ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง Honda City ตัวเก่ากับ Brio Amaze ครับ (รถคนอื่นครับ ช่วยแนะนำด้ว)  (อ่าน 7238 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พี่ที่เรียนโทผมให้ช่วยหารถให้ครับได้ยินว่า City ตัวนี้ ลด 1 แสนที่ไหนบ้างครับ

ตัว S MT หรือ AT ก็ได้

กับ Brio Amaze ครับ

ตอนนี้มีส่วนลดโปร ผ่อน อย่างไรบ้างครับ

คิดว่าคันไหนคุ้มกว่ากัน เน้นซ่อมถูก อะไหล่หาเอาข้างนอก

ที่ไม่เอา Vios กับ Yaris เพราะแพงมาก option น้อย Vios เอา E ก็ 6 แสน
ส่วน Yaris ตัว E หรือ J ก็เกิน 5 แสนหมด ไปเอา B-seg 1.5 ไปเลยดีกว่า

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

city ตอนนี้โปรจัดหนักมาก   อยากได้อะไรขอเลย

0 อยากปล่อยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ johnlee

ตาม ตจว. เหนือๆ  เห็นรถจอดอาบแดดรอเพียบเลยครับ สำหรับน้องตี้

ส่วนลดคงเพียบ ฮอนด้ายอมเสียภาพพจน์รถหรูละ  ขอข้าวาร2กระสอบก็คงให้ ;D

สมัยก่่อนนี่ แทบจะต้องกราบเซลล์ เช่นตอนรถคันแรก อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มาเทียบกันอย่างนี้ซิตี้ก็ดีกว่าหล่ะครับเรื่องหาศูนย์ที่มีส่วนลดนี่เข้าคลับเลยครับเซลล์พร้อมข้อเสนอเพียบไม่ก็เข้าเว็ปฮอนด้าไล่โทรตามศูนย์ที่มีเลยครับ ถ้าเป็นนอกตัวเลือกอื่นก็ลองเอามาสด้าสองด้วยมั๊ยครับรุ่นล่างสุดอุปกรณ์มีให้เพียบแต่เทียบกันแล้วผมว่าซิตี้ยังน่าสนใจกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

มาเทียบกันอย่างนี้ซิตี้ก็ดีกว่าหล่ะครับเรื่องหาศูนย์ที่มีส่วนลดนี่เข้าคลับเลยครับเซลล์พร้อมข้อเสนอเพียบไม่ก็เข้าเว็ปฮอนด้าไล่โทรตามศูนย์ที่มีเลยครับ ถ้าเป็นนอกตัวเลือกอื่นก็ลองเอามาสด้าสองด้วยมั๊ยครับรุ่นล่างสุดอุปกรณ์มีให้เพียบแต่เทียบกันแล้วผมว่าซิตี้ยังน่าสนใจกว่า
พี่เขาเน้นซ่อมง่าย ราคาถูก ขายต่อดีครับ

ออฟไลน์ miroatajon

• Newbie
  • *
ลองไปดูที่ ศูนย์ พระราม 3 ครับ เห็นว่ามีหลักหลายร้อยคันรอคนไปซื้อ

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
แล้วพวก Brio , Amaze มีลดแบบ City บ้างม่ะครับเนี่ย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
พี่เขาเน้นซ่อมง่าย ราคาถูก ขายต่อดีครับ

ยิ่งเน้นอย่างนี้ก็ซิตี้อย่างเดียวเลยครับ หาหลายๆที่หลายๆทางที่คุ้มที่สุดเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Thor.1

2ตัวนี้ไม่ว่าAmaze จะมีโปรอะไร ชี้ไปที่Cityอย่างเีดียวเลยครับ

GreenG

ยิ่งเน้นอย่างนี้ก็ซิตี้อย่างเดียวเลยครับ หาหลายๆที่หลายๆทางที่คุ้มที่สุดเลยครับ

2ตัวนี้ไม่ว่าAmaze จะมีโปรอะไร ชี้ไปที่Cityอย่างเีดียวเลยครับ
ครับ

อยากถามว่าเกียร์ MT โปรจะดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Mortred

ใจเดียวกับผมเลยแต่ผมจะรอเดือนหน้า

คาดว่าโปรจะหนักกว่านี้ครับ

แล้วตัวใหม่จะออกพร้อมมอเตอร์โชว์สิ้นเดือนหน้าจริงป่ะ

ออฟไลน์ nithiyod

คงต้อง City แล้วครับ

ออฟไลน์ keamglad

ตัวเลือกแค่นี้ก็ต้อง ซิตี้สิครับดีกว่าทุกอย่าง

อีกอย่าง brio ล๊อก 140 ด้วย

ออฟไลน์ AMG GT

city  s at  ไม่ก็รุ่น  sv ไปเลยครับ

ออนไลน์ Devil13

ต้องทำความเข้าใจนะว่า คำว่าลด 1 แสน คืออะไร?
- ดอกเบี้ยศูนย์เปอร์เซ็น  = 65,000
- แถมประกันชั้น 1          = 20,000
- ฟิมล์รอบคัน                = 4,000

ลองโทรหาเซลล์ตามศูนย์ดูครับ เสียค่าโทรนิดหน่อยดีกว่าเสียเปรียบ

GreenG

city  s at  ไม่ก็รุ่น  sv ไปเลยครับ
งบน้อยครับ จริงๆ จะเอา Eco car ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Mortred

City จับดม LPG

นี่ถ้าจับดม  น่าจะวิ่งได้พันกว่าโลไหมครับ

ผมว่าน่าจะได้

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
ซิตี้ ขับยาวๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เทียบมาซ๊ะไม่ให้ผมคิดคำตอบเลยนะเนี่ย.... brio ไม่ผ่านอย่างแรง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ H.

March Minorchange ครับ ตัว AT ล่างสุด...
H.

ออฟไลน์ balliblue

city แบบไม่ต้องลังเลครับ ภายในกว้าง รูปทรงสวยกว่า amaze มากครับ แถวอัตราเร่งก็ถือว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ ffhead

• **
ถ้างบตามนี้ก้อต้องเป็นCity หล่ะคับ ไม่ลองดูอีโค่คาร์ตัวอื่นบ้างหล่ะครับ

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
ถ้าเลือก 2 ตัวนี้ จัด city ดีกว่า ถ้าเป็น Brio รอดู yaris eco ดีกว่าค่ะ

GreenG

ไม่ได้ 1 แสนเลยครับ งง

มีแต่ลดดอกอย่างเดียวเอง ตกลงอะไรกันแน่ครับ

ออฟไลน์ plus

ที่บ้านมี ทั้ง city mc 2012 ตัว cng  s at กับ  amaze  s at อีก   ได้ขับทั้งคู่ครับ ส่วนใหญ่  ขับcity  ครับ  เลือกcity  เพราะ มั่นคงกว่าการทรงตัว   ปัญหา ตัวamaze  อย่างเดียว  มันlock  145 ครับ  เเต่ก็เซปเหมือนกัน  กับ  น้ำมันe20   ขับ 90-110  มี  20 กิโลขึ้นไป ขับงานไกล    เคยทำได้ตั้งเเต่ตอน 900โลครับ
ตอนนี้ก็ 4,500โลเเล้วครับยังไม่ถึง1เดือนครับ เสาร์ อาทิต เอาอเเมซไปขับ ตลอด  ครับ

ออฟไลน์ JYZZ

• **
CITY ก็ดูน่าใช้ว่า BRIO amaze นะครับ แต่ใกล้ มอเตอร์โชว์ เดี๋ยวก็อาจจะมี โปรหรือส่วนลดเพิ่มมาอีกแน่นอน
แล้วถ้า Yaris Eco ออกมาจริงๆ ทุกค่ายก็คงมีการจัดโปรใหม่มาแข่งแน่นอนครับ
รอดูกันอีกนิดครับ ส่วนลดโปรใหม่อาจจะช่วยการตัดสินใจ