ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ Shock monroe reflex / monroe short stroke / kyb new sr  (อ่าน 5290 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
เกี่ยวกับ Shock monroe reflex / monroe short stroke / kyb new sr
« เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 23:02:13 »
รบกวนสอบถามท่านทั้งหลายหน่อยครับ ผมใส่กับ altis2011 Shock Stdโรงาน และจะจับคู่กับ H&R 30mm ตอนนี้ผมคิดไม่ตกว่าจะอันไหนจะรุ้สึกต่างกันของเก่ามากที่สุดครับ อยากได้หนึบแข็งสำหรับพวกนี้ผมทนได้ครับ ขอรบกวนพี่ๆเชิญแนะนำด้วยครับหรือมีตัวไหนแนะนำบอกด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับ Shock monroe reflex / monroe short stroke / kyb new sr
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:09:27 »
จากสเปค sr หนึบสุดแล้วครับ

ลองเซตนี้ดูครับ
โช๊ค SR + สปริงเดิม ไม่ต้องใช้สปริงแต่ง

โช๊คพวกนี้ stroke เหมาะกับสปริงเดิมที่สุดแล้วครับ
ผมเคยใช้ Sr + สปริง Tein ผลคือ ยังแข็งและเด้งๆอยู่
พอจับกับสปริงเดิม อาจจะไม่เกาะ ไม่หนึบเท่ารถโหลด
แต่มันขับสบาย ไม่เครียด ได้ฟิลรถนุ่ม+หนึบ ครับ

ออฟไลน์ mckyparty

Re: เกี่ยวกับ Shock monroe reflex / monroe short stroke / kyb new sr
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 09:03:43 »
SR + สปริงเดิม งบน่าจะหมื่นกว่าๆ
หากอยากได้เต็มซุ้ม ให้ไปลงที่ล้อใหญ่หรือพวกพาร์ทสเกิต เอาครับ ถนนไม่ดีอย่าโหลดเลย

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:18:23 »
Sr + สปริงโหลด เด้งครับแต่หนึบมาก
Sr + สปริงเดิม ไม่เด้งหนึบพอใช้
Monroe + สปริงโหลด แข็ง เด้ง หนึบดีครับ

จากคำถามเลือก monroe short น่าจะดีที่สุด

ออฟไลน์ art_s

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 13:59:23 »
เคยใช้แคมรี่ ACV30 เป็น KYB New SR กะ สปริง H & R ..... มันเด้งและแข็งมาก กระเทือนเอาเรื่องเลย
แต่ขับทางไกลดีมากครับ ...... ขับมาปีเดียวเลยถอดเอาสปริงเดิมใส่คืน ...... ชีวิตมันดีขึ้นเยอะเลยครับ
นุ่ม หนึบ ...... ถ้าขับในเมืองเป็นหลักใส่  KYB New SR กะ สปริงเดิม ก็พอครับ

ออฟไลน์ Jim lover

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 16:09:39 »
แสดงว่าชอบเตี้ยๆ โชคเดิมเอาสปริงแต่งไม่อยู่ครับ โครงไปมาเป็นเรือเลย
ถ้าใส่ sr จะดีขึ้นเลย แต่พอใช้ไปสักพัก กระแทบแรงๆบ่อย sr จะแข็งขึ้นมาก
เพราะสปริงแต่งไม่เตี้ยเกินไป เหมาะใส่กับสปริงเดิมมากกว่า
ผมว่าถ้างบพอจัดชุดสตัดปรับเกลียวเลยดีกว่านะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 20:54:27 »
ขอบคุณครับทุกท่าน คือ moeroe short stroke น่าสนใจเลยใช่มั้ยครับ ถ้าจับคู่กับ monroe monotube โอเคมั้ยครับ  ::)

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 21:17:26 »
monroe แกนสั้น จะเป็นการโมดิฟายโดยร้านขายในไทยเองครับ บ.TRWไม่รับประกันครับ เคยโดนมาแล้วครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 18:01:28 »
ขอบคุณมากครับ ดีนะยังไม่ได้ไปหา Short Stroke อิอิ  ;D