ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์ Subaru Diesel ถูกเลือกไปใช้ในรถรุ่นใหม่ที่จะมาแทน HMMWV กองทัพสหรัฐ  (อ่าน 4115 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
  TARDEC ULV Prototype เปิดโชว์ออกสู่สายตาสื่อด้านการทหารและสาธารณะชนทั่วไปในฐานะตัวแทนของ HMMWV ของ AM General ที่ใช้ในกองทัพสหรัฐ
 โดยมาในรูปแบบ Diesel Hybrid เพื่อตอบสนองความต้องการของกองทัพสหรัฐที่วางเอาไว้

แต่จุดที่น่าสนใจมากที่สุดคือ เลือกใช้เครื่องยนต์ที่ไม่ใช่เป็นของผู้ผลิตในประเทศ นั่นคือ
      เครื่อง Subaru Diesel รหัส EE20 4 สูบ เทอร์โบ 175 แรงม้า 353 Nm โดยใช้จับคู่ร่วมกับมอเตอร์ไฟฟ้าของ Remy lnc ( ผู้ผลิตในสหรัฐเอง )

ไม่คิดเลยว่าจะมีวันนี้ อีโก้ของพี่กันใช้ไม่ได้แล้วจริงๆหล่ะงานนี้ ยิ่งถ้าได้รับเข้าประจำการ สามารถเอาไปคุยได้เลยนะครับ Subaru Diesel การันตีคุณภาพจากรถกองทัพสหรัฐ

http://www.bbc.com/autos/story/20131205-meet-the-us-armys-hybrid-hellion
http://tardec.army.mil/ulv/index.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 18:24:03 โดย Defender 110 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

Nice Job Subie!

แต่รถคันใหม่จะเป็นยังไงนะ จะสามารถปกป้องชีวิตทหารจาก small arms fire ได้หรือยัง ฮัมวี่ที่มีชื่อเสียง พอเจอภัยคุกคามจริงๆก็ไม่ได้แข็งแกร่ง สงสารทหารครับ

ออฟไลน์ H3T

Nice Job Subie!

แต่รถคันใหม่จะเป็นยังไงนะ จะสามารถปกป้องชีวิตทหารจาก small arms fire ได้หรือยัง ฮัมวี่ที่มีชื่อเสียง พอเจอภัยคุกคามจริงๆก็ไม่ได้แข็งแกร่ง สงสารทหารครับ
ข้อมูลที่มี Armored ระดับเดียวกับ HMMWV นี่แหละครับ แต่พัฒนาเป็นท้อง V-Shape ช่วยลดแรงกระแทกจากระเบิดได้ดีกว่า

ดูยางนะครับ ใช้ของ Mickey Thomson รุ่น Baja ATZ สงสัยงานนี้ผู้ผลิตยางเข้ามาสนับสนุนแน่ๆ ถือเป็นการประชาสัมพันธ์ที่ยอดเยี่ยมของผู้ผลิตยางเลยทีเดียว

ออฟไลน์ delete

หือ ดีเซล ไฮบริด
แถมใช้เครื่องซูบารุ

สงสัย จะเดี่ยวข้องดับ พี่โต มิใช่น้อย
เผลอๆก็คือไฮบริดของพี่โตเลยรึป่าวครับ
อล้วเปลี่ยนมอเตอร์เป็นของเอกชนในประทศเพื่อไม่ให้เสียหน้า
รึป่าวครับ

ออฟไลน์ thehmmthehmm

• Jr. Member
  • **
จะตกมาถึง xv กะ forester ไหมนะ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
จะตกมาถึง xv กะ forester ไหมนะ

XV Hybrid ขายแล้วนิครับที่โน่น แต่ไม่ใช่ดีเซลเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ indysubaru

• Jr. Member
  • **
  • don't worry be happy
เสียดายที่บ้านเราไม่นำเข้าเครื่องดีเซลมาขาย ไม่งั้นน่าจะมีสาวกซูเพิ่มขึ้นอีกเยอะ  :D