ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสัน livina เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 4251 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
นิสสัน livina เป็นอย่างไรบ้างครับ
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 19:58:12 »
สนใจรถเอนกประสงค์ครับเห็น livina เพิ่งเปิดตัวไม่ทราบว่าดีกว่า ertiga ป่าวครับในแง่ของความกว้างขวางภายในรถครับ และอนาคตอะใหล่จะหายากป่าวครับเพราะผมใช้รถเกิน10ปีครับกลัวจะหาอะใหล่ยากครับ หรือว่าผมจะเลือก mu7 มือสองดีกว่าครับราคาlivinaนี้น่าจะได้mu7มือสองปีใหม่หน้อยครับ ผมมีสมาชิก4คนครับ พ่อแม่ลูก2 (ใหม่สด นำเข้า หรือ มือสอง รถใหญ่กว่าดีครับ)
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: นิสสัน livina เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 20:45:52 »
สนใจรถเอนกประสงค์ครับเห็น livina เพิ่งเปิดตัวไม่ทราบว่าดีกว่า ertiga ป่าวครับในแง่ของความกว้างขวางภายในรถครับ และอนาคตอะใหล่จะหายากป่าวครับเพราะผมใช้รถเกิน10ปีครับกลัวจะหาอะใหล่ยากครับ หรือว่าผมจะเลือก mu7 มือสองดีกว่าครับราคาlivinaนี้น่าจะได้mu7มือสองปีใหม่หน้อยครับ ผมมีสมาชิก4คนครับ พ่อแม่ลูก2 (ใหม่สด นำเข้า หรือ มือสอง รถใหญ่กว่าดีครับ)

Livina ชนกับ Ecosport ตามโฆษณากระทู้ข้างล่างนะครับ ลองไปดูก่อน ส่วนเรื่องอะไหล่เครื่องยนต์น่าจะตัวเดียวกับ Slyphy ครับ หาง่าย แต่อะไหล่บอดี้ ไม่ทราบครับ

ถ้าจะเอาความกว้างขวาง กับอะไหล่หาง่าย ลองรอดู Jazz กำลังเปิดตัวไหมครับ ผมว่า สมาชิก4-5คนJazz เอาอยู่ครับ อเนกประสงค์ด้วยครับ
ถ้างบระดับนี้ อีกตัวเลือก ภายในกว้าง แต่ไม่อเนกประสงค์เท่า คือ City นะครับ (ปล. ผมเป็นคนชอบ 5ประตูครับ ถ้าเป็นผม ดูJazzก่อน)

ออฟไลน์ honest

• Full Member
Re: นิสสัน livina เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 00:09:38 »
ผมว่าตัวรถกว้างเลยแหละครับ ส่วนอะไหล่ไม่น่ากลัวเพราะใช้ร่วมกับ sylphy และ pulsar

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 06:51:14 »
ใช้รถเกิน 10 ปี อย่าเอามือสองเลยครับ

เอาจริงๆ ช่วงนี้อแวนซ่ามีโปรอยู่ ลองไปเทียบราคาดูครับ
ใช้ยาวๆ 10 ปี Avanza เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ (จริงๆมีฟรีดอีกคันที่น่าสนใจ)

Livina ยังไม่เคยเห็น ยังไม่ขอตอบอะไรมาก
แต่ดูเครื่อง+เกียรแล้ว ผมว่าน่าจะแรง+ประหยัด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 08:20:14 »
นี่ขนาดเอาตัวธรรมดามา ยังน่าใช้เลย ถ้าเอาตัว 7 ที่นั่งมา ว้าว กว่านี้ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 08:24:28 »
ผมว่า MU-7 น่าสนใจมากๆนะครับ อะไหล่ใช้ร่วมกับ D-Max ได้ไม่ต้องกังวลเลยแม้จะผ่านไป 20 ปีเว้นอะไหล่ตัวถังบางชิ้นที่ไม่ได้แชร์ที่เหลือไม่น่าเป็นกังวลเลยครับตั้งแต่ MU-X ออกราคามือสองร่วงเยอะดีปีใหม่ๆ 8-9 แสนก็หาได้ไม่ยากปีเก่าๆ 5 แสนก็มี แต่ถ้าป้ายแดงใช้รถนานๆอย่างนี้เน้นรถที่ผลิตในประเทศดีกว่าครับดูแล้ว Jazz ใหม่นี่แหละน่าสนใจมากๆถ้าอยากได้แบบยกสูงก็รอ Vezel ที่จะมาปลายปีนี้ดีกว่าครับไม่งั้นก็ Ecosport พวกรถนำเข้ารอดูอีกหน่อยนึงว่ามีปัญหาอะไรกันบ้างมั๊ยเพราะดูแล้วคุณเน้นเรื่องการใช้งานเป็นหลัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 13:24:16 »

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 17:15:42 »
ใช้สิบปีออกมือหนึ่งดีกว่าครับ Livina ผมว่าเป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ ราคาไม่แพง รถก็ดูกว้างดีด้วย อะไหล่รุ่นนี้ไม่น่าห่วงครับ เพราะใช้ร่วมกับรุ่นอื่นของนิสสันได้