ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่าง Mu-X กับ All New Dmax สลับกันใส่ได้รึเปล่า  (อ่าน 10275 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ตอนนี้ใช้ all new isuzu 2.5 cab hi-lander รู้สึกมันเด้งๆ อ่านรีวิว Mu-X มาว่ามันหนึบ นุ่มดี เลยสงสัยว่ามันจะใส่กันได้ไม๊ ทั้งโช้คและสปริง หรือแม้กระทั่งแหนบ แล้วถ้าเอาแค่ โช้ค+สปริงมาใส่(ถ้าได้) มันจะนุ่ม หนึบในฟิวส์คล้านๆกันรึเปล่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Deaw

Re: ช่วงล่าง Mu-X กับ All New Dmax สลับกันใส่ได้รึเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 20:50:57 »
Mu-X มันเป็นคอยสปริงไม่ใช่หรอครับ คงใส่กันไม่ได้

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
Re: ช่วงล่าง Mu-X กับ All New Dmax สลับกันใส่ได้รึเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 20:55:00 »
หน้าได้หลังไม่ได้คับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 20:56:54 »
น่าจะเข้าใจผิดเรื่องช่วงล่างนะครับมันไม่เหมือนกัน

แต่ถ้าอยากได้แหนบ ที่ขับแล้วผมว่าดีกว่าเดิมเยอะ ของผมใช้ OME ครับ มันเป็นแหนบยกขึ้นอีก 2

ประทับใจเลยครับ  

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 21:39:30 »
ถ้าไม่อยากให้เด้งมาก
1. ใส่ช้อคอัพแก๊สหลัง 1 คู่ (ได้หนึบ ไม่โคลง)
2. ถอดแหนบ2โค้งออกครับ ข้างละ 1 ตัว นิ่มขึ้นแน่ๆ

---------------------
ถ้าไม่อยากถอดแหนบออก
1. เปลี่ยนช้อคอัพแก๊สหลัง 1 คู่ (ได้หนึบ ไม่โคลง)
2. ใส่น้ำหนักบรรทุกอีก 200-500กิโลครับ นุ่มขึ้นแน่นอน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 09:14:26 »
ลืมว่าเป็นกระบะไปเลย ถ้างั้นก็ได้แค่ด้านหน้าที่สลับกันใส่ได้(ถ้า)นะครับ ส่วนด้านหลังต้องเอาแหนบออกข้างละเส้นถึงจะน้อยหน่อย ประมาณนี้ใช่ป่าวครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 09:36:37 »
ช่วงล่างด้านหลังต่างกันครับ
D-Max เป็นแหนบแผ่นซ้อนและโช้คอัพแก๊ส
MU-X เป็น 5 ลิงค์

อยากได้นุ่มหนึบ จับเปลี่ยนโช้ค 4 ต้นไปเลยครับ
แต่จะยังเด้งอยู่มากน้อยแค่ไหนไม่สามารถบอกได้นะครับ
เพราะช่วงล่างหลังยังเป็นแหนบอยู่ และอีกอย่างคือการกระจายน้ำหนักหน้าหลังก็แตกต่างกันพอสมควร

ออฟไลน์ keiingo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 13:51:47 »
เซ็ทแหนบใหม่ + เปลี่ยนโช๊ค4ต้น รับรองดีกว่าเดิมมากๆครับ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 20:47:24 »
เซตให้หนึบเท่าmu-xไม่ยากครับแต่จะให้นุ่มนี้ยากถืออาจจะเป็นไปไม่ได้เลยครับปัจจัยต่างกันเยอะmu-xมี5-linkยกมาใส่D-maxไม่มีจุดยึดก็ใส่ไม่ได้ไหนจะเรื่องน้ำหนักท้ายของกระบะที่เบาอีกทำให้ท้ายเด้งกว่าmu-Xแบบเลี่ยงไม่ได้

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 22:24:23 »
ลืมว่าเป็นกระบะไปเลย ถ้างั้นก็ได้แค่ด้านหน้าที่สลับกันใส่ได้(ถ้า)นะครับ ส่วนด้านหลังต้องเอาแหนบออกข้างละเส้นถึงจะน้อยหน่อย ประมาณนี้ใช่ป่าวครับ
ครับ
แต่อย่างไรก็ตาม หาโช้คแก๊สหลังใส่ด้วยนะครับ แล้วจะเห็นความแตกต่าง
ไม่ต้องหายี่ห้อแพงๆหรอกครับ
KYB กล่องเขียว(ถ้าจำไม่ผิด), Monroe กล่องดำ (Reflex black) ต้นละไม่เกิน 1000บาทหรอกครับ
คุ้มแน่นอน ^_^

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 07:21:18 »
ถ้าจะทำทำได้คุ้มเปล่าไม่รู้ แต่ถ้าจะทำหาคาน 80 หน้าหลังเกียร์โพธิ์ใหญ่ยาง 37 เลยดีกว่า