ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ กระบะยกสูงแคป รุ่นไหน คุ้มค่า + โปรแรง + ส่วนลดเยอะ  (อ่าน 4240 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ไม่เน้นยี่ห้อครับเน้นความคุ้มค่า คุ้มค่าไม่ใช่ลดเยอะสุดนะครับ คิดเรื่องรูปโฉมและ option ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2014, 22:51:40 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
จะบอกให้เข้า Tata ก็ตัขิดตะขวงใจ เจอ 0 โตต้า มิตซู วิ่งเข้าไปถามก่อนเลย ค่อยตามด้วย นิสสัน ค่อยจบด้วยอีสุครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ diow_1991

ลองไปดูไทรตันก่อนครับ แล้วไปวีโก้

ออฟไลน์ Highway Star

น่าจะวีโก้ ไทรทัน

ออฟไลน์ Coat145

ถามเซลล์เล่นๆ นี่ขนาด ตจว นะครับ วีโก้ 4ประตู 2.5 vn turbo ส่วนลดให้40000 ป.1ค่าจดทะเบียน พรบ ของเเถมอีกพึบตามใจเราเลย ถ้าใน กทม คงส่วนลดเยอะกว่านี้มาก
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ได้ข้อมูลมาประมาณนี้ครับ
Vigo Prerunner ส่วนลดเงินสด 7-8 หมื่น + ป.1
Triton plus  ส่วนลดเงินสด 7 หมื่น + ป.1

เหลือ Navara caribre , BT50 PRO HR , Ranger HR , Colorado Z71
ใครมีข้อมูลรบกวนด้วยครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าเทียบกับรถที่พึ่งเปิดตัวเชฟโคโลราโด้จัดหนักสุดตอนนี้ครับ ผมไปถาม4ประตูตัวท็อปมาได้ทั้งประกันซ่อมห้าง,ค่าจดทะเบียน,กล้องมองหลังแท้ของศูนย์ ของแถมจิปาถะอื่นๆ ส่วนลดเงินสดเค้าบอกคุยกันได้ รวมๆแล้วขั้นต่ำราวๆ5หมื่นบาท เยอะมากถ้าคิดว่ารถพึ่งเปิดตัวไม่นาน

ออฟไลน์ pee1818

ไทรทันต้องได้มากกว่าวีโก้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตอนนี้ก็คง Triton Vigo หละครับ

ไม่ก็รอดู Colorado อีกสักพักนึงครับ

nithiyod

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเน้นลดเยอะๆกับ option ผมว่าต้องเป็นรุ่นที่ใกล้จะเปลี่ยนโฉมอย่างนาวาร่าผมว่าช่วงนี้ก็เหมาะที่จะซื้อนะครับ น่าจะได้ส่วนลดเยอะมากรถดูบึกๆสวยดี

ออฟไลน์ H3T

คุ้มหรือเปล่าไม่แน่ใจ ไปดู Ranger open cab Wildtrak MY15 8.13 แสน
 สวยที่สุดแล้ว ไม่แน่ใจว่าให้ ESP , TSC , 6 Airbag ด้วยหรือเปล่า สเปคในเว็บไซด์ยังไม่อัพเดท

ออฟไลน์ bojung

เน้นคุ้มค่าคงต้องไปเล่นรถยี่ปุ่นครับ แนะนำเล่นวีโก้กับดีแมกครับ พวกนี้ทนและอึดครับ แต่ว่าดีแมกไม่ค่อยลดครับ ของแถมน้อย ลดเยอะอีกเจ้าก็คือไททัน รองมาก็นาวาร่า ส่วนฟอร์ดช่วงนี้น่าจะมีโปรแรงๆ ลองดูครับ

shueji

วีโก้สิ ปลายโมเดลออฟชั่นครบ ส่วนลดเยอะ

ออฟไลน์ rut191

ถ้าตามหัวข้อคงเป็นvigoแหละครับ แต่ถ้าตัดโปรแรง+ส่วนลดออก  เหลือแต่คุ้มค่าผมจะเอาdmaxครับ

fameta

โปรแรงตอนนี้ก็เห็นมีวีโก้เท่านั้น

lovehome

ได้ข้อมูลมาประมาณนี้ครับ
Vigo Prerunner ส่วนลดเงินสด 7-8 หมื่น + ป.1
Triton plus  ส่วนลดเงินสด 7 หมื่น + ป.1

เหลือ Navara caribre , BT50 PRO HR , Ranger HR , Colorado Z71
ใครมีข้อมูลรบกวนด้วยครับ

วีโก้เห็นมี samsung note แถมด้วย ถ้าได้ส่วนลด + ประกัน 1 เท่านี้ กับsamsung อีก ก็เยอะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
มีญาติซึ่งเป็นพนักงาน TMT เพิ่งถอย Vigo มาครับ
ส่วนลดปกติบวกกับส่วนลดพนักงานเยอะมาก ๆ
จากราคา 1 ล้าน ลดลงมา เหลือแค่ 7 แสนนิด ๆ

RUNDOG

ถ้าไปเน้นโปร เน้นออฟชั่น ก็น่าจะเป็นวีโก้แหละครับ ช่วงนี้ปลายโมเดล จัดหนักเลย