ผู้เขียน หัวข้อ: นาวาร่าตอนเดียวดีเชลมีส่วนลดเท่าไรครับ  (อ่าน 3252 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
พอดีว่าเพีอนผมกำลังออกรถใหม่แต่เปนตอนเดียวเพีอนผมถามผมว่านาวาร่าเครีองดีเชลหรีอเบนชินดีผมเลยบอกเพีอนไปว่าเอาตัวดีเชลดิผมก็เลยถามพีๆน้องๆว่าส่วนลดตอนนี้มันเท่าไรครับ ;D
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

honest

• บุคคลทั่วไป
Re: นาวาร่าตอนเดียวดีเชลมีส่วนลดเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:20:06 »
ผมว่าตอนนี้ลดเยอะอยู่นะครับ ถ้าเอามาใช้งานผมว่าเหมาะเลย

ออฟไลน์ recycleman

Re: นาวาร่าตอนเดียวดีเชลมีส่วนลดเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:53:18 »
บรรทุกสำหรับผมต้องยกให้นิสสันอยู่แล้ว บรรทุกหนักก็ไปดีเซล แต่ถ้าบรรทุกไม่หนักมากหรือใส่ตู้คาร์โก้ก็เบนซิน+ngvโล้ดครับ

Aomui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 23:13:34 »
ตัวนี้เป็น5mt  นะครับ  รอบเครื่องขึ้นสูงกว่าปกติ ยิ่งเก่ายิ่งกินน้ำมันมากๆเลยนะครับ  รถที่บริษัทผมไม่จำเป็นจริงๆเจ้านายไม่ให้ใช้เลยครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 08:28:48 »
ตัวนี้เป็น5mt  นะครับ  รอบเครื่องขึ้นสูงกว่าปกติ ยิ่งเก่ายิ่งกินน้ำมันมากๆเลยนะครับ  รถที่บริษัทผมไม่จำเป็นจริงๆเจ้านายไม่ให้ใช้เลยครับ
ไม่เข้าใจคนที่บอกว่ารถรถนาวาร่ากินน้ำมันมาก
ใช้อยู่ค่ะ ก็ปกติ เวลาไปเที่ยวใหนกับเพื่อนๆที่ทำงาน ก็จะมีเกือบทุกยี่ห้อที่ไปกัน ทั้งวีโก้ ดีแม็ก
ก็เสียเงินเติมน้ำมันประมาณกันนะ 

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:07:59 »
ไม่เข้าใจคนที่บอกว่ารถรถนาวาร่ากินน้ำมันมาก
ใช้อยู่ค่ะ ก็ปกติ เวลาไปเที่ยวใหนกับเพื่อนๆที่ทำงาน ก็จะมีเกือบทุกยี่ห้อที่ไปกัน ทั้งวีโก้ ดีแม็ก
ก็เสียเงินเติมน้ำมันประมาณกันนะ 
ใช่ครับจริงนาวาร่าไม่ได้กินเท่าไรครับแต่น่าจะเปนตัวเครีองtd27มากกว่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:36:14 »
ตัวตอนเดียว น่าจะใช้เกียร์เก่าของฟรอนเทียร์

ทดเกียร์ 1 สูง เพื่อออกตัวตอนรถหนัก

ทดเกียร์ 5 ชิดกับเกียร์4 เพื่อเร่งเครื่องได้ตอนบรรทุกหนักๆ

ไม่เหมือน อีสุ ที่ทดเกียร์5 ห่างกับเกียร์4 พอบรรทุก เร่งไม่ไปต้องลดมาเกียร์4 บ่อยๆก็กินและสึกหรอ

เดาๆว่า นาวาร่า ขับเกียร์5 วิ่ง100 รอบน่าจะราวๆ 2500 ก็กำลังดี เร่งส่งได้เลย ไม่ต้องลดมาเกียร์4

จริงๆคนขับก็มีส่วน ถ้าคนขับเคยขับรถบรรทุกใหญ่มาก่อน จะค่อนข้างใช้รอบใช้เกียร์ได้อย่างเหมาะสม ไม่สูงไม่ต่ำไป

รถบรรทุกหนัก รอบต่ำเกินก็กินน้ำมันนะ ยกตัวอย่าง บรรทุกมา 1 ตัน ขับไปได้60 ดันใส่เกียร์5 เพื่อจะลดรอบต่ำๆ แต่กลับกินมากกว่าใช้รอบสูงก็มี
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

nithiyod

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:37:53 »
ถ้าบรรทุก ออกนาวาร่าผมว่าเหมาะเลยครับ ส่วนลดลองไล่โทรถามศูนย์ดูซิครับ

Aomui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:44:41 »
   ผมบอกว่าตัว 5 mt  นะครับ เป็นตอนเดียว ถ้าตัวแค๊ปจะเป็น 6 mt เมื่อก่อนที่บริษัทผมมีสามคัน ตอนนี้ขายไปเหลือคันเดียว เพราะมันกินน้ำมันและผมก็ยืนยันว่า นาวาร่าตัว ตอนเดียวกินน้ำมันกว่ายี่ห้ออื่นๆแน่นอนครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 15:34:30 »
ตอนเดียวไม่ค่อยมีโปรคับ