ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของ New Yaris  (อ่าน 4987 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ว่าด้วยเรื่องของ New Yaris
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 22:45:37 »
คือตอนแรกก็แบบเห็นในภาพทำไมไม่สวยเลย   option ก็น้อย   แพงกว่าชาวบ้านอีก  แต่พอเห็นคันจริงเห้ยแบบมันก็สวยนะ  สวยเลยแหละมองว่าสวยกว่า Jazz  ตัวปัจจุบันอีก  รถมันทรงแบนๆสปอร์ตๆดีแต่น่าจะให้เครื่อง 1.5  อ่ะ    

ปล.ที่เห็นรุ่น G ครับ
ปล2.น่าจะให้ option รุ่น  E  มากกว่านี้หน่อยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2013, 23:20:24 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
Re: ว่าด้วยเรื่องของ New Yaris
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 23:55:40 »
จริงครับ ดีกว่าที่คิดไว้ตอนแรก แต่ยังไงก็ชอบ Swift มากกว่า
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ kittapasp

• Newbie
  • *
Re: ว่าด้วยเรื่องของ New Yaris
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 00:39:34 »
รูปลักษณ์ภายนอกผมว่าสวยจริงครับ ข้างในก็พอได้ เหมือนวีออส และกว้างดีครับ
เหมาะสำหรับมีคนนั่งหลังบ่อยและขับกินลมชมวิวชมนกชมไม้หรือดมกลิ่นควันในเมืองครับ
และเห็นด้วยอย่างยิ่งว่ารุ่น E ควรให้อะไรมากกว่านี้อีกหน่อย
เอ่อ แต่ ไม่ได้อิงกระแสนะครับขอนิดนึง วันนี้เพิ่งไปลองมา 0-100 กดแทบถึงเหล็กรถ
ผมขับรถ 1.8 จนชินหรือเพราะผมโง่เองใช้ CVT ไม่เป็นก็ไม่รู้
(แต่ลอง Swift CVT แล้ว ..ถ้าซื้อขับเอง Swift เวิร์คกว่านะ)
แต่หลัง 100 ไปก็ไหลดีครับ สรุปว่าเด่นจริงเรื่องห้องโดยสาร
แต่ถ้าอยากขับสนุกแบบ Eco Car แนะนำ Swift ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 00:57:56 »
เห็นคันจริงทีไร ต้องเบือนหน้าหนีหนวดหลวงจีนกับไฟท้ายแง่งปลาตลอดๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 08:51:58 »
สีส้มสวยมากๆ ไปจอดรถแล้วมีรถผ่านไป ลงแม็ก กล้วยทอง ยาง 195/55/15 marshall สวยเบย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ ID-4

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 08:56:13 »
ถ้าไม่ต้องการใช้ความใหญ่ของห้องโดยสาร ที่ใหญ่กว่า Swift ประมาณ 5% (กะกะเอา) Swift คือคำตอบ ครับ
เรื่องหน้าตา แล้วแต่คนชอบ ผมก็ว่าสวยแปลกดี แต่ดูมุมไหน ผมก็ว่า Swift สวยที่สุดในกลุ่ม Eco Car ครับ

Swift (แบบที่ไม่แต่งอะไรเลย) มีทั้งความสปอร์ต ความน่ารัก โฉบเฉียว ปราดเปรียว ช่วงล่างแน่นมาก(จนผมคิดว่ามันออกไปทางกระด้าง) พวงมาลัยเสถียรดีมากทำให้การบังคับรถรู้สึกว่ามั่นคง การออกตัวการเร่งแซง การทำความเร็ว ทำได้ทันใจดี ไม่รู้ว่าผมคิดคนเดียวหรือเปล่านะ หรือเพราะผมขับของผมทุกวัน แล้วรู้สึกชอบ

ผมไม่เคยขับ Yaris แต่ใช้ Vios 2014 อยู่ (รถบริษัท) ขนาดเป็นเครื่องใหญ่กว่า ยังรู้สึกไม่ชอบ แล้ว Yaris ที่เครื่องเล็กกว่า ก็คงไม่น่าจะดีไปกว่า Vios (มั้ง)

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:25:00 »
โสด Swift
มีครอบครัว YARIS
 :)ส่วนตัวชอบดีไซน์ครับคันจริงผมว่าดูดีกว่าวิออสอีก
ถ้ายังไม่มีรถจะซื้อคันนี้แหละ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:59:15 »
ติดตรงหนวดด้านหน้า ผมไม่ค่อยชอบตรงนี้

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:13:47 »
สำหรับผม มันสวยลงตัวกว่าตัวอื่นเลยครับ จากที่บอกว่าราคาแพง ผมว่ามันสวยมากครับ
เห็นแล้วอยากได้ ติดที่ ที่บ้านมีตัวเล็กแล้ว รออักสักหน่อย
ถึงช่วงล่างจะไม่เท่า พี่ซู แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรครับ
 :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 13:07:21 »
สำหรับผม Yaris ตัวนี้กับราคาที่ให้มา ก็ถือว่าสมเหตุสมผลอยู่ครับ
แต่ออพชั่นในบางรุ่นน้อยไป เช่น J eco น่าจะมีเซ็นทรัลล็อก กับกระจกไฟฟ้าคู่หน้าเป็นอย่างน้อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 13:21:38 »
แหะๆ จองไปแล้วครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 15:51:58 »
แล้วแต่คนชอบแหละครับ สวยอะสวย

แต่ถ้าใจผม ยังชอบแจ๊สปัจจุบันมากกว่า

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 16:47:59 »
ถ้าผม สามารถซื้อได้อีกคัน คงจะจัด Yaris ไว้ขับ ใน เมือง คงจะคล่องตัวดีครับ 

ออฟไลน์ Tha10050

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 00:53:25 »
ทรง Yaris แต่ออฟชั่น Mirage คับ ราคาถูกกว่านี้ จบเลย!!

ออฟไลน์ ffhead

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 19:11:45 »
ผมว่ามันแล้วแต่คนมองนะครับว่าสวยหรือป่าว เพราะบางคนอาจจะมองแค่ว่าสวยแล้วซื้อเลยโดยไม่มองว่าอนาคตหลังจากหมดประกันแล้ว อะไรมันจะตามมา คือเริ่มมีอาการเสียตามจุดต่างๆ แล้วอะไหล่ที่หาง่ายผมก็ยังมองว่าเป็นโตโยต้าอยู่ดี อาจจะเป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมจองยาริสเหมือนกันหล่ะมั้ง

ออฟไลน์ nodano

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 21:12:30 »
รถตัวจริงสวยมาก เสียดายอ๊อฟชั่นน้อย

ออนไลน์ SP

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 22:19:13 »
ทรงมันก็ดูเฟี้ยวฟ้าวสปอร์ตหน่อยๆ แต่ติดตรงที่เป็นอีโค่คาร์และมีแต่เกียร์ออโต้ ถ้ามีเกียร์ธรรมดามาขายน่าจะเป็นอะไรที่ดีมากเลยครับ

แต่ยังไงผมก็มองว่า Swift ยังเป็นที่ 1 ในกลุ่มอยู่ครับ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 22:25:30 »
เพิ่มออปชั่นอีกหน่อยก็ดีนะ
อ่อ แก้เครื่องด้วย ไม่เข้า S อืดมั่ก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ JYZZ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 22:32:31 »
สวยครับ ลงตัวกว่าชาวบ้านในรุ่นใกล้ๆกันจริงๆ สำหรับความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

ออฟไลน์ menace

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 16:12:06 »
จองมาแล้วเหมือนกันครับ ตัว G บางคนอาจจะบอกว่าแพงไปเปล่า ซื้อ vios ได้เลยนะ ก็ใช่ครับ แต่โจทย์ผมคือ "รถตลาด เครื่องเล็ก ท้ายตัด สดใหม่ที่สุด และค่าดูแลรักษาต่ำๆ" มันเลยเหมือนโดนบังคับเลือก   ;D