ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 2 ล้าน ไม่เกิน 3 ล้านครับ เพื่อนให้เลือกรถให้อีกแล้ว ช่วยคิดหน่อยครับ  (อ่าน 6189 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ก่อนอื่น ถ้าท่านไหนจำได้ว่าผมเคยโพสให่วยเลือกรถคราวก่อน อันนั้นก็เพื่อนคนนึงครับ

มาวันนี้อีกคนแล้วครับ

โจทย์ครับ>>>

--- เพื่อนผู้หญิง บอกว่าชอบทรง A-class งบ 2 ล้านนิดๆ แต่ผมว่าจริงๆ 2ปลายๆก็ได้ครับ

--- บอกอยากได้เครื่องดีเซล แต่ศูนย์มีแต่เบนซิน ก็คงออกเบนซิน

--- ผมว่าเขาขับรถวันนึงประมาณ 30 กิโล เข้ากรุงเทพอีกอาทิตย์ละครั้งไปกลับก็ 200 กิโล

มีรุ่นไหนแนะนำอีกไหมครับ ใจผมเชียร์ CLA นะครับ ไม่ก็อยากหันไปเชียร์ VV - S60 ครับ หรือ 320d ครับ

....... รบกวนขอความเห็น คำแนะนำ หรือช่วยเสนอ รุ่น มาให้ผมเอาไปบอกเพื่อนหน่อยน่ะครับ นี่กะจะไปลองขับดูให้หมด 55555 ผมอยากไปลองเองด้วย อิอิ ;D ;D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไม่เกิน 3 ล้านก็เอา S80 ไปเลยครับ

ออฟไลน์ toonze

ออฟไลน์ MaiSki

ผู้หญิงไม่น่าชอบความกระด้างของตระกูล a cla นะ ที่เก็บของน้อยด้วย

ไม่c220 cdi ก็ 320d  s80 passat ประหยัดตังก็ cruze

ออฟไลน์ f1rstgot

320i Base งบที่เหลือเก็บไว้เติมน้ำมันได้เป็น10ปีเลยครับ

ออฟไลน์ Tonge

A250 แล้วเอาตังค์ที่เหลือไว้เติมน้ำมัน
เพราะใช้รถไม่เยอะ ซื้อดีเซล ก็คงไม่คุ้ม

CLA ก็โดดเด่น สวยงาม คนทั่วไปจะมองว่า CLAแพงกว่าA-class ถ้าไม่ติดปัญหาว่ารอรถนาน เชียร์เลยครับ

ออฟไลน์ Buffy

ชอบทรง A Class

รอ GLA

สองล้านปลายน่าเอาอยู่

ออฟไลน์ AMG GT

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
CLA เลยคับ design สวยงาม โดดเด่น ขับไปไหนสะดุดตาแน่นอน :P

ออฟไลน์ cloud

ชอบทรง A class ใช่ไหม งั้นนี่เลย bmw1series

ออฟไลน์ Parinceo

เอ C coupe นี่ใช่ 2.9ล้านหรือเปล่าครับ
จัดเลย  ;)

ออฟไลน์ hispza

CLA ครับถ้าชอบทรงนี้อยู่แล้ว CLA 220 CDi ผมไม่รู้ว่ามีขายไหมน้าไม่ได้ตามเลยครับ  :D

ออฟไลน์ kengmania

มาชูป้ายไฟ 320d ด้วยคนครับ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Meow

เชียร์ mini cooper ครับ ผู้หญิงขับ Mini เป็นอะไรที่น่ารักมาก อิอิ

ออฟไลน์ localgame

ทรงa-class มันคือรถเล็ก5ประตู แล้วมันทรงเดียวกับ320i หรือ320d ยังไงเนี่ยผมงง  

ผมว่ามันคนละsegmentแถมรูปทรงก็ไม่ใกล้เคียง

ทรงa-class ผมว่ามี volk golf,scirocco, Volvo v40

ออฟไลน์ AkE

5 ประตู A250 & V40

4 ประตู 320d คับ

ออฟไลน์ decptt

ผมมาแปลกครับ
ผมคงแนะนำ 116i ครับ
1. รุ่นนี้ "นำเข้า" งานเนี๊ยบมากครับ แถมจัดเต็มด้วย
2. ผมว่า ช่วงล่างเหมาะใช้งาน นิ่งๆ นิ่มๆ ไม่ยวบ ไม่กระด้าง
3. เหมาะกับผู้หญิงแน่นอน
4. เงินเหลือแน่ๆ กับราคา 1.99 ล้าน

จริงๆถ้ามีงบพอ ผมคงแนะ 320GT แล้วครับ ^_^

ข้อเสีย
เล็ก อึดอัด แคบด้านหลังครับ

ออฟไลน์ PAN

V40 R-DESIGN  สีฟ้า สาวเปรี้ยวแซ่บๆ Scirocco สาวโหดๆ golf gti สาวอารมณ์ซ่าส์  A250  สาวเปรี้ยวมั่นไฮโซ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ถ้าบังคับห้ามเก็บเงินเลือก Is250h ครับ
 ผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับดาวหน้ารถ Mb และผมไม่ชอบการเอาเกียร์ไปไว้ข้างพวงมาลัยเลย
Bmw ก็กลัวค่าซ่อมระยะยาวบ้านผมใช้รถนานเกินกว่า BSIจะเอื้อมถึง
 Vw ติดที่ศูนย์
ถึงจะเหมือนนักกีฬาตัวสำรองแต่ผมเลือก Is ครับ เพราะปัญหาที่เอ่ยมาข้างบนคงจะไม่มี หรือมีน้อยกว่าในคันนี้และผมมองว่าภายนอกมันสวยสุดด้วย ถึงจะดูลกไปก็เถอะ หวังว่าเล๋กสดจะมีแผนนำมาประกอบไทยนะผมว่าราคามันยังแรงไปเมื่อเทียบกับ คู่แข่งจากเยรมัน

ส่วนถ้าให้เก็บเงินได้คงรอดู Cx5 diesel , V40 , S60 ,116i,316i
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2013, 09:07:46 โดย Nlight »

ออฟไลน์ raygun

ผู้หญิงไม่น่าชอบความกระด้างของตระกูล a cla นะ ที่เก็บของน้อยด้วย

ไม่c220 cdi ก็ 320d  s80 passat ประหยัดตังก็ cruze

CLA เนี่ยนะครับ ที่เก็บของน้อย???
แสดงว่ายังไม่เคยเห็นคันจริง  ;D

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ขอเชียร์ FIAT - 695 Ferrari - Abarth Tributo พวกหญิงขับดูเปรี้ยวดีครับ   ;)

ออฟไลน์ applebees

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ หลายๆความเห็นทำให้ผมได้มุมมองมากขึ้นครับ

ทรงa-class มันคือรถเล็ก5ประตู แล้วมันทรงเดียวกับ320i หรือ320d ยังไงเนี่ยผมงง  

ผมว่ามันคนละsegmentแถมรูปทรงก็ไม่ใกล้เคียง

ทรงa-class ผมว่ามี volk golf,scirocco, Volvo v40

ขออภัยครับ ผมคงอธิบายไม่กระจ่าง

หมายถึงเพื่อนชอบรูปร่าง A-Class แบบว่าผู้หญิง เห็นแล้วชอบมันสวยดี อะไรงี้ แต่ไม่ได้มีปัญหาว่าจะเป็น Sedan หรือ Hatchback หรอกครับ ได้หมด ผมขอแค่แนะนำผมมาเลยอย่างนี้น่ะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
เคยลอง xc60 รึยังครับ

แนะนำให้ไปลองขับดูก่อนครับ

รถสูง ผู้หญิงน่าจะชอบมากกว่า วัดจากคุณแฟนผมเอง

เมื่อก่อนขับซีดาน แทบจะไม่เคยแตะเลย เห็นบ่นว่าขับยาก ทัศนวิสัยไม่ดี

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น xc60 คุณแฟนยึดกุญแจไปแล้วชุดนึง  :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ sundown55

ถ้าไม่รีบ แนะนำรอดู c-class w205 ด้วยครับมาปีหน้า  แต่ถ้าเกิดรีบใช้รถ เชียร์ 320d ครับ  :D