้เหมือนกัน จริงๆ ก็กำลังจะซื้อเลย แต่พอดีได้ยินข่าวว่าจะไมเนอร์ เลยลังเลว่า รอไม่รอดี รถก็ต้องใช้ แห่มม ตัดสินใจไม่ถุก

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 11:00:17 »
ผมก็รอลุ้นจากการตัดสินใจของศรีภรรยา ว่าจะเอายังไง เหมือนกันครับเห็นถ้ามาไว แล้วถูกใจ อาจจะจัดเลย แต่ว่าขอเป็นแบบที่ไม่ใช่ครั้่งแรกขอแบบมีการแก้ไขอะไรบางอย่างก่อน เพราะ ใจ อยากจะรอ ฟอร์ ตัวใหม่ด้วย  :)