ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าติดฟิล์มมาแล้ว ไม่ชอบสีฟิล์ม ...จะเปลี่ยน?  (อ่าน 6355 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
ฟิล์มเดิมที่ติดมา ค่อนข้างเขียวใสมาก...มองจากด้านนอก เห็นอ่ะค่ะ อยากให้เป็นส่วนตัวหน่อย
ถ้าจะลอกเปลี่ยนฟิล์มใหม่ จะต้องรอให้เกินกี่วันไม๊คะ? หรือลอกติดใหม่ได้เลย ไม่ต้องรอว่ากี่วันๆ

กระจกบานหลัง ถ้ากลัวไล่ฝ้าเสียหายหรือเส้นขาด เราติดแค่บานหน้า กับรอบข้าง แล้วบานหลังเราไม่ลอกออก แต่ติดทับลงไปเลย จะได้ไม๊คะ? (หรือไม่ควรติดทับ)  สนใจ 3M FX20น่ะค่ะ

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: ถ้าติดฟิล์มมาแล้ว ไม่ชอบสีฟิล์ม ...จะเปลี่ยน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 20:39:14 »
เคยมีประสบการณ์ครับ คุณพ่อไปติดมา รถสีบรอนซ์เงินแต่แกติดฟิล์มสีบรอนซ์ทองมา คุณแม่สั่งให้ลอกออกวันนั้นเลยครับ

ผมว่าลอกเลยไม่ต้องรอน่าจะดีครับ เพราะฟิล์มยังไม่ติดกระจกดีน่าจะลอกง่ายกว่าปล่อยไว้หลายวันแล้ว

ออฟไลน์ TorTy

Re: ถ้าติดฟิล์มมาแล้ว ไม่ชอบสีฟิล์ม ...จะเปลี่ยน?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 21:05:42 »
ยิ่งลอกออกเร็วเท่าไหร่ยิ่งดีเพราะฟิล์มที่ติดมายังไม่แห้งสนิทกาวที่ติดอยู่ก็จลองง่ายครับสิ่งที่ต้องระวังย้ำช่างคือไล่ฝ่าครับเพราะถ้าไม่ระวังทำขาด
มันจะใช้ได้แค่บางเส้นครับหาร้านดีๆครับอย่าใจร้อนคราวนี้ลองให้เค้าเอาตัวอย่างฟิล์มลองแปะเทียบที่กระจกเราก่อนเลยครับ
ที่สำคัญอย่ามืดจนเกินไปครับโดยเฉพาะบานหน้าอันตรายครับขับไม่สบายด้วย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:52:39 »
บอกตรงๆ  รถใหม่ e300 สีเงิน เราติดฟิล์มที่เค้าว่าดีๆๆกัน  vk30รอบคัน vk55บานหน้า  แต่มันใสจัง -"-  แถมยังเขียวมาเชียว... ในรถไม่ค่อยร้อน แต่ด้านหน้า แดดส่องก็แสบตา+ร้อนค่ะ

รถเก่าคันนึง crvสีทอง เราติด 3m c40 ยังดูสวยกว่า กันร้อนก็โอเค (แต่ก็ยังไม่ค่อยถูกใจ เพราะเวลาเรามองออกไปนอกรถ สีมันออกชาๆเหลืองๆ ฟ้าเหลืองไปหมด แต่หลังๆก็ดีขึ้นนะคะ)

สองตัวนี้...คิดว่า กันร้อนได้พอๆกันเลย  ไม่ถึงกับเย็น มีอุ่นๆ ไม่ค่อยร้อน... แต่จริงๆไม่ค่อยกลัวร้อนน่ะค่ะ  รถที่เคยขับมาตั้งแต่สมัยก่อน เราไม่ได้ติดเลย ขับใสๆเลย ก็ไม่ได้ร้อนอะไรมากมาย เราเปิดแอร์+แว่น ก็โอเคละ

ทีนี้ หลังคาแก้ว เราติด3m fx30  ฟิล์มสวยอ่ะค่ะ ออกโทนเทาดำ แล้วเรื้อฟิล์มสีเนียนตามากๆ(อาจจะเพราะมันบางกว่าvk) เลยคิดอยากติด fx20รอบคัน และบานหน้าfx50 

ทีนี้ ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปร้านเลยค่ะ เล็งๆ27speed ไว้ เค้าก็เตือนเรื่องไล่ฝ้า แต่เค้าว่าก็ทำได้ แบบระวังๆ (แอบกลัว) ทีนี้เลยลองคิดว่า งั้นบานหลังที่มีไล่้า เราติดทับ(fx20)  เลยได้ป่าวคะ?  รอบคันกับบานหน้าก็ลอกออก แล้วค่อยติดfx20 fx50  บานหลัง ติดทับ จะเละเทะไม๊คะ

ออฟไลน์ tp09

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:00:55 »
ผมว่าฟิล์ม VK Series เป็นฟิล์มที่ดีที่สุดเลยนะครับ ออกแดดไม่แสบผิวเลย ถ้าลอกออกเสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:03:26 »
VK ตอนนี้บ้านผมใช้ตัว
VK30 ทั้งบ้านเลยครับ เพราะมันมืดกำลังดีสุดแล้ว ขับไม่ลำบากนะคับ กันร้อนดีด้วย
ถ้าชอบมืดสุดๆก็ VK15 แต่มันมืดไป
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:22:07 »
รอบข้าง VK15
บานหน้า VK30

แบบนี้กำลังดีเลย

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 09:14:00 »
ผมเพิ่งติดมาครับ 3m กับ เบอร์ FX20 ทั้งคัน ขับกลางคืนไม่มืดมาก แต่ถ้ากลัวว่าด้านหน้ามืด ก้เอา FX30 บางลงหน่อยก็ได้ครับ  ของผม ทั้งคัน FX20 มันเป็นส่วนตัวนะครับ ฟิล์มดำ ไม่มี ปรอท ติดกับรถ สี ขาว  แต่บางคนติด Fx5 แต่ไม่แนะนำ มืดไป

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 15:47:57 »
ทำไมvk30 ของเรามันใสจัง
จอดกลางแดด จากข้างนอกมองเข้าไป เห็นข้างในอ่ะค่ะ
ฟิล์มก็เขียวๆใสๆ ทำให้รถดูไม่สวยเลย

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 16:59:34 »
ทำไมvk30 ของเรามันใสจัง
จอดกลางแดด จากข้างนอกมองเข้าไป เห็นข้างในอ่ะค่ะ
ฟิล์มก็เขียวๆใสๆ ทำให้รถดูไม่สวยเลย

ไปติด VK30 รอบคันมาเหมือนกัน..ยังดูใสอยู่จริงๆครับ..กำลังว่าจะไปติดทับอีกชั้นแค่ 3 บานหลัง แต่คงเอาฟิลม์ดำรุ่นถูกสุดติดแล้วครับ :-\

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 00:31:23 »
ถ้าติดทับลงไป ไม่รู้จะเนียนรึเปล่าเนอะ ...แล้วถ้าเอาvk30ติดทับvk30  ไม่รู้มันจะกั้นสัญญาณพวกมือถือกับเนวิฯไม๊ เพราะชั้นปรอทมันหนาขึ้นอีก...

แต่ที่สำคัญ เราไม่ชอบvkแล้ว มันเขียว ดูไม่สวย (โทนเทาดำสวยกว่า จะปรอทหรือไม่ปรอทก็ตาม)

ออฟไลน์ honest

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 07:31:22 »
ติดทับได้ครับ รถผมติดทับสามบานหลังอยู่

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 07:52:08 »
แล้วถ้าคนละเบอร์ ติดทับกันล่ะคะ  เช่น เอาfx30หรือ fx20ติดทับ vk30

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 08:36:18 »
แล้วถ้าคนละเบอร์ ติดทับกันล่ะคะ  เช่น เอาfx30หรือ fx20ติดทับ vk30

ติดทับได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อเลยครับ ข้อดีคือเย็นขึ้นแน่นอน..แต่อาจจะทำให้ฟิลม์เป็นรอยเวลาเลื่อนกระจกข้างขึ้น-ลง เพราะมันหนาเกินไป (เป็นเฉพาะรุ่น) และถ้าฟิลม์ดำมากไปอาจจะทำให้เกิดอันตรายในการขับขี่ตอนกลางคืน ของผมรอบคัน vk30 กลางคืนกำลังดีเลย ไม่มืดเกินไป ขับสบาย..แต่กลางวันดูใสไปหน่อยเลยจะไปติดซ้ำ เดี๋ยวผมจะไปติดพฤหัสนี้ซ้อน 3 บานหลังครับ แล้วจะลงรูปให้ดูเผื่อตัดสินใจใหม่ ( เสียดาย v-kool อย่าไปลอกออกเลยครับ )

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 20:20:53 »
ถ้ายังติดมาไม่นานเท่าไหร่ก็ลอกออกเถอะครับถ้าส่วนตัวเราไม่ชอบเห็นแล้วมันขัดลูกตาจริงๆ
และถ้าเลือกจะติดใหม่ทั้งทีเลือกลามีน่าเถอะครับ สินค้าเค้าคุณภาพอยากให้ลองครับจะได้ไม่เสียเวลามาลอกออกเสียกระจกเปล่าๆครับ

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:29:24 »
ลอกได้ครับถ้าช่างเก่งๆ ไม่แนะนำติดทับเพราะประกันจะจบเลย ส่วน FX20 นี่ส่วนตัวใช้อยู่ครับ ผมว่ามองรุ่นดีๆหน่อยดีกว่าครับ รุ่นนี้กันร้อนไม่ค่อยดี กลัวจะต้องมาเปลี่ยนอีกรอบ