ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถให้หน่อยไม่เกิน 7.5 แสน + - ได้นึดหน่อย  (อ่าน 7853 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
มองแล้วเริ่มเป็นผู้ใหญ่ใช้รถให้ดูภูมิฐานหน่อยครับ ชั่วโมงนี้ New Altis น่าเล่นมากครับ 75K ได้สบายๆ
750K ได้รุ่น 1.6J ซึ่งเป็นเกียร์ธรรมดาและไม่มี ABS อ่ะครับ
รุ่นที่น่าเล่นสำหรับ Altis น่าจะเป็นรุ่น 1.6G ราคาโดดไป 829K โน่นเลย

(750K  นะครับ 75K ได้แค่มอไซค์ ^^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2014, 23:42:30 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Anvers30

City SV+ จัดไปครับ (ถ้างบที่ว่าไม่ทำให้ชีวิตลำบาก) ผมไปดูยังชอบเลย ถึงจะไม่อยู่ในเป้าหมายการซื้อคันต่อไป

ออปชั่นครบเกินราคารถไปไกล แบบอีกค่ายคู่แข่งเอาทีนก่ายหน้าผาก ภายในกว้างทุกตำแหน่ง เบาะหลังนั่งสบายมากๆ เลยล่ะ มุมเอนกำลังดี ทำให้ไม่รู้สึกว่าเบาะมันสั้นเลย เลกรูมเหลือเฟือ วัสดุค่อนข้างดี แผงคอนโซลหน้า ไม่เป็นพลาสติกก๊องแก๊ง โอเคเลยครับ ติดที่เป็นเบาะผ้าทุกรุ่น อันนี้ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ มันอมฝุ่น อ่อรุ่นนี้เกียร์ซีวีทีนะครับ แต่รุ่นบนๆมีแพดเดิ้ล ชิพ 7 จังหวะ ไว้เล่นแก้ง่วง

ถ้าศูนย์ไหนมีรถเทส ผมจะไปลองขับทันที ;D

PravitPP

• บุคคลทั่วไป
New Altis 1.6 น่าจะเป้นทางเลือกที่น่าสนใจครับ
Toyota Altis 1.6 G A/T       829,000 บาท
Toyota Altis 1.6 E CNG A/T    889,000 บาท
Toyota Altis 1.6 J CNG M/T    819,000 บาท
Toyota Altis 1.6 J M/T       769,000 บาท

New Altis รุ่นนี้อัตราเร่งดีมากครับ
ระบบช่วงลางก็ปรับปรุงมาดีกว่าคู่แข่งแล้วครับ
ระบบความปลอดภัยก็ให้มาไม่น้อย
รุ่นนี้การเก้บเสียงทำได้ดีมากครับ เหมาะสำหรับรถครอบครัวครับ  :)

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
TOYOTA HIACE COMMUTER D4D 2.5 MT ปี 2010   
7 เเสนนิดๆ
กลับ ตจว. สบายๆ
มุมมองขับรถโล่งสบายตาเพราะรถสูง
นั่งได้เป็น 10 คน (พวกรถเก๋งนั่งได้น้อยตอนไปเที่ยวนี้อัดกันซะ)
สามารถหารายได้เสริมได้
ไม่เป็นเป้าหมายขโมย
ได้สิทธิจอดในพื้นที่พิเศษเช่น เซ็นทรัลพระรามสาม
เพื่อนๆญาติๆจะชวนท่านไปเที่ยวบ่อยๆ
เวลาเข้าร้านของฝากมักได้ของเเถม
สามารถตั้งวงเล่นไพ่ในรถได้
สามารถนอนในรถเเบบนอนปกติได้

สุดท้าย สามารถขับได้
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

nodano

• บุคคลทั่วไป
New Altis เลยค่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ได้มาเป็นก้อนแสดงว่าซื้อเงินสดสินะครับ

ป้ายแดง - City ครับ รุ่นก็แล้วแต่ชอบงบขนาดนี้เอาตัวท๊อปทีเดียวเลยจบๆ รุ่นอื่นๆยังไม่มีอะไรเตะตาต้องใจ

มือสอง - กว้างมากๆครับ ได้มากมายหลายรุ่นเลยทั้ง Civic Altis 3 หาที่ไม่เกิน 2 ปีหรือจะไปเล่นกระบะก็มีตัวเลือกเยอะแยะรึจะไปเล่น D-Segment พวกแอคคอร์ด แคมรี่ เทียน่าได้ปีไม่เก่ามากแต่อาจมีปัญหาเรื่องใช้รถหรูเกินหน้าเกินตาหลายๆคนได้  ;D ;D ;D

ถ้าเป็นก่อนหน้านี้นะจะแนะนำ Pajero Sport 2.4 MT เลยลดตั้งสองแสนเหลือ 729,000 ที่เหลือก็เอาไปติดแก๊สหรือส่วนลด 1 แสนแต่ติดแก๊สพร้อมเบาะหนังราวหลังคา กล้องมองหลัง จอหน้า จอหลัง แต่เสียดายหมดงานเทกระจาดแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
โจทย์แบบนี้ ซิตี้ ตัวแรกดีกว่าครับเงินเหลืออีกเยอะ ผ่อนไม่เยอะเดือนละแปดเก้าพัน ตัวท๊อปจะผ่อนตึงมือไปหรือปล่าวครับ ถ้าเงินเดือนประมาณสามหมื่นผมจะเชียร์ไปเอาซิตี้ตัวท๊อปครับ

ส่วนมือสอง รถคันแรก รายได้ประมาณนี้ผมไม่อยากให้ไปเล่นรถใหญ่มือสองเลย ซ่อมทีได้มีหยิบยืมเงินคนอื่นมาแน่นอน

เชียร์รถใหม่ป้ายแดงดีกว่า

ใช้รถวันละ สิบกิโลเมตรไปกลับยี่สิบกิโลเมตร ค่าน้ำมันเดือนละประมาณ หนึ่งพันนิดหน่อย รวมวิ่งใช้งานทั่วๆไป ผมอยากเชียร์ให้ผ่อนรถรวมกับค่าน้ำมันไม่ให้รวมกันเกินแปดถึงเก้าพันจะได้เหลือเงินเยอะๆหน่อย ดาว์นเยอะๆหน่อยค่างวดจะได้น้อยๆครับ  :D