ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดีละเขาว่า ML250 ก็มีรับประกัน 5ปีไม่จำกัดระยะทาง(รอ New X5 อยู่)  (อ่าน 6605 ครั้ง)

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
รอออออออออออออออ X5 แต่หลังๆพอทราบข่าวเรื่องราคาดูท่าจะแพงกว่า ML250 ซะแว้ว  และ ML ก็ได้ข่าวว่ามีการรับประกัน 5 ปีด้วย อืมมมมม เอาไงดีละ

*มีท่านใดรอเจ้า nwe X5 บ้างครับ*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 14:34:36 โดย poona »
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
รอดูดีกว่าครับผมว่าราคาไม่ทิ้งกันมากนะครับแต่ถ้าเบนซ์รับประกัน 5 ปีจริงก็ดูน่าสนใจชั้นเยอะอยู่ที่ว่ารีบใช้รึเปล่าไม่รีบรอดูไม่เสียหาย
ตอนคราวที่แล้วMotor Expo เอา X5 M Sport มาโชว์ลองเข้าไปนั่งส่วนตัวผมประทับใจกว่า ML นะครับดูทดสอบเอาเรื่องการขับขี่ไปเทียบกับ Cayenne
Diesel ได้สบายเลยครับแต่ภายในไม่หรูเท่าปัญหาที่จะเจอถ้าเบนซ์รับประกัน 5 ปีจริงราคาขายต่อยิ่งมีระยะห่างน่าจะมากขึ้นนะครับถ้าใช้ยาวก็
ไม่ต้องซีเรียสเรื่องนี้

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
X5 ตัว Top ประกอบใน ผมได้ราคามาคร่าวๆ ที่ 5.7 - 5.8 ล้านครับ ส่วน ML ตัว Top ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะ 5 ล้านนิดๆ ต่างกันราวๆ 7 แสน แต่เครื่อง BMW แรงกว่าครับ อุปกรณ์ต่างๆ ของ BMW ยังไม่ทราบเหมือนกัน แต่ไม่น่าดีเท่าตัวประกอบนอกที่เอามาโชว์ ตัวนั้นรู้สึกจะ 7 ล้านกว่าๆ

ส่วนต่างกัน 7 แสน มากไม่มาก แล้วแต่ฐานะแต่ละคนหล่ะครับ

ออฟไลน์ delete

ผมว่า ML ก็ไม่เลวนะครับ
ฟังจากน้าติ่ง บก.นักเลงรถ แกชอบมากกว่า X5 เสียอีก
แถมราคาขายต่อดีกว่าด้วยเพราะเป็นเบนซ์

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ถ้าเดินทางหลายคน
ผมปลื้มกับเบาะแถว2ของ ML มากกว่าครับ นั่งสบายมากๆ องศาการเอนปรับได้ดีกว่า เบาะรับต้นขาได้ดี
ส่วน X5 ตัวใหม่เบาะแถว 2 ชัน และสั้นเกินไปครับ นั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่  ลองไปนั่งใน X1 กลับนั่งสบายกว่าอย่างรู้สึกสงสัยเลยครับ
การขับขี่จากนิตยสารต่างชาติ เค้าว่า X5 ตัวใหม่ขับดีอยู่ครับ
การขับบนถนนเรียบที่มีโค้งเยอะเริ่มใกล้เคียงกับ Cayenne เข้าไปทุกทีแล้วครับ
แต่เค้าว่ากระด้างมากกว่าตัวเก่าอยู่นะครับ

อันนี้อยู่ที่รสนิยมแล้วละครับ
เคยขับ ML ตัวเก่า เป็นรถที่ขับสบายมากๆครับ นุ่มนวลดี เก็บลอยต่อถนนได้ดีมาก
กระเทือนน้อยกว่า Cayenne พอสมควร แต่เข้าโค้งมีอาการโคลงไปมามากอยู่ครับ 

ออฟไลน์ Nikle_pk

เป็นผม ปลื้ม ML อยู่แล้วผมคงไม่รอ X5 ครับ
แต่ จขกท.ถ้ายังไม่ถึงขั้นปลื้ม ML รอก่อนก็ได้ครับ
แต่สำหรับผม ถ้าพร้อมไม่รอแล้วครับ หุหุ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
ถ้าเดินทางหลายคน
ผมปลื้มกับเบาะแถว2ของ ML มากกว่าครับ นั่งสบายมากๆ องศาการเอนปรับได้ดีกว่า เบาะรับต้นขาได้ดี
ส่วน X5 ตัวใหม่เบาะแถว 2 ชัน และสั้นเกินไปครับ นั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่  ลองไปนั่งใน X1 กลับนั่งสบายกว่าอย่างรู้สึกสงสัยเลยครับ
การขับขี่จากนิตยสารต่างชาติ เค้าว่า X5 ตัวใหม่ขับดีอยู่ครับ
การขับบนถนนเรียบที่มีโค้งเยอะเริ่มใกล้เคียงกับ Cayenne เข้าไปทุกทีแล้วครับ
แต่เค้าว่ากระด้างมากกว่าตัวเก่าอยู่นะครับ

อันนี้อยู่ที่รสนิยมแล้วละครับ
เคยขับ ML ตัวเก่า เป็นรถที่ขับสบายมากๆครับ นุ่มนวลดี เก็บลอยต่อถนนได้ดีมาก
กระเทือนน้อยกว่า Cayenne พอสมควร แต่เข้าโค้งมีอาการโคลงไปมามากอยู่ครับ 

เรื่องเบาะนี่เห็นด้วยตามที่คุณ TheBestorNothing ว่ามาเลยครับ แต่อยากจะทักเรื่องช่วงล่างนิดนึงครับ เคยไปขับ ML250 AMG อยู่พักนึง ผมว่าช่วงล่างมันแข็งพอตัวนะครับ อาจจะเป็นเพราะล้อด้วยมั้ง เทียบกับ Cayenne ผมเพราะตัว Cayenne มี Air Suspension แต่ ML 250 AMG ไม่มี ทีนี้เทียบกับ X5 เห็นว่าตัวล่าง 2.5d ไม่มี VDC (Variable Damper Control) แต่ตัว 3.0d จะมี VDC มาด้วย เลยคิดว่าตัว 3.0d น่าจะขับสบายกว่าครับ

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ. จริงๆรถก็ไม่ได้รีบ x5 รอได้ แต่ ราคามันกระโดดไปมากกว่าที่คุยกับ 0 นะครับ สูงขึ้นเยอะๆเลยละ ก็เลยเห็นข้อมูล ml259 มีการรับประกันห้าปีด้วย.  มันก็เลยอดคิดไม่ได้.
ส่วนตัวชอบ X5 มากกว่า ML นะครับ (99%เป็นพลขับให้ ผบ และ เจ้านายน้อยนั่ง). เคยเข้าไปนั่งด้านหน้าและจัดท่านั่งดูใน ML  ไม่ค่อยถูกใจครับ
ชอบ X5 มากกว่า. นั่งแล้วมันอยากขับมากกว่า ml.

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ผมรอNew X5 อยู่ครับ เซลล์บอกรับรถไม่เกินเดือน7 แต่ตอนนี้ยังไม่คืบหน้าว่ามีออปชั้นไรบ้าง รวมถึง

ราคาที่จะออกมาเป็นทางการ ใครมีข่าวสารอะไรบ้างไหมครับ

ใจจริงตอนนี้อยากยุคุณแม่ให้ไปevoqueมาก แต่ด้วยราคาขายต่อ รวมถึงขนาด คุณแม่คงไม่ยอม

อีกกรณีนึงคือยุคุณแม่ไปX6 แต่ก็เป็นรถปลายอายุตลาด ซื้อไปก็กลัวราคาตก ท่านๆ ว่าไงดีอ่ะครับ

ปล. เสียค่าจองไป100000บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 12:37:25 โดย sigmund »

ออฟไลน์ TorTy

X6 ลืมได้เลยครับนะเวลานี้ถ้าเล่นต้องไปมือ 2 แล้วแหละครับยิ่งนั่งหลังตัวสูงๆหน่อยไม่ค่อยโอเค
evoque ได้ความแปลกใหม่แต่ส่วนตัวราคานี้เฉพาะ SUV ผมจัด X3 ครับแต่รอ minor นะครับ

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
X6 ลืมได้เลยครับนะเวลานี้ถ้าเล่นต้องไปมือ 2 แล้วแหละครับยิ่งนั่งหลังตัวสูงๆหน่อยไม่ค่อยโอเค
evoque ได้ความแปลกใหม่แต่ส่วนตัวราคานี้เฉพาะ SUV ผมจัด X3 ครับแต่รอ minor นะครับ
หมายถึงราคาใช่ไหมครับ เลยต้องไปเล่นมือ2 ตอนนี้ราคาตลาดคร่าวๆ เท่าไหร่พอจะทราบไหมครับ

ออฟไลน์ cefboy

ML 250 เป็นรถที่ตอบโจทย์ออกต่างจังหวัดที่ดี ครับ กว้างสบาย ประหยัดน้ำมัน แต่ถ้ามีเบาะสามแถวจะแจ่มมากครับ

ของพี่ผมออกมาก่อนกลางปีที่แล้ว จองไปหกเดือน ได้ประกันสามปีไม่จำกัดระยะทาง ถ้าได้ถึงห้าปีผมว่า ดีมากๆเลยครับ รับประกันสำคัญมากสำหรับรถเทอรโบดีเซล ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เลือกยากทั้งคู่เลยครับ

ML โฉมนี้ ใหญ่ ดูดีมากๆ

เป็นผมเลือก X5 เพราะความใหม่ แค่นั้นครับ

x5 sDrive25d ราคา 4.7
x5 xDrive25d ราคา 5.7-5.9