ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเตือนให้คาดเข็มขัดนิรภัย ช่วยให้คนรอดจากอุบัติเหตุมากขึ้น  (อ่าน 14177 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ผมเคยประสบอุบัติเหตุเพราะไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัยครับ

ย้อนกลับไปเมื่อประมาณ 11 ปีก่อน ขณะที่แม่ผมกำลังขับรถออกจากซอยบ้าน ความเร็วประมาณ 20 กม./ชม. จู่ๆก็มีหมาวิ่งตัดหน้ารถ แม่ผมต้องเบรกกระทันหัน

ทำให้ตัวผมพุ่งไปชนกระจกบานหน้าจนกระจกเป็นรอยร้าวไปเกือบครึ่งบาน โชคดีที่ผมแค่หัวโน

เพราะกระจก Honda City Gen 1 ค่อนข้างบาง+ติดฟิล์มเลยไม่มีเศษกระจกแตกกระจาย(แต่ถ้าเป็นคันปัจจุบัน Accord G7 หัวผมอาจจะแตกแทนกระจกก็ได้)

ส่วนหมาตัวนั้นหลบไม่ทันตายคาที่...

หลังจากนั้นผมเลยคาดเข็มขัดนิรภัยจนเป็นนิสัยไปเลยครับ ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีเสียงเตือน ;)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE