ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความเห็นเพื่อนๆครับว่า Camry 2.5G ไม่เพิ่ม option ก็ควรจะลดเท่าไร?  (อ่าน 4388 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
คือ คุณลุงจะซื้ออ่ะครับ

ขอถามความเห็นเพื่อนๆครับว่า

Camry 2.5G ที่เป็นลูกเมียน้อย

option น้อยมากๆ และไม่ได้มี promotion ส่งเสริมการขายอะไรเลย

เมื่อไม่เพิ่ม option และ no promotion ... ก็ควรจะลดราคาเท่าไร?

จึงจะคุ้มที่จะซื้ออ่ะครับ

ลด 150,000 บาท ?
ลด 200,000 บาท ?

ปล. รถรุ่นนี้ มันมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ?

หรือ ซื้อมือสอง ปี 2013 ราคา 1 ล้านบาท ดีครับ?

::)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ซื้อมือสอง  ไม่คุ้มครับ   ดอกแพงด้วย
ถ้ามือหนึ่งน่าจะลด  ซัก 2 แสนดอก 0 เปอร์เซนต์  ด้วยนะ
แนะนำว่า  ข้ามไป  hybrid  เลยครับ   ไม่ก็เอาตัว 2.0  ที่กำลังจะเพิ่ม option   เนี่ยแแหละครับ

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
9xx,xxx บาท ครับ รับรอง ขายดีแน่นอน
Civic FB 2013

ออฟไลน์ Coat145

เสียดายมากครับตัวนี้..ตอนจะซื้อก็มองๆไว้..เเต่ออฟชั่นน้อยไปนิดครับ..เซลล์เชียว่า..พี่ค่ะ..เพิ่มอีกนิดนึงได้ตัวไฮบริดเเล้วค่ะ..เทคโนโลยีใหม่นะค่ะ..ประหยัดมากด้วยค่ะ..เลยต้องไปเอาไฮบริดครับ (ทามไมไม่บอกว่าราคามือสองมานโหดร้ายมาก 555)  ตอนนี้ตัว2.5 g ส่วนลดประมาน1-1.2เเสน +ประกันครับ

ส่วนตัวรถดีใช่ได้ครับ..ติดเเก๊สกันเยอะเหมือนกันครับในคลับ..อัตราเร่งโอเครเลยครับ...สำหรับเบรค..อันนี้เหมือนปปรับตั้งได้อีกครับ..ลองไปขับดูครับ...งบนี้ไม่ลองดู teana2.5xvไม่มีnavi (คนมีายุหน่อยน่าจะชอบรึป่าวครับ) หรือไม่ก็ แอคคอร์ด  2.4ตัวเริ่มต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 23:17:57 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ลุงของผมใช้รถนานครับ

10ปีup แน่ๆ

ตอนนี้ล่าสุด ได้ลด 150,000+ประกัน คับ

แต่เลือกสีไม่ได้คั

ดอกเบี้ย 2.7%คับ
 :P

เห็นบอกว่าจะเอาไปติดแก๊ส
เลยเลือกcamryคับ

ออฟไลน์ Graham

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่รีบรอดู camry 2.0 เพิ่มออฟชั่นออกมาก่อนดีไหมครับ ถึงเวลานั้นน่าจะได้ส่วนลดมากกว่าที่เป็นอยู่.......หรือไม่ก็พี่โตอาจจะยกเลิกรุ่น 2.5 เหลือแต่ 2.0 กับ hybrid แต่คิดว่าถึงเวลานั้นคงมี 2.5g เหลืองอยู่บ้าง ... มั้ง

ออฟไลน์ YenChar

เท้าหนัก ติดแก๊ส ส่วนลดเยอะ แถมประกัน ขับทางไกลยาวๆ แอบซิ่งบ้าง
แคมรี่ 2.5 โครตเหมาะเลยครับ

ถ้าขับชิลๆ ไม่เร่งรีบ เท้าไม่หนักรอ 2.0 ตัวใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
ควรได้ส่วนลดไม่ต่ำ 100,000 ครับตอนนี้
เพื่อนผมออกมาได้ 4 วัน ผมก็พามันไปติดแก๊สเลยครับ ;D
วิ่งทางไกล 120-140 ตกกิโลละ 1.2-1.4 บาท
ในเมืองรถติด(ไม่หนัก) ก็ประมาณ 1.3-1.5

ตัวรถโดยรวมดีครับ ช่วงล่างแน่น รูดถนนแย่ๆสบายๆ แต่หลุมห้ามลึกมากจนกันชนหน้าครูดนะ ขับทางไกลไม่เหนื่อยทั้งคนขับ คนซ้อน
พวงมลัยค่อนข้างหนืดเมื่อความเร็วสูงๆ ช่วงความเร็วต่ำเบากำลังดี ส่วนเรื่องเบรคผมเฉยๆนะ ก่อนขับรถแต่ละคันเราก็จะต้องรู้สมรรถนะก่อนอยู่แล้วว่า อัตราเร่งเท่านี้ แซงแบบนี้พ้นไหม ระบบเบรคแบบนี้ ควรจะเบรคตั้งแต่ตอนไหนก่อนที่จะชน...
เป็นรถที่สมรรถนะที่ดีคันนึงเลยครับ
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ H3T

ผมวิเคราะห์ว่า 2.5G จะเพิ่มออปชั่นเหมือน 2.0 ครับ
เพียงแต่อาจจะต้องรอหลังจากดูผลของยอดขายรุ่น 2.0 ว่าจะดีขึ้นอย่างน่าพอใจหรือไม่

ถ้าดี รุ่น 2.5 ก็จะปรับตามอีกที
 ถ้าไม่ ยังมีก๊อก 2 ปรับรองรับ E85 อีก

เป็นผมถ้าคิดว่าอยากได้ Camry เครื่อง 2500 และมีเกียร์แบบเฟืองอัตราทด 6 จังหวะ ซึ่งรุ่นต่อไปจะไม่มีอีกแล้ว
    รอได้รอเถอะครับ อาจรองรับ E85 ด้วย ที่สำคัญรถแพงกว่า 2.0 แต่ไม่มี VSC , TRC ( น่าจะแพงที่สุดที่ไม่มีระบบพวกนี้แล้วครับ )

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
อยากได้ ลดแสน ดอก0

ออฟไลน์ nirvanapoint

ขออนุญาติ จขกท. ถามต่อนะครับ
ตัว 2.0 ติดแก๊สไม่ได้หรอครับ เห็นเวลาบอกไปติดแก๊สจะแนะนำตัว 2.5
หรือติดได้แต่มันไม่ทน ขอเป็นความรู้ครับผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตัว 2.0 ติดแก๊สไม่ได้หรอครับ เห็นเวลาบอกไปติดแก๊สจะแนะนำตัว 2.5
หรือติดได้แต่มันไม่ทน ขอเป็นความรู้ครับผม

ขอบคุณครับ

ติดได้ครับ ทนเหมือนกัน แต่อัตตราเร่งดีกว่าเยอะครับ กินแก๊สพอๆกันด้วยต่างกันไม่มาก .3-.5 สต.
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าได้ลดต่ำกว่า 1.5 แสน + ป.1 ไม่ต้องซื้อครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ขอบคุณครับ

ติดได้ครับ
แต่ รุ่น 2.5 ทนกว่าเยอะ
บำรุงรักษาน้อยกว่า โดยเฉพาะเรื่อง วาวล์
อัตราเร่งดีกว่า

^.^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
200,000 + ชั้น 1 เอาเลยครับ