ผู้เขียน หัวข้อ: การสิ้นเปลืองของ Ford-Mazda ปิ๊กอัพครับ เหมือนว่าในคลิปของทั้งคู่จะขัดๆกันนะครับ  (อ่าน 3358 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
จากคลิป เรนเจอร์ 3.2 WT

นาที่ 2.20 ที่เรนเจอร์ทำได้ 11.48  km/L
และ คลิปของ BT50-Pro

นาที 4.09, BT-50 Pro ทำได้ 10.84 km/L
น่าจะมีอะไรผิดพลาดไหมครับ เพราะผมขับเรนเจอร์อยู่ และยอมรับว่าซดจริง และไม่น่าจะมีเหตุที่ BT50 Pro จะซดน้ำมันมากกว่าครับ เรียนเพื่่อพิจารณาครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
กำลังอัดก็ต่างกันนิดหนึงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***

• **
ถ้างั้นก็พอเข้าใจแล้วครับว่าทำไมอัตราเร่งจึงดีกว่ากันมาก ทั้งที่เครื่องเดียวกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bizinezz

• **
เรียนถามคุณNottหน่อยครับ ว่าตัวไหนอัตราเร่งดีกว่าครับ?

• **
ตามข้อมูลคุณจิมมี่เลยครับ BT50-PRO เร่งดีกว่า, เพราะเซ็ทให้เร่งดี จึงต้องบริโภคน้ำมันมากกว่าครับ