ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัดสินใจทีครับ นิสสัน livina ป้ายแดง746000 หรือ mu7 มือสองปี2011 7แสนต้น ดี  (อ่าน 4314 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับคิดไม่ตกจริงๆครับระหว่าง livina ป้ายแดง(รถนำเข้าอินโด) หรือ mu7 มือสอง ปี2011 (รถ2ปี)ราคาใกล้เคียงกัน ถ้าใช้ระยะยาวประมาณ10ปีตัวไหนจะดีกว่าครับในอนาคตเรื่องของอะใหล่และปัญหาจุกจิกตามมา เบนซินหรือดีเซลก็ได้ครับ ใช้ขับต่างจังหวัดครับ อยากได้รถที่คุ้มที่สุดกับการที่จะต้องจ่ายเงินเกือบ1ล้านนะครับ เป็นรถคันเดียวของบ้านครับ

ออฟไลน์ ThinkOutBox

• **
  • Learn Trading from Real Trader
mu7 ครับ ครบตามวัตถุประสงค์ที่คุณตั้งไว้ รถอายุแค่ 2 ปี ถ้าได้สภาพดีๆ  นะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ถ้าโจทย์ใช่ต่างจังหวัด ใช้ยาว ผมเชียร์ Mu-7 ครับ

ซ่อมดูแลง่าย หลากหลาย คันใหญ่กว่า

ที่สำคัญคงเป็นเรื่องสภาพครับ ถ้าเอี่ยม น่าสนมาก ดูแลดีๆ 10 ปีสบายๆครับ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
mu7  2011อยู่แล้วเพราะใช้อยู่ เช็คตามระยะให้ครบสบายไปอีก10ปี
แต่ต้องได้รถสวยมานะคับ รุ่นนี้มีอะไรหลังไมค์ได้คับตอนนี้วิ่งไป90,000นิดๆ
ยังไม่มีอะไรน้าเป็นห่วงเลย ยกเว้นยางยังไม่ได้เปลื่ยนเลยตั้งแต่วันแรก555
กำลังมองหาล้อ+ยาง ออลนิวอยู่คับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Highway Star

มิวเซเวนสิครับ ทนกว่า เอนกประสงค์กว่า ขับดีกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

ใช้รถ 10 ปี คงต้องมองที่ความทนทาน
และการซ่อมบำรุงที่ง่าย เป็นหลัก เพราะงั้น
โจทย์นี้ Mu-7 ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Mu7 ประหยัดด้วย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยว่า MU-7 ครับ

ออฟไลน์ nithiyod

ผมกลับมองว่ารถป้ายแดงดีที่สุดเลยเชียร์ Livina ครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

ถ้าคุณบอก *ใช้เป็นคันเดียวของบ้าน* ต้องมองรถใหญ่แล้ว

MU7 เลยครับ จะไปกับพ่อแม่พี่น้องลูกหลานเหลนโหลน ไปได้สบาย ใส่ของได้เยอะแยะ ใช้ไปขายต่อก็ไม่เจ็บตัวมาก

อีกหน่อยมีสมาชิกใหม่เพิ่มจะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัว ว่ารถเล็กเกินไป
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ sukhontha

ผมว่าอันนี้ตัดสินใจยากนะ  ไอ้คันหนึ่งก็ดูมีภาษีดีกว่าเห็น ๆ   แต่ติดคำว่า  มือสอง  อีกคัน  ใหม่สด  แต่ติดที่เล็ก ค่อนข้างจะบอบบาง(ในความคิดหลาย ๆคน).....

ดีที่สุดนำสมาชิกภายในบ้านทั้งหมด  ไปลองนั่งดูทั้งคู่.....แล้วลงมติกันว่าเอาคันไหน?  เสียงส่วนใหญ่ว่าอย่างไร  เอาอย่างนั้นครับ

แต่หากเป็นผม  ผมชอบใช้ lpg ผมคงเลือกเจ้าตัวเล็กแล้วติดแก๊ส  แปดสิบตัง/โล..  เงินเดือนเหลือบานเลย  รวย ๆๆ....

ออฟไลน์ H.

ไม่สนพวก 7 ที่นั่งคันอื่นหรอครับ - -"
H.

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
Livina เป็นรถอเนกประสงค์ขนาดเล็กที่ผมชอบที่สุดเลยครับ(ถ้าไม่นับเรื่องมีแค่ 5 ที่นั่ง) ถ้าแข่งกะพวกป้ายแดงในเซกเมนต์เดียวกัน ผมเชียร์ตัวนี้ขาดใจเลย  :D

แต่พอมาเทียบกะ Mu7 แล้ว... ถ้าได้สภาพดีๆสวยๆจิง ผมว่า Mu7 ชนะไปหลายกระบวนท่าครับ ที่จริงแล้วไม่ว่ารุ่นไหน ถ้าเราได้มือสองสภาพดีๆจิงๆมา ยังไงก็คุ้มเงินกว่ามือหนึ่งอยู่แล้วครับผมว่า

ออฟไลน์ topus0230

• **
ผมเดาว่าจขกท คงอยากได้ MU7 มากกว่านะ แต่กลัวเรื่องซ่อมเลยได้ตัวเลือกอีกตัวเป็น Livina ดังนั้นจุดตัดสินจึงอยู่ที่ MU7 มือสอง ต้องหาสภาพดีๆให้ได้ครับ เป็นผมจะพยายามหาจนกว่า MU7 ที่เข้าตาครับ 

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาใหญ่ และอยากได้คันใหญ่ mu7
เตรียมตังส์ไว้เปลี่ยนของเหลว ช่วงล่าง shock up แบตเตอร์รี่ สายพาน ยาง  เตรียมเงินจ่ายค่า maintain 35000 k บาท
ราคา รถ 720000 ถ้าผ่อน ดาว 200000 ดอก7.5% ผ่อน 4 ปี ดอกรวม 156000 สมติราคาและดอกเองนะครับ

แต่ถ้า livina
รถเล้กกว่า ไม่เสีย maintenance
ราคา top 742000 ดาว 200000 ดอก 2.5% ผ่อน 4ปี ดอกรวม 54200 ค่อเดือน12,421 ผมสมติดอกเอาเองนะครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้