ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์ไซค์ผ่าไฟแดง ย้อนศร  (อ่าน 5638 ครั้ง)

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
มอเตอร์ไซค์ผ่าไฟแดง ย้อนศร
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 20:22:33 »
มอเตอร์ไซค์ผ่าไฟแดง ย้อนศร  ไม่ผิดกฏหมายเหรอครับ
ผมเกือบชนหลายครั้งแล้วทั้งผ่าไฟแดง ทั้งย้อนศร ถ้าชนขึ้นมาใครผิดละครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
Re: มอเตอร์ไซค์ผ่าไฟแดง ย้อนศร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 20:35:49 »
ชนขึ้นมาส่วนมากตั้งประมาทร่วมก่อนครับ แล้วไปสู้กันต่อ

พวกนี้เค้าอภิสิทธ์ชนครับ วันก่อนเจอขึ้นไปบนสะพานวงแหวนอุตฯ ตอนลงมีด่านคิดในใจเสร็จแน่มรึง เตรียมสะใจ
ปรากฏด่านไม่เรียกครับเพราะด่านรอจับแต่รถสิบล้อกับกระบะติดคอก

เมื่อเย็นก็เจอพี่แกขับ70เลี้ยวตัด3เลนบนสะพานไม่ดูหลังด้วยเกือบชนตายแล้วดีนะวันนี้น้ำมันจะหมดเลยขับช้า

ออฟไลน์ hispza

Re: มอเตอร์ไซค์ผ่าไฟแดง ย้อนศร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 20:57:24 »
เจอเกือบทุกวันครับ เข้าใจว่ามันคงมีมากจน ตำรวจจับไม้หมดหรอกครับ พวกเราคงต้องทำให้ใช้ชีวิตอยู่ในสังคมแบบนี้หล่ะครับ ;)

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:11:44 »
เจอประจำ เขาคงขี่กันจนชินแล้วละครับ
คงคิดว่านิดๆหน่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดอุบัติเหตุทีมันก็ไม่นิดๆหน่อยๆเลย :o

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:12:53 »
ผ่าไฟแดงเจอประจำ  ทั้งรถยนต์ และมอเตอร์ไซค์   รถมอเตอร์ไซค์ย้อนศร(แบบมีมารยาท)บางทีก็โอเคนะ  แบบเปิดไฟเลี้ยวให้สังเกตุ(บางที่ก็ย้อนเพราะไปกลับรถปกติอันตรายกว่าอีก)555+   ส่วนไอ้รถยนต์ย้อนศรแถมขับเร็วด้วยนี่เอาอะไรคิด

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:22:55 »
เจอประจำตรงแยกไฟแดงประชาสงเคราะห์ดินแดง ฝั่งมันติดไฟแดง ก็ยังฝ่ามา ที่สำคัญ ป้อมตำรวจอยู่ตรงนั้นซะด้วย

litle

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:36:24 »
ผมก็ขี่มอเตอร์ไซต์เหมือนกัน เจอพวกนี้ผมยังอยากชนเลย เอาให้เจ็บให้ตายกันไปข้างนึง
ทั้งเกลียด ทั้งหมั่นไส้ สุดๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:58:07 »
เจอประจำครับ ส่วนใหญ่เป็นถิ่นของเค้าครับ ทำจนชิน รถประจำถิ่นก็จะรู้คอยระวัง แต่มันไม่คิดว่ามีรถต่างถิ่นเยอะเหมือนกันนะ ญาติแฟนที่อยู่ต่างจังหวัดไม่กล้าขับในกทมเลยครับ กลัวชนคนตาย

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 22:02:20 »
เคยได้ยินจากที่นี่แหละมั้งครับ ว่าถ้าสองล้อย้อนศรมาให้บอกว่ามองไม่เห็น
เพราะบอกว่าเห็นจะกลายว่าเราเป็นผิดที่ไม่เลี่ยงการเกิดอุบัติเหตุ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 22:03:24 »
นั่นซิครับก็เข้าใจว่าใครๆก็อยากเร็วกันทั้งนั้น แต่ผ่าไฟแดงนี่ถ้าเกิดอะไรขึ้นไม่คิดถึงความปลอดภัยของตัวเองเลย
แถมทำให้คนอื่นเดือดร้อนอีกทั้งคู่กรณีและญาติโยมที่ต้องคอยมาช่วยมาดูแล
แต่ว่าไปทำไมตำรวจไม่เห็นเคยจับเลย

ออฟไลน์ oak7070

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 22:16:30 »
ติดกล้องหน้ารถซิครับ  เวลาชนมาแล้วช่วยใด้เยอะ   ถ้าเรามีหลักฐานชัดเจนว่าเราไม่ผิดแล้วโดนตำรวจแจ้งข้อหาประมาทร่วม  เราสามารถร้องเรียนใด้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 07:11:51 »
มักง่าย เห็นแก่ตัวไอพวกนี้ ใกล้ไกลชอบมาอ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:12:38 »
ประจำเลยครับ เกือบหลายครั้งละ เพลียจริงๆ

ออฟไลน์ aun014

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:17:02 »
หน้าบ้านผมย้อนศรขี่สวนกลางถนนเลย ยกล้อโชว์ด้วย แถมมีขี่ย้อนศรเลียบเกาะกลางมาเข้ายูเทิร์นอีก รถเข้ายูเทิร์นเกือบจะชน ถ้าวันนั้นชนผมจะเป็นพยานให้เลย

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:24:12 »
เจอทุกวันทุกเวลาครับ
คือประมาณว่า แดงไม่แดงไม่รู้ ขอตรูไปก่อน รถทางไฟเขียวแบบผม ต้องเบรคให้ไปครับ
เพราะไม่งั้นชนแน่
บางทีผมมองแต่ไฟเขียวเลยรีบเร่งๆให้พ้น เจอฝ่ามาตัดหน้าเบรคตัวโก่ง เจอพี่ท่านเบรคแล้วหยุดมองหน้า ส่ายหัวอีกต่างหาก
บ้านผมอยู่กลางกรุงครับ ทุกแยกมีตำรวจยืนเฝ้าครับ แต่เค้าคงจับไม่ไหวครับ ต้องอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละคนแหละครับ
หรือถ้าทำได้ ตั้งกล่องถ่ายตามแยกใครฝ่าส่งใบเก็บตังไปบ้าน ไม่จ่ายยึดใบขับขี่ ดัดนิสัยไปคงดีขึ้นเยอะ ถ้าทำได้นะครับ
การใช้ชีวิตในบ้านเมืองนี้คงต้องเป็นแบบนี้และแย่กว่านี้ขึ้นเรื่อยๆแหละครับ ได้แต่ทำใจทำใจ บ่นๆๆๆๆ เหอๆ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 13:01:26 »
ผมล่ะเคยโดนเขาด่า ทั้งที่เขาผ่าไฟแดงตัดแยกมาแล้วผมเกือบชน - -"
ถ้าตอนนั้นชนตู้มขึ้นมา ผมคงโดนกลุ่มไทยมุงกล่าวหาว่าผมผิด เพราะคันที่ผ่ามาน่ะ มีลูกเมียซ้อนมาด้วย
(ผิดทั้งผ่าไฟแดง ทั้งซ้อนสาม ทั้งตัดแยกทั้งที่ป้ายจราจรห้ามไว้ แถมด่าผมอีก -"-)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 15:10:53 »
แถวบ้านวันนี้ มีคนรอข้ามถนนอยู่ทางม้าลาย

พอเห็นว่างก็ออกเดินเลย

ที่ไหนได้ มีมอไซค์ย้อนศรมา ชนเข้าให้ เป็นคนแก่โดนชน ไปกองกับพื้น หัวแตก

คนแถวนั้นบอกว่า ไอ้คนขี่ มันย้อนแบบนี้ทุกวัน โดนด่าไป

แต่สุดท้ายไอ้พวกนี้ก็ทำเหมือนเดิมอยู่ดี มันเป็นสันดานความเห็นแก่ตัว

ถนนบางที่มีอยู่สองเลน มันยังจะย้อนศร ไม่เข้าใจเหมือนกัน

อีกอย่างไอ้พวกมอไซค์ไม่เข้าใจมากกว่า ในซ. ทำไมต้องกินเลนเวลาเลี้ยวขนาดนั้น คือถ้าไม่เบรคก็ชนมัน

ปัญหามันอยู่ที่คนมีอำนาจทางกม. แต่ไม่ทำอะไรมากกว่า เพราะพวกเค้าก็ขี่มอไซค์ และสันดานเดียวกันเหมือนกัน

unconsent

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 15:30:22 »
ไม่อภิสิทธิ์ชนหรอกครับ พวกนี้ทำผิดทั้งนั้นครับ เอาจริงๆที่เจอสวนมา กับขับชิดขวา ขับกลางเลน ขึ้นสะพาน ที่ยอมตามๆเพราะขี้เกียจเสียเวลาครับ

ถ้ามีเฉี่ยวชนขึ้นมาจริงๆไม่ต้องกลัวหรอกครับ กฏหมายมันระบุไว้อยู่แล้ว แต่ไม่อยากให้เสียเวลากัน อะไรยอมได้ก็ยอมๆไปดีกว่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 19:35:00 »
กฎหมายจราจรไม่ครอบคุมถึงมอเตอร์ไซค์เหรอครับ ทำไมเขาสามารถทำผิดได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย
แถมทำผิดแล้วยังส่ายหัวให้คนทำถูกอีก งง ไปหมด

aoddy1

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 20:55:54 »
ผมติดกล้องหน้าไว้ตลอด ถ้าชนก็คงเอากล้องขึ้นศาลละครับ ว่ามันย้อยศร