ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์จากการไปดูรถหลายๆที่ ทำให้รู้เลยว่ามาตรฐานของเจ้าตลาดดีกว่าจริงๆ  (อ่าน 15546 ครั้ง)

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
เรื่องเซลล์นี้เจอมาเยอะ แล้วแต่คนเลยครับ ศูนย์ฯเดี่ยวกันยังบริการต่างกันฟ้ากับเหว

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
มอเตอร์โชว์เมื่อปีที่แล้ว ผมเป็นเด็กแต่งตัวเสื้อยืดรองเท้าแตะกังๆไปเดินดูรถ
เดินเข้าฮอนด้าไม่มีใครสนใจเลย สนใจแต่พวกเสี่ย ๆ เจ๊ ๆ คนแต่งตัวดี ๆ ผมก็อ่าต้องเดินไปขอโบชัวเค้า
แล้วก็เดินไปโตโยต้า ก็เป็นเหมือนกันไม่มีคนสนใจเลย

พอเดินไปนิสสัน มีพี่คนนึงดูมีอายุแล้ว พอเห็นผมรีบเดินเข้ามาต้อนรับพร้อมแนะนำรถเลย
บอกรายละเอียดรถ ราคา โปรโมชั่น พร้อมพาเข้าไปนั่งในรถ ต้อนรับดีมากก ๆ
เลยตัดสินใจจองอัลเมล่า เพราะเป็นรถคันแรก ผมก็ยังอายุน้อยไม่ค่อยมีตังเท่าไหร่

พอถึงวันรับรถเพิ่งรู้ว่าพี่เค้าเป็นผู้จัดการนิสสันกรุงไทย
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ boom1234

• Newbie
  • *
ผมว่าแล้วแต่ศูนย์นะครับ วันนี้ผมปั่นจักรยานไปศูนยmazda ตรงแจ้งวัฒนะ แถมใส่เสื้อยืด รองเท้าแตะอีก เซลก้เดินมาคุยเอาแคตตาล็อคมาให้ ผมว่าโดยรวมมันอยู่ที่สันดานเซลมากกว่า

ออฟไลน์ valent

บางศูนย์ของโตโยต้าก็เป็นครับ เจอมาศูนย์นึง
เข้าไปเดินหันซ้ายหันขวา ไม่มีเซลมาซักคน
หยิบโบรชัวร์มานั่งอ่านที่โต๊ะรับแขก
เซลเดินถามพูดด้วยนิดนึง แล้วเดินหายไป
น้ำซักแก้ว ก็ไม่มีมาให้

เห็นแบบนั้นก็กลับเลยครับ  ไปศูนย์อื่นดีกว่า
โตโยต้าศูนย์อื่นเขาบริการดีกันหมด  สงสัยไอ้นี่จะเป็นแกะดำ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Ongszaa

มอเตอร์โชว์เมื่อปีที่แล้ว ผมเป็นเด็กแต่งตัวเสื้อยืดรองเท้าแตะกังๆไปเดินดูรถ
เดินเข้าฮอนด้าไม่มีใครสนใจเลย สนใจแต่พวกเสี่ย ๆ เจ๊ ๆ คนแต่งตัวดี ๆ ผมก็อ่าต้องเดินไปขอโบชัวเค้า
แล้วก็เดินไปโตโยต้า ก็เป็นเหมือนกันไม่มีคนสนใจเลย

พอเดินไปนิสสัน มีพี่คนนึงดูมีอายุแล้ว พอเห็นผมรีบเดินเข้ามาต้อนรับพร้อมแนะนำรถเลย
บอกรายละเอียดรถ ราคา โปรโมชั่น พร้อมพาเข้าไปนั่งในรถ ต้อนรับดีมากก ๆ
เลยตัดสินใจจองอัลเมล่า เพราะเป็นรถคันแรก ผมก็ยังอายุน้อยไม่ค่อยมีตังเท่าไหร่

พอถึงวันรับรถเพิ่งรู้ว่าพี่เค้าเป็นผู้จัดการนิสสันกรุงไทย

คุณป๊อกกี้แน่นอน อย่างนี้
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ gundam126

เมื่อสักครู่ ได้รับการตอบกลับมาจากเจ้าหน้าที่ในเพจmazda บอกให้แจ้งไปว่าศูนย์ใหน ชื่ออะไร ก็คงจะไปตักเตือนเซลล์ในศูนย์นี้แน่ๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ในทางตรงกันข้าม ข้าพเจ้าจะเจอเหตุการณ์แบบเจ้าของกระทู้ในยี่ห้อเจ้าตลาดซะส่วนใหญ่
โดยเฉพาะโตโยต้า แหมมมมมมมมม ตรูจะดูแคมรี่ ก็เชียร์วีออสอยู่นั่น  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าเป็นที่คนมากกว่านะครับ

Honda Toyota ไม่สนใจเลย เคยเจอมาแล้วกับตัว

ออฟไลน์ sedan lover

ไม่น่าใช่นะครับ พอดีรู้จักเฮียแกเป็นการส่วนตัว เฮียแกเป็นCEOนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ golf8023

ต่างกรรม ต่างวาระ
เจ้าตลาดใช้ว่าจะดีเสมอไป
เคยพาแฟนไปดูJazzเมื่อ2ปีก่อน โชว์รูมพระราม2 เข้าไปยืนดูรถ เข้าไปลองนั่ง ทำท่าสนใจมากเพราะแฟนจะซื้อ ยืนดูอยู่10นาที เซลล์นั่งจับกลุ่มกันในห้อง3-4คน ไม่คิดจะออกมาดู ผมเลยเดินออกจากโชว์รูมไป
แต่ไปโชว์รูมวงแหวน-กาญจนาภิเษก ขึ้นไปปุ๊บน้องเซลล์3-4คนยกมือไหว้ผมกับแฟนทุกคน แล้วคนนึงเดินมาทักทาย หยิบโบชัวร์ คำนวนอัตราดอกเบี้ยให้เสร็จ เสียดายว่าตอนนั้นโรงงานHondaถูกน้ำท่วมหารถไม่ได้ เลยไม่ได้จองไป
ยี่ห้อเดียวกัน อบรมจากบริษัทเดียวกัน พฤติกรรมก็ต่างกันได้

แต่เซลล์ที่ผมประทับใจมากกลับกลายเป็นเซลล์BMW ผมสาบานได้ว่าภายนอกผมไม่ได้ดูเป็นคนรวย ดูมีตังค์ ไม่เคยซื้อBMW ไม่มีญาติขับBMW แต่เข้าไปเยี่ยมบูทBMWทีไรเซลล์เข้ามาทักทายตลอด ล่าสุดเดินผ่านบูทBMที่Central Rama II เห็นF30 M-performanceสวยดีเลยเข้าไปดู ผมใส่เสื้อเชิ๊ต กางเกงขาสั้น นาฬิกาSEIKOถูกๆ น้องเซลล์เดินเข้ามาหา(น่ารักด้วย) เอาโบชัวร์ให้ดู ยื่นนามบัตร บอกส่วนลดแคมเปญเสร็จสรรพ ผมก็ยิ้มแบบเขินๆ คิดในใจว่าพี่เข้ามาดูเฉยๆนะครับน้อง ไม่ต้องบอกส่วนลดอะไรพี่หรอก Camryถูกกว่าที่น้องขายพี่ยังคิดแล้วคิดอีกเลยจ้ะ  ;D
ถ้าจะซื้อรถยุโรป จะเลือกBMก่อนเลย  ;D

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
 :-[ นายว่าขี้ข้าพลอยครับ เจ้าของเป็นอย่างไร ลูกน้องเป็นอย่างนั้นครับ เพิ่งไป มาสด้ามา ผู้จัดการ(เจ้าของศูนย์) ยันลูกน้อง กวน ทั้งก๊วนเลยครับ

ออฟไลน์ littlefish

• Newbie
  • *
ผมไปศูนย์มาสด้าที่ออกรถมา ก็ปกติ เฉยๆนะครับ ทำนองว่าชั่วไม่มี ดีไม่ปรากฎ..
- Toyota Corolla 1.6 J/MT (2002)
- Honda Jazz GE 1.5 S/AT (MC 2011)
- Mazda2 DE 1.5 Elegance Spirit/AT (Racing Series 2012)

ออฟไลน์ Ongszaa

ไม่น่าใช่นะครับ พอดีรู้จักเฮียแกเป็นการส่วนตัว เฮียแกเป็นCEOนะครับ อิอิ
หุหุ ผมก็จำตัวแหน่งแกไม่ได้เหมือนกัน ^ ^
แต่คุณป๊อกกี้ นิสัยดีมาก เฟรนลี่ดี
ผมชอบสโลแกนแกมาก บริการดุจญาติมิตร แต่คิดตังค์
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
สำหรับผมนะครับ ผมไม่ถือครับ จะมี เซลส์ หรือ ไม่มีเซลส์ มาต้อนรับ ผมเฉยๆ เพราะผมคิดว่าผมหาข้อมูลมาพร้อมอยู่แล้วครับ หากจะซื้อจริงๆก็แค่ถามราคาและโปรโมชั่นแค่นั้นก็พอ เรื่องรถผมว่าบางทีเรารู้ดีกว่าเซลส์ด้วย ไม่ต้องการให้เซลล์มาเอาอกเอาใจหรือเสียเวลากับเรา เกิดเราไม่ซื้อขึ้นมามีโดนด่าลับหลังแน่นอน