ผู้เขียน หัวข้อ: ตๅแหน่งกระจกมองข้าง มีผลกันเสียงลม จริงรึเปล่า  (อ่าน 2704 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เหมือนเคยอ่านผ่านตามาว่า หากรถรุ่นไหนติดตั้งกระจกมองข้างไว้ที่มุมประตู เสียงลมที่แทรกผ่าน จะเข้ามาตามขอบประตู ทำให้เสียงลมที่เข้ามาในห้องโดยสารดังกว่ากระจกมองข้างที่ติดตั้งที่ประตู(มุมบนขอบๆประตู) มันจริงรึเปล่ารับ แล้วมันมีผลขนาดนั้นเลยเหรอครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เซลล์Lexus is300 ที่ผมทดลองขับเค้าบอกอยากให้รถเสียงลมเบาๆแบบis300 ให้ไปหาตัวจัดระเบียบลมแบบตรงกระจกมาแบบเดียวกับis300 มาติด แต่ผมก็ยังไม่ได้ลองเลย

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
น่าจะมีส่วนนะครับ แต่ถ้าห้องโดยเสียงเก็บเสียงดีหรือแดมป์เข้าไปมันก็เงียบครับ สรุปว่ามีส่วนบ้างละคับ กระจกมองข้าง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มีครับ แต่มันเป็นภาพรวมมากกว่า คือ ต้องออกแบบให้สอดคล้องกับกระแสลม ที่รูปทรงด้านหน้ารถสร้างมา