ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ศูนย์(อู่)เคาะพ่นสี honda และ VW ให้ทีคับ  (อ่าน 2896 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
น้อง city ไปส่อยกับประตูรั่วบ้านมา

เป็นประกันซ่อมศูนย์แต่ผมไม่รู้จะไปเข้าศูนย์ไหนดีหน่ะคับ

รถสีขาวด้วย เพื่อนๆสมาชิกมี ศูนย์hondaไหนแนะนำบ้างคับ

ที่ซ่อมออกมาแล้วงานออกมาดีอ่ะคับ

(ประกันแอคซ่า)

(ประกัน กรุงเทพ ประกัน)

ส่วนน้อง VW beetle ตัว 2012 สีขาว ซัดกับมอไซค์มา ซุ้มหน้าบุบ ประตูบุบเปิดไม่ออก คิ้วประตูพัง

จะเอาเข้าอู่ไหน 0 ไหนดีคับ ไม่มีความรู้เรื่อง VW เลย

ขอบคุณคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำ ศูนย์(อู่)เคาะพ่นสี honda และ VW ให้ทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 21:29:39 »
ผมใช้ VW ซ่อมที่อู่ 28 garage แถวเพชรเกษมอ่ะครับ ลองเปิดเวปดูได้ครับ เรื่องสีเพี้ยนค่อนข้างดีครับ แต่ถ้าทำเสร็จเดินรอบรถตรวจเช็คให้ละเอียดอีกทีครับ เพราะช่างประกอบกลับ บางทีก็มีตรงนู้นนี้ไม่แน่น แต่จากที่ซ่อมมาสำหรับ VW อู่นี่ซ่อมบ่อยครับ เค้าจะไม่เลาะ Body ออกมั่วๆครับ

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำ ศูนย์(อู่)เคาะพ่นสี honda และ VW ให้ทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 21:55:06 »
ผมทำสีที่ สายไหมออโต้คัลเลอร์
ส่วนมากรับ BMW แต่เจ้าของคุยง่ายครับ งานดี ใช้สีนกแก้วครับ
ผมเคยเอาเข้าไปเก็บสี ไวด้วยครับ

ออฟไลน์ virtual

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 23:32:25 »
ผมทำที่ sbrand ครับ งานเล็กส่งเช้า รับเย็นครับ

ไปทำบ่อยเพราะโดนคนอื่นจิ้มเดือนเว้นเดือนเลยครับ

เคลมประกันได้ลองเช็คกับทางนั้นดูนะครับ เพราะของผมใช้กรุงเทพครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:16:51 »
ผมเคยเห็นอู่อยู่แถวโรงงานยาสูบอ่ะครับ..
จำชื่อไม่ได้..
เป็นอู่ที่รับเฉพาะของ VW เลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:25:27 »
ขออนุญาตเข้ามาฟังข้อมูลครับ
กำลังหาของ Honda อยู่เหมือนกันครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"