ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่า Honda Vezel จะเข้าไทยมั้ยครับ ถ้ามาๆช่วงไหนล่ะราคาจะประมาณเท่าไหร่  (อ่าน 6536 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
อยากรู้ครับ Honda Vezel จะเข้าไทยมั้ยครับ ถ้ามาๆช่วงไหนอ่ะ ราคาจะประมาณเท่าไหร่ จะเกิน 7.5 แสนมั้ยผมอยากให้เริ่มที่ 6 อ่ะมันเป็นไปได้มั้ยและถ้ามาไทยคิดว่าออฟชั่นจะโดนตัดมั้ยครับ

ผมควรรอดีมั้ยที่ถามเพราะว่าเห็นรูปสีน้ำตาลสวยมาก อยากได้ขึ้นมาเลยตอนแรกก็จะซื้อ Civic FD 1.8 S (AS) ปี 2010 มาใช้ล่ะ แต่พอมาเห็นเจ้านี้เริ่มรังเล เจ้า Civic ผมตั้งใจซื้อสดเลยรถสภาพดี

คิดว่าผมควรรอเจ้า Vezel หรือ ซื้อ Civic ไปเลยดีครับคือคันนี้ผมจะซื้อให้คนที่บ้านใช้ แต่ผมก็ขับด้วยอ่ะครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2014, 17:15:04 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
รถจะเปิดตัวในบ้านเราก็น่าจะประมาณเดือน 8 ขึ้นไปล่ะครับ

เรื่องราคาผมว่าน่าจะใกล้เคียงกับซีวิคนะครับ

ที่บ้านก็สนใจรุ่นนี้กันอยู่เหมือนกัน น้องผมมันเห็นรูปแล้วรักเลย

ออฟไลน์ Monn

เขาว่าคู่แข่ง Juke ก็คงราคาไม่หนีกันครับ

ส่วนขาย ได้ยินว่าปลายปีนะครับ เพราะญี่ปุ่นยังไม่เห็น

น่าจะรอไลน์ผลิตด้วยมั้ง แล้วก็ค่อยขาย สวยครับ ข้างในก็สวย ราคา 8-9 แสนได้น่าสนมาก
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ 0%

ผมว่าราคาเปิดตัวน่าจะแรงกว่า juke และ แพงกว่า civic

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
ในญี่ปุ่นเริ่มขายหรือยังนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ใน Youtube มีคนญี่ปุ่น test drive แล้วเอามาลงหลายคลิปแล้ว ตัวนี้ผมสนใจอยู่เหมือนกัน ขอให้ราคาประมาณ Juke +/-

ลองดูของคนนี้นะครับมีหลาย part เลย น่าจะถูกใจ

สรุปว่า ส่งมอบกันตั้งแต่ week ที่ 3 ของ ธ.ค. ปีที่แล้วในญี่ปุ่นครับ ที่ผมหาข้อมูลมา ในไทยรอคุณ J!MMY กับสมาชิกบอกข่าวกันอีกทีดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2014, 18:00:53 โดย Whisky »

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7056:เผยสเปค-Honda-Vezel-C-Crossover-ก่อนใคร&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=162

ลองอ่านดูนะครับ

ราคาญี่ปุ่นแพงกว่าจูค 2 แสนเยน (ประมาณ 10%) ส่วนตัว 4WD ราคาชน nissan qushqai (x trail เวอร์ 5 ที่นั่ง) กับ subaru xv เลยทีเดียว

ดังนั้น อย่าเพิ่งคาดหวังด้านราคามันมากเลย  ;D ;D
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ H3T

ที่ญี่ปุ่นเปิดตัววันที่ 20 ธ.ค. ที่ผ่านมา ตอนนี้เริ่มมีส่งมอบให้ลูกค้าบ้างแล้วครับ

Vezel จะขึ้นไลน์ที่โรงงานแห่งใหม่ที่ปราจีนบุรี กำหนดโรงงานเสร็จก็ปลายปีนี้ครับ ดังนั้นปลายปีในงาน Motor Expo อย่างน้อยๆน่าจะมาโชว์แล้วครับ แต่จะเปิดจองเลยหรือเปล่ายังไม่ทราบครับ

ราคาขาย ส่วนตัวผมว่าจะพอๆกับ Civic แน่ๆ ครับ ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Jimmy คาดว่าจะใส่เครื่อง 1.8L R18A ของ Civic ราคาเทียบรุ่นต่อรุ่นอาจจะแพงกว่า Juke 1 แสนก็เป็นไปได้สูงครับ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ผมว่าแพงกว่า จุ๊ค แน่ๆ เพราะหลายๆอย่าง+เจ้าตลาด แถมมี ไฮบริดอีก ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ baddream11

มันมาแนว c-cross over ก็น่าจะแพงกว่าจุกอยู่แล้วล่ะ ภายนอกดูดี
แต่ภายในนี่สิ แผงแอร์ด้านคนนั่งข้าง แหม มัน......... :o

ออฟไลน์ frame@kk

ผมคาดว่ารุ่นล่างสุด 8 ปลายๆ รุ่นท๊อป คง 10 ปลายๆ  แต่ไม่เกิน c-rv แน่ๆ
รุ่นย่อยนี่จะมี 3 รุ่นกำลังพอดี ราคาเท่าจุ๊คคงไม่น่าเป็นไปไม่ได้ จากการวางตลาดของตัวรถ

ออฟไลน์ Nut_K

ที่ญี่ปุ่นเริ่มส่งมอบแล้วครับ ยอดขายเดือนธันวาคมล่าสุดขนาดส่งมอบไม่เต็มเดือนอยู่ลำดับที่ 25 ด้วยยอดขาย 2,207 คัน ส่วน Odyssey กระโดดขึ้นมาที่ 8 แซงหน้า Vellfire ด้วยยอดขาย 5,006 คัน

ออฟไลน์ delete

ผมคาดว่ารุ่นล่างสุด 8 ปลายๆ รุ่นท๊อป คง 10 ปลายๆ  แต่ไม่เกิน c-rv แน่ๆ
รุ่นย่อยนี่จะมี 3 รุ่นกำลังพอดี ราคาเท่าจุ๊คคงไม่น่าเป็นไปไม่ได้ จากการวางตลาดของตัวรถ
ตอนแรกผมคิดว่าจะอยู่ในระดับ b-suv ราคาน่าจะพอๆกับ juke ecosport
แต่คุณจิมมี่เคยเมนท์ไว้ว่า ใหญ่กว่าที่คิด แถมอาจจะลงเครื่อง 1.8 จากซิวิค
ดังนั้น ราคาน่าจะเกิน ซิวิคไปนิดหน่อย
แต่แปลกใจว่า จะไม่ทับซ้อนกับ crv หรือ
วางระดับรถไว้ใกล้เคียงกันมาก
ดังนั้น ผมขอให้การคาดเดาของผมผิด
ให้พี่ฮอน กลับลำ ดาวน์เกรดvecel ลงมาให้อยู่ในระดับ จุก
เพราะไม่เห็นมีความจำเป็นต้องดันตัวเองให้ใกล้กับ crv แต่อย่างใด

ออฟไลน์ frame@kk

ตอนแรกผมคิดว่าจะอยู่ในระดับ b-suv ราคาน่าจะพอๆกับ juke ecosport
แต่คุณจิมมี่เคยเมนท์ไว้ว่า ใหญ่กว่าที่คิด แถมอาจจะลงเครื่อง 1.8 จากซิวิค
ดังนั้น ราคาน่าจะเกิน ซิวิคไปนิดหน่อย
แต่แปลกใจว่า จะไม่ทับซ้อนกับ crv หรือ
ดังนั้น ผมขอให้การคาดเดาของผมผิด
ให้พี่ฮอน กลับลำ ดาวน์เกรดvecel ลงมาให้อยู่ในระดับ จุก
เพราะไม่เห็นมีความจำเป็นต้องดันตัวเองให้ใกล้กับ crv แต่อย่างใด

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงต้องลงเครื่อง 1.5 ที่วางใน jazz/city รุ่น  hybrid กับ ขับสี่คงไม่ต้องมี ราคาคงจะลงมาได้อีก
ทำเป็น 1.5 ตัวถูก กลาง ท๊อป ราคาน่าจะสูสีนะถ้าทำแบบนี้
ผมก็อยากให้มาแบบนี้นะ  ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประเด็นคือได้ 1.8 ลิตร นี่สิ

ออฟไลน์ delete

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงต้องลงเครื่อง 1.5 ที่วางใน jazz/city รุ่น  hybrid กับ ขับสี่คงไม่ต้องมี ราคาคงจะลงมาได้อีก
ทำเป็น 1.5 ตัวถูก กลาง ท๊อป ราคาน่าจะสูสีนะถ้าทำแบบนี้
ผมก็อยากให้มาแบบนี้นะ  ;D ;D
ถ้าได้จริงก็น่าสนนะครับ
ในราคาที่ไล่เลี่ยกัน แต่บอดี้ใหญ่กว่า ก็ได้เปรียบนิดนึง

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ผลอยากได้เครื่องเล็ก ไม่แรง เน้นประหยัด ;D
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”