ผู้เขียน หัวข้อ: ของแถมตอนซื้อรถในกทม และต่างจังหวัดต่างกันเพราะค่าขนส่งจริงหรือครับ  (อ่าน 3477 ครั้ง)

gor_killer

• บุคคลทั่วไป
พอดีวันนี้ได้คุยกับเซลล์มาครับ ก็สอบถามเรื่องโปรโมชั่นและของแถม เท่าที่คุยกับเซลล์ ในตอนแรกบอกว่าตัวนี้ไม่แถมอะไรเลยนอกจากส่วนลดประกันชั้น1
ผมเลยบอกไปว่าเพื่อนไปจองที่งานมอเตอร์เอ็กซ์โปได้แถมฟิล์มเพิ่มขึ้นมาด้วย
เซลล์ก็บอกว่าจองที่กรุงเทพฯใช่ไหม เพราะเค้าไม่มีค่าขนส่ง เลยได้แถมมากกว่า แต่ของที่ศูนย์นี้ฟรีค่าขนส่ง
ผมก็เลยแอบสงสัยครับว่า เรื่องค่าขนส่งมันทำให้ได้ของแถมน้อยกว่าที่กทมจริงหรือ แล้วอย่างนี้จะบอกว่าฟรีค่าขนส่งทำไม แอบบงง

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ไม่จริงอ่ะ อยู่ที่เซลซ์นั่นละ

ฟิล์มแค่ไม่กี่พัน จองอะไรครับ ecosport หรอ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ไม่จริงครับ แต่มันเป็นหลักเศรษฐศาสตร์พื้นฐานครับ อุปสงค์และอุปทาน ครับ
ต่างจังหวัดการแข่งขันน้อยกว่าในกทมครับ ทำให้ไม่ต้องมีของแถมหรือส่วนลดมาล่อมากมาย ยิ่งไกลปืนเที่ยงยิ่งของแถมน้อยครับ

Leilight

• บุคคลทั่วไป
ผมคิดว่าเป็นข้ออ้างครับ
ปัจจัยหลักน่าจะมาจาก

กทม.คนซื้อจำนวนมากกว่า ทำให้รายได้มากกว่า และเกิดเกิดการแข่งขันมากกว่าตามมา เลยทำให้ที่ กทม.แข่งกันทำโปรโมชั่นมากกว่าครับ
(ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่ากำไลต่อคันมันมากขนาดไหน ทำไม ตจว.จังยิง โปรสู้ กมท.ไม่ได้)

จะว่าไปก็น่าสงสารศูนย์ต่างจังหวัดเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
ตอนซื้อเทียน่าดูของแถมใน กทม.ครับที่โชว์รูม ได้เยอะกว่าในงานโชว์
เอาไปต่อรองกับเซลล์ที่ตจว.

เซลล์ตอบว่า

เราไม่สู้ครับ เนื่องจากจังหวัดนี้มีศูนย์เดียว เชื่อมั้ยเค้าต่อเหมือนผมโง่ จากฟิล์ม Vkool เค้าต่อเหลือ lamina บอกมันเกรดเดียวกัน ผมเลยด่าไปว่า ราคาต่างกันเป็นหมื่นเนี่ยนะ

สรุป พาอผมได้รถจากศูนย์นั้นเป็นคันแรกของจังหวัด ทั้งๆที่เปิดตัวมา 1 เดือนแล้ว เพราะได้ไปคุยกัยเซลล์อีกคนเค้าให้ตามที่หาได้จาก กทม.

ระยะทางอยู่ที่ลิ้นของเซลล์ครับ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
กทม ดีลเลอร์มันเยอะ ก็ต้องแข่งกันสูงกว่าเป็นธรรมดาครับ

ออฟไลน์ MYM

• Newbie
  • *
คุณ จขกท.ครับ รถยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ผมถามหลายโชว์รูม ราคาต่างกันเป็นแสนเลยครับ ทั้งส่วนลด ของแถม ของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับเซลล์ ถ้าเจอเซลล์ลูกเล่นเยอะๆ อย่าไปสนใจพูดคุยเสวนาด้วยเลยครับ คนขายรถมีเยอะแยะ จากที่ฟังคุณจขกท.เล่าโดนลูกเล่นเซลล์แล้วครับ ต่อรองเอาเลยครับ จนกว่าคุณจะพอใจ ยังไงก็เงินของเราครับ  :D

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
เค้าขายกันชิวๆ ทนไม่ไหวก้อมาซื้อใน กทม

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
กทม ดีลเลอร์มันเยอะ ก็ต้องแข่งกันสูงกว่าเป็นธรรมดาครับ

+1 ผมว่าเป็นไปได้นะครับ

0 ใน กทม เยอะมาก