ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ด โฟกัส เอสที ถ้าเราอยากได้แบบนี้ จะได้มั้ย ???  (อ่าน 4886 ครั้ง)

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
รบกวนอีกแล้วนะครับ แต่คำถามนี้ไม่ได้ซีเรียสมากมายเรียกว่า ถามประดับความรู้ไว้ ครับ
เท่าที่ผมเข้าใจ ฟอร์ด โฟกัส เอสที
>มันใช้เครื่องยนต์ 2.0 Eco Boost
>ชุดโคมไฟ กันชน สเกิร์ต ไม่เหมือนกับตัวบ้านเรา
>ภายในที่ต่างกับตัวบ้านเรามาก โดยเฉพาะชุดเบาะ งามจริงๆ
>มันเป็นพวงมาลัยซ้าย
>มันใช้เกียร์ธรรมดา
>อื่นๆผมไม่ทราบละ
แล้วสมมุตผมต้องการ ฟอร์ด โฟกัส เอสที ที่
เป็นเกียร์ออโต้
พวงมาลัยขวา
ส่วนอื่นๆ ยังคงเป็นไปตามสเป็คของ เอสที
มันจะเป็นไปได้มั้ยครับ และต้องทำยังงัย
*แบบว่าออกมาจากโรงงานตามที่ผมต้องการเลย ไม่เอาวิธี เอาโฟกัสบ้านเราแล้วไปไล่หาอะไหล่*
ด้วยความเคารพแลพนับถือทุกท่านครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2013, 21:45:14 โดย MYJ!M »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ได้เลยครับ จัดได้ตามต้องการ ติดต่อไปยังเกรย์เจ้าที่นำ มัสแตงกับคามาโร่ เข้ามาได้เลยครับ แต่ราคาก็สูงนะครับ (แพงกว่าจีทีไอ,ซีร็อคโค่ อีกครับ) เข้าเว็บ One2car แล้วค้นหา

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ไปถามพวกนำเข้ารถไงครับแต่ภาษีหนักๆเลย3-4ล้านบาท อังกฤษน่าจะมีแต่ตัวเกียร์ออโต้ผมไม่รู้แฮะ

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
ได้เลยครับ จัดได้ตามต้องการ ติดต่อไปยังเกรย์เจ้าที่นำ มัสแตงกับคามาโร่ เข้ามาได้เลยครับ แต่ราคาก็สูงนะครับ (แพงกว่าจีทีไอ,ซีร็อคโค่ อีกครับ) เข้าเว็บ One2car แล้วค้นหา
อ้อต้องสั่งกับ เกรย์ ใช่มั้ยครับ
(เกรย์ในที่นี้ หมายถึง ผู้นำเข้าอิสระ ใช่มั้ยครับ )

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าสั่งมาจากอังกฤษก็ควรได้พวงมาลัยขวาครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าสั่งมาราคาจะอยู่ประมาณ 1.9 ล้านบาทครับ เคยมีคนถามแล้ว  และมีขายในมาเลเซียพวงมาลัยขวา 1.7 ล้านบาท

>มันใช้เครื่องยนต์ 2.0 Eco Boost                                   ใช่
>ชุดโคมไฟ กันชน สเกิร์ต ไม่เหมือนกับตัวบ้านเรา             ใช่ แต่มีชุดแต่ง ST แล้วในบ้านเรา
>ภายในที่ต่างกับตัวบ้านเรามาก โดยเฉพาะชุดเบาะ งามจริงๆ   ใช่ เป็นเบาะ Recaro
>มันเป็นพวงมาลัยซ้าย      ไม่ใช่ เพราะมีทั้ง 2 แบบ
>มันใช้เกียร์ธรรมดา             ใช่
แล้วสมมุตผมต้องการ ฟอร์ด โฟกัส เอสที ที่
เป็นเกียร์ออโต้    ไม่มีในโลกครับ
พวงมาลัยขวา      มี
ส่วนอื่นๆ ยังคงเป็นไปตามสเป็คของ เอสที
มันจะเป็นไปได้มั้ยครับ และต้องทำยังงัย   เป็นไปได้ยากครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MystogaN

รอปี 59 ครับ ไม่คิดตามแรงม้าแล้ว ม้าเกิน 220 แต่ CC ไม่เกิน 3000 ก็ถูกลงเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อะไรก็เป็นไปได้ครับ ถ้าเงินถึง
แต่ส่วนตัวว่าถ้าไม่รักจริงๆ ไม่คุ้มอ่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อ้อต้องสั่งกับ เกรย์ ใช่มั้ยครับ
(เกรย์ในที่นี้ หมายถึง ผู้นำเข้าอิสระ ใช่มั้ยครับ )

ใช่ครับ ผู้นำเข้าอิสระพวกนี้ ขนาดรถที่มีคนเล่นน้อย จากทั่วทุกมุมโลก จัดให้ได้หมดครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ราคาน่าจะพอกับพวก Im wrx Sti, Evo แท้ๆนำเข้าทั้งคันครับ
ถ้าโชคดี ก็อาจจะราคาพอกับ Golf R/Scirocco R

ออฟไลน์ madboy

Focus RS ที่เคยเห็นผ่านๆ เห็นตั้งกันไว้ 4 กว่าๆครับ

ST เอง น่าจะอยู่ต่ำกว่าพวก WRX STI หรือพวก Golf R นิดๆ