ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไงก็ Audi Q5 มือ2  (อ่าน 7059 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
คิดไงก็ Audi Q5 มือ2
« เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 23:03:41 »
เห็นราคาประมาณ 2 ต้นๆ น่าสนใจใช่ย่อย

แต่เค้าว่ากันว่าคนใช้ Audi ต้องรักจริง

เพราะเรื่องอะไหล่+ศูนย์

พี่ๆว่าไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
Re: คิดไงก็ Audi Q5 มือ2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 23:08:52 »
พี่ชายของเพื่อนที่ทำงานเคยใช้ Audi

เกิดอุบัติเหตุ ต้องเปลี่ยนประตูทั้งบาน

รอสั่งของไม่ต่ำกว่า 6 เดือน ต้องจอดทิ้งไว้เฉยๆที่ศูนย์

(อาจจะนานกว่านั้น แต่พอดีลาออกมาซะก่อน เลยไม่ได้ถามเค้าอีก)

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 23:13:23 »
พี่ชายของเพื่อนที่ทำงานเคยใช้ Audi

เกิดอุบัติเหตุ ต้องเปลี่ยนประตูทั้งบาน

รอสั่งของไม่ต่ำกว่า 6 เดือน ต้องจอดทิ้งไว้เฉยๆที่ศูนย์

(อาจจะนานกว่านั้น แต่พอดีลาออกมาซะก่อน เลยไม่ได้ถามเค้าอีก)

มีคนรู้จักใช้ Audi เหมือนกันครับตั้งแต่ผมเด็กยันโต
เค้าก็เปลี่ยนไปเรื่อยนะ แต่รถที่บ้านเค้ามี 6-7 คัน
เวลาซ่อมเค้าเลยเฉยๆมาก
(แค่ทางเข้าหน้าบ้านเค้าก็ใหญ่กว่าบ้านผม 4-5เท่าละ ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 23:30:44 »
มือสอง ลองหารถของ MTM ดูครับ แรงสะใจกว่า Q5 เดิมๆเยอะ

ออฟไลน์ Hundredpiper

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 00:07:45 »

ผมออกเกรย์มา ปี2012 พี่สาวผมเอาไปขูดเสาปูนมา ต้องเปลี่ยนประตูทั้งบาน เคลมประกัน รออะไหล่1 เดือน ไม่ขาดไม่เกิน ระหว่างรออะไหล่ก็ขับไปพร้อมกับประตูบุบๆ
ค่าเสียหาย 5หมื่นถ้วน  หลังจากซ่อมเสร็จไม่ถึง1อาทิตย์ กระจกโดนหินเป็นรอยร้าว ยาว10เซ็นได้ เคลมอีก โชคดีศูนย์มีอะไหล่ 3วันเสร็จ อีก2วันรอเคลมฟิลม์ vkool พี่สาวบ่นว่าเป็นเพราะเลขทะเบียนไม่ดี  - -*

ปีหน้าอาจจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงของค่ายนี้ อะไหล่อาจจะสั่งได้เร็วกว่านี้ครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบ interiorค่ายนี้มากที่สุด เหมือนเค้าประสบความสำเร็จในการลดต้นทุนตัวถัง และเอาส่วนต่างมาใส่กับวัสดุ ไม่ว่าจะเป็น volks or audi ภายใน พลาสติกน้อยกว่าเจ้าอื่นพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 00:21:42 โดย Hundredpiper »

ออฟไลน์ Hot Hatch

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 07:07:53 »
- ถ้าพูดถึงอะไหล่

เมื่อเดือนที่แล้วรถโดนเบียดแก้มมานึดนึง แต่ประกันเปลี่ยนแก้มใหม่ให้

เป็น Audi TT รุ่นแรก ครับ เอาเช้าทำสีที่ศูนย์ audi พระราม 9 ( แต่จริงๆเค้าส่งต่อไปทำสีที่ศูนย์ Citroen )

รออะไหล่ รวมทำสี 2 อาทิตย์พอดี อันนี้น่าจะมีอะไหล่ใน stock พอดี

กระจกหน้าเคยร้าว รออะไหล่ 2 เดือน

- ถ้าพูดถึงเรื่องงานบริการของศูนย์

คิวเยอะครับ เพราะตอนนี้เหลือแค่ที่พระราม 9 ที่เดียวหลักๆ

ถ้าจะเอาไวหน่อย ก็ต้องไปอู่นอกครับ ยังไม่เคยลอง mtm เหมือนกัน ไม่รู้จะเร็วหรือเปล่า

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 11:05:16 »
รอนานไม่นานอยู่ที่ว่ามีอะไหล่มั้ยสั่งจริงๆ 1 เดือนก็ได้ สั่งจากสิงคโปร์มาแต่ส่วนมากถ้าชนหนักมันเสียหลายชิ้นสั่งมาแล้วไม่จบต้องสั่งใหม่ก็ต้องรอไปอีกเลยนานครับ
เพื่อนผมขับTTเคยโดนรถฝ่าไฟแดงชนเข้าประตูเละทั้งบานคนขับรถกะบะนอนโรงบาลคนขับttไม่เป็นไรเลยรอซ่อม6เดือนสั่งอะไหล่หลายรอบมากขาดโน่นนี่นั่น

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 11:13:25 »
ผมชอบAudiเหมือนกัน ขอเสียงคนสนันสนุนกน่อยครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 11:35:36 »

ปีหน้าถ้าโฟร์กกรุ๊ปเข้ามาทำเองน่าจะดีขึ้นมากครับ แต่ก็ต้องรอดู

ถ้ามาแล้วขายราคาต่ำกว่าbenz bmwพอสมควร ผมคงซื้อแต่เก๋งขับ4ครับ น่าใช้กว่าขับหลังเยอะ
ส่วนเรื่องจุกจิกถ้าแก้ไขได้และรับผิดชอบ คงไม่ห่วงครับ

ออฟไลน์ kongonline

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 15:59:44 »
confirm ภายใน AUDI สวยจัด
อะไหล่ยังไงก็เป็นเดือนขึ้นอยู่แน่ๆ ครับ ถ้ารอได้ใจร่มๆ จะ happy กับมันนะครับ

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 19:26:50 »
ใช้อยู่ครับq5 ขับดีครับ ผมว่าเรื่องซ่อมรออะไหล่นานหรือเปล่าผมว่าไม่ควรจะเป็นเรื่องที่ทำให้ไม่ได้ขับรถที่เราใฝ่ฝันเอาไว้นะครับ
ก่อนซื้อผมก็กลัวเหมือนกันทั้งเรื่องจุกจิก อะไหล่ ศูนย์บริการแต่สุดท้ายก็ต้องยอมแพ้เพราะรถในฝัน