ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนหน้าจะไป ญี่ปุ่นครับ ขอคำชี้แนะเรื่อง สถานที่ซิ่ง  (อ่าน 8362 ครั้ง)

ออฟไลน์ ize250

• Newbie
  • *
 พอดีว่าเดือนหน้าจะไป ญี่ปุ่น 5 วันครับไม่ได้ไปกับทัว เลยจะอยู่ที่ โตเกียวอย่างเดียว 5 วัน ขอสอบถามแหล่งขายของแต่ง และดูรถซิ่ง ที่หน้าไปหน่อยครับ เผื่อน้าๆมีแหล่งเด็ดๆผมจะได้ไม่พลาดขอบคุณครับ

ออฟไลน์ korakodlove

• Jr. Member
  • **
เทือกเขา อากีนะ ครับ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
Super Autobacs ครับ

ออฟไลน์ choomodify

เผื่อใจและอย่าคาดหวังมากนะครับ รถซิ่งในประเทศญี่ปุ่น มันไม่ได้เหมือนในหนัง หรือ ในหนังสือที่เราๆเคยผ่านหูผ่านตามานะค้าบบ

99.99% บนถนน ท่านจะเจอแต่รถเดิมๆทั้งนั้นครับ รถเปลี่ยนล้อแมกซ์ยังหายากเลย

เด๋วรอน้าๆๆ เค้ามาช่วยเสริมละกันนะครับว่า มีแหล่งรวมตัวของรถซิ่งอยู่แถวไหนบ้างง

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
ดูรถซิ่ง เท่าที่เคยได้ยินมาจากเพื่อนก็คือ ตอนดึกๆเลยครับ ละก็ไม่ค่อยจะมีคนรู้เยอะด้วยน่ะครับ อาจจะมีแค่กลุ่มซิ่งกันเอง
เท่าที่เคยเจอรถแต่งเจ๋งสุดก็ s class brabus ทั้งคันเลยครับ มองจนคอเอียงเลย
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
ในโตเกียวเลยนี้หารถแต่งยากมากครับที่จะออกมาวิ่งบนถนนตอนกลางวัน
เจอเยอะหน่อย ต้องเป็นแถวๆโอไดบะตอนกลางคืนนะครับ
เคยเจอ Lamborghini Murciélago สีชมพู ใส่ล้อ weds สีชมพูก้านทอง ก็แถวๆโอไดบะเนี่ยล่ะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ระวังเจอรถเต้าหู้นะครับ

- ทวินริงโมเทกิ
- ฟูจิสปีดเวย์
- ซูซูกะ
3ที่นี้ซิ่ง่ได้ครับ ตำรวจไม่จับ ได้แค่นั่งมองตาปริบๆ แต่จ่ายค่าเช่าสนามเองนะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ที่ญี่ปุ่น ผมมองว่า รถแต่ละคัน มีจุดประสงค์ที่ชัดเจนครับ
เช่น คันไหนไว้ใช้งาน ก็คือ ไว้ใช้งานจริงๆ ปล่อยล้อกระทะ ไม่แต่งไรเลย จะไม่มีการแต่งนิดๆหน่อยๆเหมือนบ้านเรา
แต่คันไหนไว้แต่งซิ่ง แต่งโชว์ ก็โชว์สุดๆ โหลดติดพื้น ล้อแบะ ล้อปลิ้น กันไปเลย และจะออกมาเฉพาะตอนกลางคืนในบางพื้นที่เท่านั้น
ตอนผมไป รถสวยๆผมเจอแถว Harajuku อะคับ โอไดบะ ลืมสัง

ออฟไลน์ Alcatraz

เรื่องซื้อของแต่ง แนะนำว่า ต้องรู้ว่าเราอยากได้อะไรจริงๆ ให้ดูราบละเอียดจากไทยไป แล้วปริ้น หรือ ฉีกรายละเอียด หรือถ่ายรูปเอาให้ชัด แล้วเอาให้คนขายดู     ถ้าคิดจะไปหาเอาที่โน่น โอกาสยากมาก คุยไม่รู้เรื่อง และร้านค้าวางของได้เละมาก จริงๆอันนี้รวมถึงสินค้าอื่นๆด้วย

เรื่องดูรถซิ่ง ถ้าดูแต่สวยๆ ตั้งแต่ออกจากสนามบิน ถ้าใช้รถทัวร์ มองข้างๆทางไว้ได้เลย เจอรถแปลกๆที่ไม่เห็นในไทยพอสมควรเลย แต่ถ้าจะดูรถซิ่งแบบซิ่งจริงๆ ไปเกษตรนวมินทร์บ้านเราง่ายกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *

เน้นตอนประมาณตี4-5 ด้วยนะครับ ;D

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
คับรถซิ่งจิงๆโตเกียวน้อยนะคับแต่ถ้าเป็นรถ  sport แบบเดิมๆเยอะมากคับ ตอนบ่ายๆกลับจากทำงาน
เจอเฟอร์ ลัมโบ Benz bm sport เพียบ หรือไม่ตอนกลางคืนตามที่จอดรถเสียเงินมีจอดเยอะ
ค่าที่จอดแพงมากคับ

ไซตามะ น่าจะมีรถซิ่งเยอะกว่า

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
ถ้าเป็นผมจะไป Daikoku Futo ครับ  Fast and Furious ของแท้....แต่ต้องเช่ารถขับไปนะ

http://www.daikokufuto.com/daikoku-futo-location

ออฟไลน์ drugprofile

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
ถ้าวันธรรมดา ไปเดินแถว ชินจุกุ อากิฮาบาระ อุเอะโนะ จะจเอเหล่าไฮบริดเต็มไปหมดเลยครับ

เลกซัส LS กับ alphard เยอะมั่กๆๆๆๆ ประมาณ อัลติสกับคอมมิวเตอร์ บ้านเราอย่างนั้นเลยครับ

ส่วนพอ เสาร์ อาทิตย์ ไปเดิน ฮาราจุกุ กับ ชิบุย่า จะเริ่มเจอรถแต่งสวยๆแล้วครับ

แถวๆนั้นจะมีที่รับฝากรถ กับจอดตามในซอย เตรียมกล้องไป snap shot ได้เลยครับ

ปล. ที่ชินจุกุ สามารถไปเดินเล่นที่ อิเซตัน ทาเคยาม่า บิ๊กคุโร่(บิ๊กคาเมร่า รวมร่างกับยูนิโคล่)ได้ครับ

เย็นๆหน้าสถานีรถไฟตรงแยกชินจุกจะมีนักดนตรีมาเล่นเปิดหมวก มีเพราะอยู่หลายคนเหมือนกันครับ

ปล.2 ที่ฮาราจุกุ ตรงสี่แยกจะมีช็อปเล็กๆอยู่ตรงหัวมุม จัดจำหน่าย ถุงยาง0.02 mm เค้าการันตีว่าบางที่สุดในโลก และที่สำคัญ คนไทยเข้าไปซื้อเยอะมากครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ ghia ครับ

ถุงแบบนั้น ขอยืนยันว่าหาซื้อที่ไหนก็ได้ครับ มีเพียบเลย
แม้แต่ ดองกิ โฮเต้ ก็มีขายครับ

ปล. ไม่ได้ซื้อใช้นะ แค่จำได้ เพราะทริปญี่ปุ่นหลายทริป ก็มีคนไปซื้อของพวกนี้มาให้เราดู อิอิ