ผู้เขียน หัวข้อ: วินาทีนี้ SWIFT VS YARIS  (อ่าน 10909 ครั้ง)

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
Re: วินาทีนี้ SWIFT VS YARIS
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 23:23:46 »
ยังไงก็เลือกยาริส

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 23:48:14 »
ใน ฐานะที่ตอนนี้ใช้ Swift อยู่ ขอให้ความเห็นว่า ถ้าคุณชอบขับรถ และต้องขับรถนานๆ มีคนนั่งเฉพาะเบาะหน้า

Swift ยังเป็นตัวเลือกที่เหนือกว่า

แต่ถ้าใช้ในลักษณะอื่น Yaris ถือว่าน่าสนใจมาครับ

และถัาให้ผมเลือกซื้อ Eco Car ใหม่อีกครั้ง ผมก็ยังจะเลือก Swift เหมือนเดิม แต่ขอเกียร์ธรรมดาดีกว่าครับ

เห็นด้วยกับข้อนี้ครับ
Swift พวงมาลัยปรับได้ใกล้- ไกล มันช่วยให้ตำแหน่งของการขับมันลงตัวกว่าครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 09:46:20 »
ผมบอกตรงๆว่ามีอคติกับค่ายโตโยต้า ตรงที่วัสดุ อุปกรณ์หลายๆอย่าง เหมือนทำออกมายังไงก็ขายได้
แต่ให้เลือกตอนนี้ ผมของเลือกยาริสครับ ดูครบครันขึ้นมาก พัฒนาในแง่+ นอกนั้น พี่โต กินเรียบไม่ว่าจะ
ด้านไหนๆกินเรียบ รวบหัวรวบหางหมด เห็นตัวจริงหลายคันแล้ว สวยดีครับ ดูลงตัวดี

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 13:06:22 »
เป็นผมเลือก YARIS  เพราะ ปัจจุบันใช้ SWIFT

สิ่งที่คุณต้องรู้ก่อนเลือก  SWIFT
1 ขับได้ไม่เกิน 120   เกินมีกลิ่นเหม็นเข้า  ปัจจุบัน  ทางศูนย์ยังแก้ไม่ได้
2 โช๊คหน้า ยวบเวลาขึ้นตัวหนอน  โดยปัญหานี้จะเจอเมื่อขับเกิน 8000-10000 โล    ต้องเปลี่ยนโช๊ค
3 แอร์ตัดเป็นลม บางช่วงเวลาจอด

แต่กับสิ่งีท่ผมทราบและสัมผัสมา (ผมใช้สวิฟท์ตัวท็อป)
1. ขับความเร็วเท่าๆกัน ผมไม่เจอปัญหานี้แหะ
2. ผมขับมาหมื่นห้าละครับไม่เจอปัญหานี้เช่นกัน
3. ผมไม่เจอปัญหานี้ครับ แอร์เย็นสบายตลอด

สรุปสิ่งที่คุณเจอ กับสิ่งที่ผมเจอไม่ได้หมายความว่าปัญหาที่คุณเจอจะเป็นเสียทุกคันหมดนะครับ โอเคนะครับ ^_^

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 13:37:30 »
เป็นผมเลือก YARIS  เพราะ ปัจจุบันใช้ SWIFT

สิ่งที่คุณต้องรู้ก่อนเลือก  SWIFT
1 ขับได้ไม่เกิน 120   เกินมีกลิ่นเหม็นเข้า  ปัจจุบัน  ทางศูนย์ยังแก้ไม่ได้
2 โช๊คหน้า ยวบเวลาขึ้นตัวหนอน  โดยปัญหานี้จะเจอเมื่อขับเกิน 8000-10000 โล    ต้องเปลี่ยนโช๊ค
3 แอร์ตัดเป็นลม บางช่วงเวลาจอด

ผมก้อเป็นครับ

ออฟไลน์ a_mad45

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 17:13:16 »

แต่กับสิ่งีท่ผมทราบและสัมผัสมา (ผมใช้สวิฟท์ตัวท็อป)
1. ขับความเร็วเท่าๆกัน ผมไม่เจอปัญหานี้แหะ
2. ผมขับมาหมื่นห้าละครับไม่เจอปัญหานี้เช่นกัน
3. ผมไม่เจอปัญหานี้ครับ แอร์เย็นสบายตลอด

สรุปสิ่งที่คุณเจอ กับสิ่งที่ผมเจอไม่ได้หมายความว่าปัญหาที่คุณเจอจะเป็นเสียทุกคันหมดนะครับ โอเคนะครับ ^_^

ผมก็ใช้สวิฟอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้เข้า 3หมื่นโลแล้ว ทุกอย่างยังปกติดีครับ ยังคงประทับใจในสวิฟอยู่ครับ
แต่ถ้าให้เปรียบเทียบความคุ้มค่าก็ต้องยาริสอยู่แล้วครับ เพราะภายในกับที่ใส่ของด้านหลังยาริสกว้างกว่าสวิฟ
ส่วนรูปร่างหน้าตา ผมชอบสวิฟมากกว่าดูลงตัวกว่า รถดูน่ารักกว่า ครับ  ;D