ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูอีกครั้งกับเซฟครูส 2 เวอร์ชั่น และ ที่รุ่นใหม่ที่จะขายที่จีนก่อนใคร  (อ่าน 5032 ครั้ง)

ออฟไลน์ guide79

• Full Member
มาดูด้านหน้า สีแดงเวอร์ชั่นไมเนอร์ที่จีน (น่าจะเข้ามาในบ้านเรา) สีน้ำเงินรุ่นไม่เนอร์ในอเมริกา สีขาวตัวใหม่ ขายที่จีนก่อนใคร

ออฟไลน์ guide79

ด้านท้าย สีแดงไมเนอร์ที่จีน แบบนี้น่าจะเข้ามาในบ้านเรา ส่วนของอเมริกายังเป็นแบบเก่า ส่วนรุ่นใหม่จีนได้ใช้ก่อนใคร

ออฟไลน์ nai_innova

เครื่องยนต์ เกียร์ เปลี่ยนหรือปล่าว ถ้าเหมือนเดิมคงยาก

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ชอบคันน้ำเงินมากสุดครับ  คันขาวเห่ยดีครับ เหมาะกับรสนิยมชาวจีน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Jim lover

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าไฟท้ายของคันสีแดงไมเนอรจีนน่ะสวยดีคับ ดูดีกว่าไฟท้่ยของรุ่นปัจจุบันที่เหมือนซีวิคไปหน่อย ่ส่วนโฉมใหม่ก้ดูดีนะผมว่าไฟท้ายก้งามแต่ด้านหน้าดูคล้ายโฟกัสรุ่นก่อนหน้าไปนิดนึงนะ แต่ผมคิดเหมือนรีบนนะ ถ้าไม่สังคายนาระบบเกียรนะยังไงก้ขายได้ยากเหมือนเดิมแหละเพราะข่าวออกดีัง
ัังมาก

ออฟไลน์ anuchitn2

• Jr. Member
  • **
ขอด้านหน้าแบบเวอร์ชั่นอเมริกา
บั้นท้ายแบบจีน(แดง)... ;D ;D

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
ย้อนยุคยิ่งกว่าโตโยต้าซะอีก

ออฟไลน์ Staples

จุดขายตัวเอง พังซะเละ แบบไฟหน้า Cruze กับ Sonic ก็ดันไปเปลี่ยน

ออฟไลน์ Nikle_pk

ชอบคันน้ำเงินมากสุดครับ  คันขาวเห่ยดีครับ เหมาะกับรสนิยมชาวจีน

เหมือนจะบอกว่า รสนิยมชาวจีน เห่ย เลยนะครับ
(ผมลูกหลานคนจีน อ่านแล้วไม่ค่อยปลื้มเลยครับ
ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัย)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ OattoH

• Newbie
  • *
ขอด้านหน้าแบบเวอร์ชั่นอเมริกา
บั้นท้ายแบบจีน(แดง)... ;D ;D

คิดเหมือนท่านนี้เลย หน้าเมกา ท้ายจีน(ไมเนอร์สีแดง)

ส่วนรุ่นใหม่สีขาวนั่น เห็นหน้าปุ๊บ นึกถึงโฟกัส เห็นท้ายปั๊บนึกถึงอัลติส
รู้สึกผิดหวังกับเชฟโรเลท  :-[

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
ดูๆไปแล้วเชฟไม่มีแนวทางการออกแบบเอาซะเลย
รวมถึงปัญหาที่เกียร์กับเครื่องยนต์อีก เอาเวลาไปแก้ไขบ้างนะครับ
ไม่ใช่แต่จะออกแต่รุ่นใหม่ไม่ใส่ใจปัญหารุ่นเดิมๆนะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
มาดูด้านหน้า สีแดงเวอร์ชั่นไมเนอร์ที่จีน (น่าจะเข้ามาในบ้านเรา) สีน้ำเงินรุ่นไม่เนอร์ในอเมริกา สีขาวตัวใหม่ ขายที่จีนก่อนใคร

สไตล์ กระจังหน้า เซพ ยังไม่ค้นพบตนเองหรอกเหรอ
คันที่3เปลี่ยนไป

ออฟไลน์ banch

หน้า น้ำเงิน

ท้าย ขาว