ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำสีน้ำเงินให้New City ราคา25000-3หมื่น สีจะสวยได้ประมาณกี่ปีครับ  (อ่าน 2787 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
ทำสีเฉพาะส่วนที่มองเห็นครับ สีเดิมเป็นสีเงิน 2-3หมื่น ดูปองค์หรือนกแก้ว จะสวยได้ประมาณกี่ปีครับ   ตัวถังสภาพดีไม่มีซ่อมครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ :D

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
คิดเอาเองว่าน่าจะสัก 3 ปี เพราะราคานี้คงไม่ได้ลอกแบบเนียนๆกะสีแบบเนียนๆ ถ้าอยากได้แบบเนียนๆคงต้องกำตังค์สัก 6 หมื่นขึ้น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ madboy

o่าจะขึ้นอยู่กับฝีมือคนด้วยอ่ะครับ

ที่เคยทำกระบะเก่าๆไป ราคาประมาณนั้น อยู่ได้ 4 ปี หมอง ตอนนี้ เลกเกอร์ลอกเป็นขี้กลากหมดแล้ว แต่ว่า ไม่ค่อยล้าง ไม่ค่อยใช้ ไม่เคยโดนเคลือบสี จอดตากแดดตากฝนทุกวันครับ  ;D

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
Wrap เอาง่ายกว่าป่ะครับ ไม่เสียรถด้วย

ออฟไลน์ artzzz001

ราคานี้ถ้าเพิ่มอีกซักนิดหน่อยไปอู่ทำสีขั้นเทพย่านดอนเมืองได้เลย แต่รอคิวยาวหน่อยนะ อู่เค้าทำหลายอย่าง แต่งานสีรับรองไม่ผิดหวัง ใช้ไปเลยนานๆหลายปี

ออฟไลน์ Narak-Man

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ใจไปทางwrapแล้วครับ ผมเคยwrapเมื่อ3ปีก่อน เนื้อสติ๊กเกอร์ไม่ค่อยดี  ไปดูในเว็บล่าสุดผมคิดว่าคงพัฒนาขึ้นแล้ว ไม่เสียรถ ไม่เสียวทำสีออกมาไม่ดีด้วย ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยครับ warp เอาดีกว่า

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ถ้าว่า wrap ว่าดีแล้วลองดู Plastic Dip ดีกว่าครับสีรถไม่ลอกตามออกแบบ wrap  ;)แต่ราคาต่างกันหน่อย