ผู้เขียน หัวข้อ: toyota mrs น่าเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 12833 ครั้ง)

ออฟไลน์ momandboy

• Newbie
  • *
toyota mrs น่าเล่นมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 19:29:43 »
กำลังสนmrs ครับ อยากได้รถแท้เห็นแต่งมาแล้วสวยครับ ราคาล้านต้นๆ
เหนในคลับขายแต่งเสจหมดแล้วครับ แต่กลัวปัญหาปั๊มรั่วครับ แล้วเกียออโต้มีปัญหาหรือป่าวครับ จุกจิก มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BesT-mrs

• Newbie
  • *
Re: toyota mrs น่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 20:08:34 »
น่าใช้ไหม ขึ้นอยู่กับตัวคุณครับว่ารับข้อเสียของมันได้รึเปล่า
ข้อเสียของรถรุ่นนี้หลักๆ ก็คือ
1. เกียร์ semi-auto มีปัญหา(เท่าที่สังเกตเป็นทุกคัน ขึ้นอยู่ว่าช้าหรือเร็ว) เวลามีปัญหาจะหาที่ซ่อมยาก และอะไหล่ก็หายาก
2. ที่เก็บของสัมภาระต่างๆมีน้อยมาก มีเฉพาะด้านหลังเบาะทั้งคนขับและคนนั่งนิดเดียว แต่บางคันถ้าไปใส่แผงพลาสติกที่ฝากระโปรงหน้าก็จะใส่ของได้เพิ่มอีกนิดหน่อยตรงที่เก็บยางอะไหล่

ปล. รถรุ่นนี้ไม่มีเกียร์ออโต้นะครับ มีแต่ semi-auto กับเกียร์ธรรมดา

• Newbie
  • *
Re: toyota mrs น่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 10:37:51 »
ขอบคุณคับ
 :)
แล้วเกียเซมิอายุการใช้งานกี่ปีครับถึงเสียแล้ว ซ่อมแพงหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ BesT-mrs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 15:02:13 »
ขอบคุณคับ
 :)
แล้วเกียเซมิอายุการใช้งานกี่ปีครับถึงเสียแล้ว ซ่อมแพงหรือป่าวครับ

กี่ปีถึงเสียตอบไม่ได้อ่ะครับ แต่ละคนเจอมาไม่เหมือนกัน
อย่างของผม รถ 6 ปี วิ่งไป 16000 ก็มีอาการเอ๋อๆแล้ว ถ้าอัดแรงๆมันจะขึ้นไฟเป็นรูปเฟืองเกียร์โชว์ขึ้นมา แล้วจะเข้าเกียร์ไม่ได้ต้องดับเครื่องสักพัก รอให้ไฟดับแล้วสตาร์ทใหม่ ผมลองเอาไปเช็คดู หาสาเหตุไม่เจอว่าเป็นเพราะอะไร เพราะปั๊มเกียร์ก็ไม่ได้รั่ว ไม่ได้ซึม
เลยลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ กับล้างเซนเซอร์เกียร์ดู ตอนทำใหม่ๆก็หายครับ แต่พอขับไปสักพัก อัดๆมัน มันก็กลับมาเป็นอาการเดิม

ส่วนถามว่าซ่อมแพงไหม อันนี้ผมไม่ทราบอ่ะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 19:36:10 »
โอเคคับผมเหนในคลับมีอู่ยึงซ่อมจบครับเรื่องเกีย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 20:46:39 »
รถสวยนะครับ

แต่สำหรับผมไม่น่าเล่นอ่ะ  :)

ออฟไลน์ galaga

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 09:40:57 »
ปั้มเกียร์ ซ่อมประมาณ หมื่นกลางๆครับเปลี่ยนยางโอริงทั้งหลาย รับประกัน 6เดือน แต่ น้ำมันเกียร์ที่ใช้กันไม่ตรงสเปก
มันก้อรั่วอีก ต้องคอยเช็คระดับน้ำมัน บางคันก่อนไมเนอร์กล่องคุมเกียร์มีบัก ต้องเปลี่ยนกล่องใบใหม่ 3หมื่นกว่า
ถ้าอยากเล่นรุ่นนี้แนะนำเกียร์ธรรมดา หรือเซมิใช้พังเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเลยครับ ราว5หมื่นจบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 11:47:54 »
ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:39:03 »
น่าสนตรงไปแต่งเป็น พอร์ช