ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคับ ESTIMA 3.5G ปี09 มือสอง น่าเล่นไหมครับ ถ้าซื้อมาใช้ยาวๆ พอไหวไหมครับ  (อ่าน 2620 ครั้ง)

ออฟไลน์ jingjoes

• Newbie
  • *

ตัวนี้ราคามือสองควรจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ปัจจุบันมี G9. กับฮอนด้าสตรีม.  แต่เพิ่งขาย สตรีมไปเลยอยากจะหารถมาแทนเจ้าสตรีมครับ

อยากจะรบกวนสอบถามพี่ๆว่า. ถ้าจะซื้อใช้ยาวๆ  เรื่องการบำรุ่งรักษาจัดว่าอยู่ในระดับไหนครับ

ค่าใช้จ่ายสูงมากไหมครับ  จิงๆ มองตัวไฮบริด มือสองด้วย แบบที่ผู้ขายเพิ่งเปลี่ยนแบตไฮบริดมา

แต่ก็มีเพื่อนทักว่า เป็นไฮบริดโบราณ ไม่ค่อยโอเคร.  ไม่ทราบว่าจิงไหมครับ

ขอความคิดเห็นพี่ๆด้วยครับ

งบมีอยู่ประมาณ 1.3m

จิงๆอีกตัวที่ดูๆก็. STEP WAGON  ปี 13  มือสอง ประมาณ 1m

ออฟไลน์ ixoxi999

• Jr. Member
  • **
3.5G น่าเล่นกว่า 2.4 เยอะครับ เพราะเกียร์ไม่ใช่ CVT แต่ก็กินน้ำมันพอสมควรถ้าใช้ในเมือง

ไม่รู้ว่า ดูจากที่ไหนครับ ตัว 3.5G เพราะถ้าใน one2car คันนั้นเป็นรถประมูลกรมศุลครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ถ้าตัวไฮบริดไม่ควรเล่น

ออฟไลน์ Etonkenchi

• Newbie
  • *
.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:10:12 »
ผมก็ชอบครับรุ่นนี้แต่กังวลเรื่องอะไหล่เวลาซ่อมบำรุง และอะไหล่ตัวถังที่ราคาแพงมากและต้องสั่งเข้ามาหรือหาได้บางชิ้นจากเซียงกง

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
น่าใช้กว่า ตัว 2.4 แต่หายากนะ มีไม่มาก