ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยวกาญครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4780 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
จะไปเที่ยวกาญครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:52:57 »
จะไปเที่ยวกาญครับ ไปพักที่ โรงแรมเทวมันตรา รีสอร์ท กาญจนบุรี จะไปพักคืนวันศุก กลับบ่ายๆอาทิตอ่ะครับ
ประเด้นคือไม่เคยไปเลยครับ เลยอยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ( เอารถไปเองครับ )
1. ไปเส้นทางไหนครับ ออกจาก กิ่งแก้ว
2. คืนวันศุก กะออกไปเที่ยวกินร้านอาหารหน่อยครับ มีร้านไหนใกล้ๆโรงแรมบ้างครับ
3.ตั้งแต่เช้าวันเสาร์ ขอตารางเที่ยวหน่อยครับ ต้องไปไหนดี มีที่เที่ยวที่ไหนบ้าง
4.วันอาทิตเอาแบบขากลับ ระหว่างทางมีอะไรเที่ยวบ้างครับ

( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ SUPAPID

Re: จะไปเที่ยวกาญครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 17:05:06 »
โรงแรมเทวมันตรา รีสอร์ท อยู่ท่ามะขาม ออกมานอกเมืองหน่อย
เข้าไปเส้นสะพานมีหลายร้านให้เลือกกินครับ
เช้าวันเสาร์ แนะนำวิ่งไป ศรีสวัสดิ์ ไปน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น ครับ แวะเขื่อนศรีนครินทร์ ก็อาจหมด 1วันแล้ว
ทราบข่าวว่า น้ำตกห้วยแม่ขมิ้นถนนเสร็จแล้ว
ถ้าถนนยังไม่เสร็จจะไม่แนะนำสำหรับคนที่ซีเรียสเรื่องรถ ครับ
วันอาทิตย์ เก็บสุสานสัมพันธมิตร สะพานข้ามแม่้น้ำแคว และวัดถ้ำเสือ ที่ท่าม่วง ครับ

Re: จะไปเที่ยวกาญครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 17:14:33 »
ขอบคุณครับ เดียวลองดูแต่ละสถานที่ที่แนะนำมาว่าไปยังไงครับ

ออฟไลน์ qtaroeg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 19:38:31 »
ถ้ามีผู้ใหญ่ไปด้วยแนะนำครัวชุกกระโดนครับ ไม่รู้ผมเขียนถูกหรือเปล่านะอยู่ในตัวเมือง ถามคนในพื้นที่ได้รู้จักทุกคน  ถ้าอยากไปสังขละใช้เวลา 3ชมจากตัวเมืองระหว่างทางแวะช่องเขาขาด นำ้ตกผาตาดน้ำพุร้อนหินดาด กินข้าวครัวแปดริ้วทองผาภูมิ ก่อนต่อไปสังขละอีก70กว่าโลทางสวยแต่ใช้เวลาเพราะวิ่งขึ้นลงเขาตลอดแต่ถ้าไปเส้นห้วยแม่ขมิ้นก็ตามเพื่อนแนะนำครับ แวะทานผัดไทยไร้เส้นที่ลาดหญ้าก่อนเดินทางต่อไปห้วยแม่ขมิ้นระหว่างทางมีน้ำตกเอราวัณกับถํ้าพระธาตุให้แวะ  ถ้ามากาญต้องมีเวลาครับเพราะที่เที่ยวแต่ละที่ค่อนข้างไกลและมีเยอะแต่รับรองว่าคุ้มกับการเสียเวลาครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 20:02:55 »
อย่างท่านข้างบนแนะครับ

ห้ามพลาดเลยคือน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น ประทับใจมาก ตอนไปผมขับรถไปขึ้นโป๊ะข้าฟาก 2 รอบ
ตอนนอนเลือกบ้านพักที่เป็นแพ ชิล และฟินมาก ขากลับขับรถกลับอีกทางมันส์มาก
อยากไปอีกซักครั้ง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 13:49:58 »
แถวสะพานนี้คือแถวสะพานสุดใจใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 13:56:34 »
อยากได้สถานที่ท่องเที่ยวไม่ไกลมากจากที่พักอ่ะครับ ขับประมาณซํก1 ชั่วโมงพอไหวครับ ถ้าเกินนั้นกลัวไกลไป

ตอนนี้ที่รู้ๆก็มี สะพานข้ามแม่น้ำแควครับ

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 18:43:13 »
1 ชม ในกาญผมว่ามันจะน้อยไปนะ คือได้เที่ยวน้อยมากอ่ะครับ ถ้าน้ำตกที่ไปกันบ่อยๆก็ เอราวัณ ก็ถือว่าสวยและเล่นได้สนุกครับ แต่คนจะเยอะไปค่อนข้างง่าย น้ำตกแม่ขมิ้นจะไปยากกว่า ต้องใช้เวลาเดินทางนานครับ แต่ทุกคนที่ผมรู้จักเคยไปบอกว่า สวยยยมากกกก สวยกกว่า เอราวัณเยอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:31:54 »
แนะนำว่า 2 วัน 1 คืนครับ
(ที่บ้านไปแทบจะอาทิตย์ละครั้งเลยทีเดียว)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ