ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?  (อ่าน 21777 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 09:00:14 »
ไม่เคยคิดจะเข้าเลย ร้านแพง โง่ควาย(ช่างมันมั่วมาก)

แต่แบบรุ่นพ่อผมก็เข้านะ มันคงสะดวกมั้ง แต่ผมว่าแพงเกิน

ผมตั้งใจว่ารถผม ครบ 3 ปี ลาทีศูนย์บริการ
ร้านยาง ร้านแบต ก็ข้างนอกเอา ไปร้านถูกๆ อาแปะ ดีกว่า

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
Re: เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:12:07 »
ที่สุขา3มันอยู่ในพื้นที่ซุปเปอมาเก็ต รถแม่แบตหมด แบตน้ำใส่ซีวิคกี่แอมไม่รู้ ลืม โดนไป2พันต้นๆ :o :o ร้านข้างนอกพันต้นๆเองเมื่อ2ที่แล้ว เป็นร้านไว้ลับแข้งผู้หญิงจริงๆ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:32:56 »
คือถ้าแพงแล้วงานโปรก็น่าใช้  สำหรับคนต้องการความสบายใจ
แต่นี่งานก็แค่ระดับพอใช้   แถมมีความประมาทในเนื้องานด้วย  เฮ้อ....

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:33:52 »
ขอแจมครับ

1.  ยางแพง ถึงแพงมาก ..... คงบวก ค่าใบพับ ค่าโฆษณา ฯลฯ แต่สาเหตุสำคัญคงเป็นเรื่องผ่อนได้ 0% .... อันนี้ คนที่ชอบ หรือจำใจต้องใช้บริการ คงมีอีกแหละครับ เพราะจ่ายสดทีเดียวไม่ไหว รู้ว่าแพงก็ต้องซื้อ

2.  การตรวจเช็คอะไหล่ของช่าง ก็อย่างที่ "เค้า" หลายๆท่านในที่นี้เขียนกันไว้แล้ว คือ ช่างก็ต้องทำเป้าครับ ดูลูกค้าที่ไม่รู้เรื่อง ไม่มีเวลา จะมาแนวถามงบเลยครับ พี่มีเท่าไหร่ เดี๋ยวทำให้อยู่ในงบ ใครหลงกลก็รับกันไป

3. เชียร์ขายแต่ของที่ตัวเองเป็นดีลเลอร์ หรือ รับมาโดยตรงลูกเดียว เสียไม่เสียถ้าเผลอจับยัด รุ่นน้องผู้หญิงสนิทกันเล่าว่า เจอขู่ด้วยซ้ำ ......." ไปเสียกลางทาง ช่วยไม่ได้นะครับ (เเบตเตอรี่) " ตอนนั้นน้องบอกเงินไม่พอ แต่กลับออกมาให้ช่างหน้าปากซอยเติมน้ำกลั่น ก็ใช้มาได้อีกร่วมปี

4. อะไหล่ที่ใช้ ถ้าไม่รวมพวกที่เค้ามีสต๊อคอยู่นี่ ใช้แต่อย่างถูก หรือ ถูกที่สุดไว้ก่อน แต่ขอโทษ ราคา..................ตรงกันข้ามเลยครับ มาเช็คเจอทีหลังแทบร้องไห้

ส่วนตัวผมว่า บริหารคน ช่างซ่อมรถ ยากครับ แต่มันก็เป็นหน้าที่ของเจ้าของแบรนด์ด้วยนะ (หวังว่าคงมีลูกน้องมาอ่านเจอบ้างเน้อ)  

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:14:40 »
เก๊าด้วยตะเอง แพง
แต่ความรู้เรื่องรถแต่ละรุ่นน้อยมาก
ลมยางยังไม่กล้าเติม หลังจากที่นึกว่า innova คือ avanza
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:31:45 »
มึม ไม่ถูกแน่ๆ
(ไม่PROด้วย)...

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 14:06:54 »
เฮ่ออ ที่สุดของความห่วยแล้วครับ ไปทุกครั้ง โดนทุกครั้งครับ

ล่าสุด ผมเอารถเข้าไปตั้งศูนย์ พอดีพวงมาลัยกินซ้าย เมื่อวันอาทิตที่แล้ว ตอนแรกจะไปตั้งร้านที่ทำประจำ แฟนดันอยากกินไอติม เลยไป B-quick สุขา3 มันยุในTopsพอดี เดินไปกินSensense ได้ ซักพักไปรับรถ กลายเป็น กินขวาแทน พอถาม ก้ออ้างว่า ยางเก่า บวม ผมก้ออะเด๋วเปลี่ยนยางแล้วจะมาตั้งใหม่ เขาก้อโอเค วันรุ่งขึ้น ผมไปเปลี่ยนยางมาใหม่ ตั้งเสร็จ กินซ้ายอีกแล้ว ผมเข้าไปถามว่าอะไรกัน ยางก้อไปเปลี่ยนมาแล้ว อ่ะ ช่างไปเช็คใหม่ บอกว่า ยางแท่นเครื่องทรุด !!! คือรถกูเพิ่งเข้าศูนย์มางัยไอชั่ว ผมมั่นใจมากว่ารถปกติดี

สุดท้าย เอาไปตั้งที่ A.C.T หายครับ ปกติสุขดี รู้สึกว่า A.C.T จะมีเครื่องตั้งคอพวงมาลัยหรืออะไรซักอย่างนี่หละครับ ที่ B-Quick ไม่มี

ฝากเลยครับ B-Quick อย่าไปใช้

เด๋ววันเสาร์นี้ผมจะไปประจาณความจังรัยมันซะหน่อย วันเสาร์คนเยอะดี เอาให้เสียครับ  >:(
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 14:09:28 »
เรื่องแพง ผมพอเข้าใจได้ว่าค่าโหมโฆษณาทำให้ราคาแพงกว่าที่อื่น แต่บริการแย่แถมทำแม็กเป็นรอยแล้วไม่ขอโทษนี่มันก็เกินไป ยังจะมาโทษอีกว่าไม่ได้ทำ เจ้าของรถคือผมทำเอง(สาขาสุขาภิบาล3)
จริงครับเรื่องขอโทษที่ทำรถเราเสียหายนี่ไม่มีเลย ผมเจอมากับตัว

ล่าสุดแจ้งอาการมั่วครับ ผมเถียงมันตะคอกใส่ด้วยซ้ำ สาขาสุขา3 ใน Tops Market.
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 14:25:20 »
ไปร้านพวกนี้ ต้องมีจุดประสงค์แน่วแน่ครับ เปลี่ยนยางก็คือแค่เปลี่ยนยาง มันจะเสนออะไรให้ทำเพิ่ม ปฏิเสธอย่างเดียว

ล่าสุด ผมไป Tyre plus เชคราคายางแล้ว ถูกกว่า จอมพลยางยนต์ เส้นละ 10 บาท   แถมรูดบัตรได้ Cash Back 200 บาท  และได้ประกันยางฟรี  ถ้าแตก รั่ว ฯลฯ ไม่ว่าจะเบียดฟุตบาท ทับตะปู  เคลมให้หมดครับ   ก็เลยตัดสินใจไม่ยาก

ส่วนตัวผมชอบ Tyre plus กับ Bosch ครับ  ส่วน B-Quik, Cockpit ไม่เคยคิดจะเข้า (เพราะไม่มียางมิชลิน)  เคยโทรไปถามราคายาง MY-02 แม่งจะขายแต่ Ecopia  โทรไปสามสาขา บอกเหมือนกันหมดเลย

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 20:11:36 »
B-QUIT

ครั้งเดียวก็เกินพอ :'(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 14:46:39 »
ผมเติมแค่ลมไนโตรพอแล้วครับ เจ้าพวกนี้