ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามทางจากเขาไปไปภูทับเบิกครับ  (อ่าน 2207 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
ขอถามทางจากเขาไปไปภูทับเบิกครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:40:37 »
ช่วงวันพ่อจะไปเที่ยวเขาใหญ่ภูหินร่องกล้าภูท้บเบิกครับ อยากทราบว่าจากเขาใหญ่ไปภูหินร่องกล้า ผมดูจากแผนที่ ใช้เส้น 2243 ตรงปากช่องไปเข้าทางหลวงสาย 21 ดีไหมครับ แล้วถนนเส้นนั้นสภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
Re: ขอถามทางจากเขาไปไปภูทับเบิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:28:43 »
ทางสองเลน ไหล่ทางแคบ

สองข้างทางเป็นไร่อ้อยบ้าง ทุ่งหญ้าเลี้ยงวัวนมบ้างครับ

บางช่วงถนนมีหลุมบ่อ แซมบ้างประปาย ถ้าไม่ขับเร็วก็ไปได้เรื่อยๆ ครับ แต่ถ้าคิดว่าระยะทางสั้นลงจะทำเวลาให้ดีขึ้นด้วยการขับเร็ว น่าจะไม่เป็นอย่างนั้น

ถ้าเป็นผม ผมก็ไปครับ วิวก็สวยพอได้

ออฟไลน์ wannachat

Re: ขอถามทางจากเขาไปไปภูทับเบิกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:49:37 »
รถ อะไร

สะดวกไปทางไหน ( จะแวะภูทับเบิกไหม )

บ้านอยู่จังหวัดอะไร

--------------------
ผมพึ่งไปภูทับเบิกมา ทางหล่มเก่า ทางโอเค (แต่ผมลงมาจากเขาค้อ)

ภูหินร่องกล้า ทางไม่ดี ไม่แนะนำรถเก๋ง ผมเลยไม่ได้ไป  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 13:16:18 โดย wannachat »

ออฟไลน์ ken_p

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 21:17:54 »
รถเก๋งครับ บ้านอยู่กรุงเทพ แต่ไปเที่ยวเขาใหญ่ก่อน จากนั้นจะไปภูหินร่องกล้าครับ จองบ้านอุทยานไว้ครับ และอีกคืนว่าจะนอนที่ภูทับเบิกครับ ผมงงนิดหนึ่งครับ สองปีก่อนไปภูทับเบิกครับถนนก็ดีนี่ครับ จากภูทับเบิกไปภูหินร่องกล้าต่อ ถนนก็ดีนี่ครับ หรือตอนนี้ถนนมันพังแล้ว ตอนนี้ไปรถมิตซูอีกคันที่โหลดด้วยครับ วิ่งสบายเลย สำหรับจากเขาใหญ่ไปภูท้บเบิกมีเส้นทางไหนแนะนำไหมครับ