ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยนั่งรถตู้รุ่นนี้แล้วบ้างครับ  (อ่าน 7554 ครั้ง)

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
อยากนั่งเหมือนกัน เสียดายว่ามีแต่ดีเซลเลยไม่ค่อยมีใครออกมาใช้ คงต้องรอกันสักพัก ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: ใครเคยนั่งรถตู้รุ่นนี้แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 22:14:14 »
พวกออกรถตู้ดีเซลแล้วมาวิ่งวินเนี่ยส่วนมากจะเน้นงานเหมามากกว่าไม่ค่อยได้วิ่งวินกันเท่าไหร่

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครเคยนั่งรถตู้รุ่นนี้แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 22:27:41 »
อยากนั่งครับ

เคยได้ยินว่าของนิสสัน รถจะนิ่มกว่าพี่โต ทุกครั้ง ไม่รู้จริงไหมนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 22:33:48 »
ทุกวันนี้ผมนั่งขึ้นโทล์เวย์ พอเจอรอยต่อช่วงที่วิ่งฟรีแล้วแทบจุกครับ มันต่างระดับกันพอสมควร เลยอยากรู้ว่าเจ้าURVANนี่จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 22:41:43 »
ประทับใจรุ่นเก่ามาก

เคยมีวินนึง วิ่งทั้ง Commuter และ Urvan 

ผมภาวนา  ไปทีไรขอให้เจอ Urvan  เพราะต่อให้นั่งหลังสุดก็ไม่เวียนหัว และเบาะนั่งสบายกว่า Commuter มาก

พอทีหลังถึงมารู้ว่าเจ้าของ วินขับ Urvan เพราะมันดีกว่า Commuter ทั้งที่มันเก่ากว่า
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 23:04:14 »
เคยเห็นบ่อยๆ แต่ไม่เคยได้นั่งเลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 23:29:24 »
ถ้าคนสนิทซื้อมาผมยอมนั่ง แต่ถ้าให้ผมนั่งUrvanของ ขสมก. คุณให้สองร้อยล้านผมก็ไม่นั้ง อยากอายุยืน :D

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 23:35:25 »
ถ้าคนสนิทซื้อมาผมยอมนั่ง แต่ถ้าให้ผมนั่งUrvanของ ขสมก. คุณให้สองร้อยล้านผมก็ไม่นั้ง อยากอายุยืน :D

อาจจะโดน สายสลิงขึงแทนก็ได้นะฮะ  :D

boss bs

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 00:13:28 »
ดีเซล หรือ เบนซิน กันนี่อยากรู้จังมันจะคุ้มหรือถ้าเป็นดีเซล ::)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 00:14:49 »

อาจจะโดน สายสลิงขึงแทนก็ได้นะฮะ  :D

จากข่าว 3-4 วันก่อนแน่ๆ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 00:33:52 »
คันนี้ อยู่ในวิน มธ.รังสิต ใช่ไหมเอ่ย
เห็นมาหลายวันละ

อยากลองสัมผัสเช่นกันครับ

ปล. ใครอยู่แถวนั้น อยากเห็นยาริสใหม่ตัวเป็นๆ
เชิญที่ นา สะ ด้า นะครับผม ^^

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 01:15:20 »
คันนี้ อยู่ในวิน มธ.รังสิต ใช่ไหมเอ่ย
เห็นมาหลายวันละ

อยากลองสัมผัสเช่นกันครับ

ปล. ใครอยู่แถวนั้น อยากเห็นยาริสใหม่ตัวเป็นๆ
เชิญที่ นา สะ ด้า นะครับผม ^^

ใช่ครับ :D
เหมือนตอนที่โตโยต้าเปิดตัวอะไรใหม่นะครับ ผมไม่แน่ใจ ที่มาวิ่งอยู่ในมธ.หลายวัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:13:26 »
อย่าเพิ่งไปอ้างชื่อ ขสมก. เลยครับ พวกนี้น่าจะเป็นรถร่วมบริการโดยเอกชน ซึ่งถ้าให้นั่งกับพวกนี้ ก็คงไม่เอาเหมือนกัน รอโอกาสเช่าเหมาคันไปไกลๆค่อยว่ากันครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:59:15 »
คนที่จะหากินรถตู้วิน เค้าใช้รุ่นไอ้โม่ง ไม่ใช่เพราะมันดีอะไร

เพราะตัวรถที่เป็นเครื่องเบนซิน นำมาติด NGV ได้เลย มันซื้อได้ที่เดียวต่างหาก
มัดมือชกทั้งดอกเบี้ยเงื่อนไข ทุกเรื่อง แทบไม่มีทางดิ้น

เอาแค่รถตู้โดยสาร ควรจะมีประตูด้านข้าง 2 ฝั่ง เป็นมาตรฐาน ยังบังคับเค้าไม่ได้เลยครับ ......

รถดีเซล ถ้าเจ้าของขับเอง ดูแลเป็น ระยะยาวถ้าดีเซลราคานี้ จะคุ้มกว่า แต่พวกฉาบฉวย เช่าต่อมาขับเอย เจ้าของจ้างคนขับ ฯลฯ พวกนี้เน้นวันต่อวันเท่านั้นแหละครับ ไม่ใช่แค่เรื่องเงิน ........ เรื่องมาตรฐานอะไรต่างๆ ก็เป็นหมดอารมณ์ดี ก็ดีไป..

พขร เหล่านี้ หลายๆ คน เราๆท่านๆ ก็ทราบว่า คือกลุ่มที่ไม่มีทางเลือก ก็ต้องมาขับ
ชีวิตตัวเองยังไม่ห่วง นับประสาอะไร คนบนรถ หรือ คนร่วมถนน เค้าจะมาใส่ใจ

ตราบใดที่ภาครัฐที่เกี่ยวข้อง ทำหูหนวก ตาบอด มีเรื่องทีนึง คนตายทีนึง ก็ออกมาทำฮึ่มๆ แล้วก็เงียบ

ประชาชนที่ต้องใช้บริการก็ต้องทำใจ และสวดมนต์ก่อนขึ้นรถทุกวันแหละครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 09:45:36 »
ผมว่าตัวเบนซิน รอแปบนึง น่าจะมานะครับ
นาวาร่า เบนซินก็เพิ่งเปิดตัว ผมว่าไม่แคล้ว ลงในเออแวนด้วยแน่ๆ

GreenG

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 10:43:43 »
อยากชับรถตู้ เหมือนกันครับ แต่กลัวมาเฟีย ;D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 11:27:35 »
ผมไม่เคยนั่งเลย กลัว!!

lifeonmap

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 17:00:46 »
คันใหญ่มาก

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 23:56:03 »
ผมเคยเห็นคันหนึ่งวิ่งรับส่งพนักงานแถวๆนิคมอมตะซิตี้ครับ

แต่วิ่งวินยังไม่ค่อยเห็นเลยครับ อยากนั่งเหมือนกัน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ