ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถช่วยแนะนำทีครับผม  (อ่าน 2287 ครั้ง)

ออฟไลน์ korakodlove

• Jr. Member
  • **
จะออกรถช่วยแนะนำทีครับผม
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 18:30:37 »
ที่ดูไว้ mazda 2  ตัว 5 ประตูเกียร์ mt มีโปรลดเงินสด 60,000  ประกันภัยชั้น 1
และอื่นๆจิปาถะคับ พ่นกันสนิม เคลือบสี
และ city 2014 ตัว mt เหมือนกันแต่รอรถนานมากคับ ของแถมคงได้ไม่มาก

และตัวเลือกสุดท้าย yaris โฉมเก่า มือ2 คิดว่าจะนำมาติดแก๊สครับ

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ city ที่เลือกเพราะสามารถเติม e85 ได้ หรือจะเลือกมาสด้า2 ที่ได้ส่วนลดดีคับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: จะออกรถช่วยแนะนำทีครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:05:31 »
City สดกว่า
M2 ปีหน้าเปลี่ยนโฉม

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:10:15 »
เฟียสต้า ลด1แสน แถมประกัน 1
อีกตัวเลือกครับ

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 14:12:22 »
กับมาสด้า 2... ตอนนี้ผมถือว่าตกรุ่นไปแล้วครับกับเครื่อง MZR ที่มีจุดเด่นด่านความอืดและการกินน้ำมัน เผลอๆอีกไม่นานมาสด้าเอา 2 มาเล่นตลาดอีโคคาร์ วางเครื่อง skyactive 1200 + E85 มา คนซื้อช่วงนี้จะน้ำตาตกเอาครับ เพราะงั้นถ้าจะออกตอนนี้ ผมว่าตัดมาสด้าสองป้ายแดงออกก่อนดีกว่านะครับ ไม่ก็ไปหามือสองเอา ตัวนี้ราคาลงแรงอยู่ครับ

ออฟไลน์ Livezion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 20:41:56 »
กับมาสด้า 2... ตอนนี้ผมถือว่าตกรุ่นไปแล้วครับกับเครื่อง MZR ที่มีจุดเด่นด่านความอืดและการกินน้ำมัน เผลอๆอีกไม่นานมาสด้าเอา 2 มาเล่นตลาดอีโคคาร์ วางเครื่อง skyactive 1200 + E85 มา คนซื้อช่วงนี้จะน้ำตาตกเอาครับ เพราะงั้นถ้าจะออกตอนนี้ ผมว่าตัดมาสด้าสองป้ายแดงออกก่อนดีกว่านะครับ ไม่ก็ไปหามือสองเอา ตัวนี้ราคาลงแรงอยู่ครับ

ถ้าพี่ได้เคยขับ mzr + 5MT จะไม่พูดแบบนี้แน่นอนครับ เหมือนรถคนละคันกับ at รุ่นโบราณที่แสนอืด

ในเรื่องความแรงแบบเดิมๆของ 1.5 เกียร์ mt ในตลาดเรา ถ้าไปดูม้าลงพื้นจะพบว่ามันลงเท่าๆกันหมดครับ ห่างกันไม่เกิน 4-5 ตัว

เดิมๆด้วยกันเทียบกับ 1nz / L15a ยังไงก็ทิ้งกันไม่ขาด   แต่ฟิลลิ่ง mz2 ดีกว่าครัชสั้น เข้าเกียร์ง่าย และ เร็ว

ถ้าเป็น yaris 1nz เกียร์ธรรมดาเวลาเข้าเกียร์จะรู้สึกเหมือนหลวมๆเข้าไม่สุด และบางทีเข้ายาก แต่ถ้าเรื่องความแรง + เอาไปแต่งต่อ 1nz กินเรียบ ทำนิดหน่อยก็ไล่พวกเครื่อง 1.8-2.0 ได้สบาย

ส่วน city ยังไม่เคยขับ แต่ผมว่าถ้าชอบรถ 5ประตูมากกว่า  ได้ส่วนลดขนาดนี้เอา mazda2 เถอะครับของแถมเหมือนเทกระจาดแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 20:48:03 โดย Livezion »

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 20:07:51 »

ถ้าพี่ได้เคยขับ mzr + 5MT จะไม่พูดแบบนี้แน่นอนครับ เหมือนรถคนละคันกับ at รุ่นโบราณที่แสนอืด

ในเรื่องความแรงแบบเดิมๆของ 1.5 เกียร์ mt ในตลาดเรา ถ้าไปดูม้าลงพื้นจะพบว่ามันลงเท่าๆกันหมดครับ ห่างกันไม่เกิน 4-5 ตัว

เดิมๆด้วยกันเทียบกับ 1nz / L15a ยังไงก็ทิ้งกันไม่ขาด   แต่ฟิลลิ่ง mz2 ดีกว่าครัชสั้น เข้าเกียร์ง่าย และ เร็ว

ถ้าเป็น yaris 1nz เกียร์ธรรมดาเวลาเข้าเกียร์จะรู้สึกเหมือนหลวมๆเข้าไม่สุด และบางทีเข้ายาก แต่ถ้าเรื่องความแรง + เอาไปแต่งต่อ 1nz กินเรียบ ทำนิดหน่อยก็ไล่พวกเครื่อง 1.8-2.0 ได้สบาย

ส่วน city ยังไม่เคยขับ แต่ผมว่าถ้าชอบรถ 5ประตูมากกว่า  ได้ส่วนลดขนาดนี้เอา mazda2 เถอะครับของแถมเหมือนเทกระจาดแน่นอน

อ้อ โทดทีครับ ลืมดูว่า จขกท สนตัว MT ถ้าเป็นตัวนี้ก็คงกระฉับกระเฉงอยู่(ฟังคนอื่นมา เพราะเคยขับแต่ตัว AT)
แต่ยังไงก็ตาม ผมคิดว่า ถ้าจะออก M2 จริงๆเนี่ย อย่าได้คิดจะขายต่อเลย ราคาตกกราวรูดมากครับ เอาง่ายๆ ผมเคยเกือบจะได้รุ่นนี้มือสอง อายุไม่ถึงปี ในราคาถูกกว่าป้ายแดงสองแสน แล้วยิ่งตอนนี้คือมันปลายโมเดลสุดๆแล้ว ยังลดแค่หกหมื่น ขนาดตอนซิตี้จะเปลี่ยนโฉมยังลดแสนเลยนะครับ ผมเลยคิดว่าซิตี้ใหม่น่าสนกว่า ทั้งเติม e85 อุปกรณ์ด้านความปลอดภัยมาแบบครบๆ ละก็เป็นตัว MT ด้วย จี๊ดจ๊าดไม่แพ้กันแน่นอน การดูแลรักษาระยะยาวก็สบายใจนานกว่าครับ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 00:16:04 »
มือ1ดีกว่าครับ

สุดแล้วแต่จะชอบแล้วกัน

เป็นผมเลือก City ครับ