ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ เครือง1.2m/t ecocar 79hpกับ 2.0 4at แซยิด ขับแข่งกับขึ้นเนิน 500 เมตร  (อ่าน 3665 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
จุดออกตัว ที่เดียวกัน ออกที่ความเร็ว 10 กิโลเมตรเท่ากัน (ออกจากด่านเก็บเงินทางด่วน easy pass)  ใครจะถึงยอดเนินก่อนครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไข

ขออำภัย จะ spec ผิด 555
ขอบคุณ คุณ NONT4477  ที่บอกกล่าว แก้ไข
http://auto.sanook.com/214/mitsubishi-lancer-20-sei-4at/

เหตุผลนี้เนื้องมาจาก
ผมยังสงสัยไม่หายครับที่คนรอบข้างผมบ่นว่ารถ cvt ขึ้นเขา ขึ้นเนินไม่มีแรง เท่าไรเลยพาลคิดว่า ไอ่เจ้าแซยิด2.0 เป็น cvt ด้วย  :P
เลยอยากรู้ว่าถ้าเครื่องโตขึ้นมา ช่วงปีนเขาจะมีแรงกว่าเครื่องเล็กๆ ที่มี ตัวส่งกำลังคนละแบบ กันหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2013, 22:33:41 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 12:01:47 โดย Lancer »

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมว่าเครื่อง2.0น่าจะชนะตั้งแต่ยังไม่ออกตัวครัช

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แซยิด 2.0 เป็น 4 สปีดไม่ใช่เหรอครับ
แต่จะอะไรก็แล้วแต่ ถ้าแซยิดคันนั้นสภาพสมบูรณ์อยู่ จะชนะแน่ๆครับ
จำไม่ผิด 0-100 ประมาณ 10วิปลายๆครับ แรงอยู่พอสมควร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
 ;D ;D ;D
ขอต่อจาก 1.2mt กับ 2.0cvt
เป็น 1.2mt กับ 1.5at ได้มั้ยครับ  ;D ;D ;D

jomyoot

• บุคคลทั่วไป

แซยิด 2.0 เป็น 4 สปีดไม่ใช่เหรอครับ
แต่จะอะไรก็แล้วแต่ ถ้าแซยิดคันนั้นสภาพสมบูรณ์อยู่ จะชนะแน่ๆครับ
จำไม่ผิด 0-100 ประมาณ 10วิปลายๆครับ แรงอยู่พอสมควร

หรือว่าผมจำผิดหว่า 5555 ไม่แน่ใจเหมือนกัน ไม่ค่อยได้สนใจรุ่น 2.0 เท่าไรด้วย 555

ออฟไลน์ Ruksadindan

2.0 วางไว้รถคันไหนครับ เทียน่าเหรอ มิราจ MT มีลุ้นชนะ

2.0 วางไว้รถคันไหนครับ เทียน่าเหรอ มิราจ MT มีลุ้นชนะ

lancer แซยิด ครับ ผมจำลักษณะเกียร์ผิดเอง

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ดูแรงบิดก็ทราบแล้วจ้า ยังไงเครื่อง 2.0 ก็กินเรียบ ยิ่งเอามาใช้แข่งกันในการฉุดลากด้วย ต่อให้เกียรกี่สปีดก็เถอะ
หากเน้นตีนปลาย เครื่องเล็กกว่าอาจจะยังมีโอกาสไล่บี้ได้ หากมีการออกแบบให้มีการได้เปรียบทางเชิงกล เช่น ทดเฟืองท้าย ทดเกียร์ ทดยางช่วย

ออฟไลน์ patzahut

2.0 กินขาดแน่นอนครับ ยังไงแรงบิดเครื่อง 2.0 ถึงจะรุ่นเก่าก็ไม่ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ 6162002

ระยะสั้นๆ ต่อให้เครื่องเดียวกัน แต่ CVT ตามใครไม่ทันหรอกครับ  กว่าจะทันก็รอถึง Red line โน่น (เพราะมันจะไม่เสียจังหวะ เปลี่ยนเกียร์ แรงตก เหมือนพวกเกียร์ AT)

500เมตร ยังไม่หมดเกียร์ 2 ด้วยซ้ำ ยังไง AT ก็กินครับ ต่อให้เครื่องเท่ากันเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2.0 ใสๆเลยนะ