ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากเคยขอความเห็นมาครั้งนึง ขอความช่วยเหลือเลือกอีกซักครั้งครับ X3 20i vs Harrier Hybrid  (อ่าน 5349 ครั้ง)

ออฟไลน์ Daddy

• Newbie
  • *
สวัสดีทุกท่านครับ
หลังจากไปหาข้อมูลและไปดูรถตัวจริงมา ก้เลยเหลือตัวเลือกระหว่าง X3 20i vs Harrier Hybrid ครับ

- X3 20i ไม่ทราบว่าด้วยรถขนาดใหญ่จะซดน้ำมันหรือเปล่าหรือข้อดีข้อเสียต่างๆ และรุ่นนี้ก็ตัดออปชั่นไปพอสมควร (และแมกซ์อ้วนไปหน่อย :p)
เซลล์เสนอส่วนลดแสนห้าและแถมประกันกับของจุกจิกอีกนิดหน่อย (หรือเราสามารถขออะไรเพิ่มเติมได้อีก) (ที่สนใจตัวนี้ เพราะงบไปไม่ถึงตัวดีเซลครับ)

- Harrier Hybrid ได้ราคาที่น่าสนใจครับ (น่าจะสบายกระเป๋ากว่า) แต่ไม่เคยมีประสบการณ์กับ Hybrid เลยไม่รู้ว่ามีข้อควรระวังอะไรบ้าง

ปกติขับทุกวันครับ ในเมือง สาทร ไป พระราม 9 นานๆออก ตจว ทีครับ อยากรับรถซักเดือน 7 ไม่รีบใช้ครับ
เลยกวนเพื่อนๆพี่ๆขอคำแนะนำอีกซักครั้งนะครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• Sr. Member
  • MONEY
     แนะนำรอตัว 20d เพราะ x3 lci ออกแล้ว ตัวเก่าน่าจะได้โปรดีครั

แต่ถ้าไม่รอ Harrier ผมว่าสวยกว่า ได้ hybrid น่าจะประหยัดกว่า

สรุป ถ้าไม่รอ ผมเลือก Harrier ครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ popo

ส่งการบ้านเเชร์ข้อมูลผูัเล็ง x3
  1 เคยลอง test x3 2.0i ในเมื่อง 7 โล/ลิตร mode eco ไม่ประทับใจ
  2 x3 2.0d ใม่เคยลอง เเต่พอเดาได้จากการใช้ F10
  3 x3 2.od ส่วนลด net 300,000 performance รอรถ 2เดือน
    รัชดามีรถ  milliniumไม่มีรถ
  4 รับได้ไหมรถ 3 ล้านต้องกด remote ก่อนเข้ารถ
  5 รวมตัว group buy ไหม เคยลองหย่อนเบ็ดปลาจะกินเหยื่อ
    "ถ้ารับ 3 คัน 2.85 ไหวไหม"(หากหมิ่นเหม่ลบได้เลยครับ)
  6 ไม่รีบรอ Lci ครับ

จขกท ลองตรองดูครับ 2.0i /2.0d อาจต่างเเค่ เเสนเดียว
  เชียร์ ดีเซลสุดตัว ตอนขายต่อราคาต่างเกินเเสนเเน่

ไปดู Harrier เกรย์ มาเช่นกัน ประกันได้ 1-2 ปี เลยปอด
   ไม่สน xc60 บ้างหรือครับ 3.09 เหลือ 2.85 ล้าน
  ด้อยกว่า bmเฉพาะตัวรถ เรื่องอัตราเร่ง เเละ ขับหน้ากับขับ4 ไม่fulltime
   ข้อมูลภายใน 3 วันที่ผ่านมา

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ดู X3 2.0D เหมือนกันครับ  Lci จะเปิดจองเมื่อไหร่ครับ   แล้วถ้าไม่รอ Lci ตอนนี้น่าจะใด้ส่วนลดเท่าไหร่เมื่อวานโทรเช็คเซลบอกรับรถใด้เลยครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ถ้าเป็นคู่นี้ ผมเลือก แฮริเอ้อ ครับ ด้วยทรงและรุปลักษณ์ ผมว่า ค่อนข้างสวยมากๆเลย หลังคาแก้วทั้งบานอีก แต่ถ้ามี x3 2.0d นี่ คงลังเลเหมือนกันแฮะ

ดู X3 2.0D เหมือนกันครับ  Lci จะเปิดจองเมื่อไหร่ครับ   แล้วถ้าไม่รอ Lci ตอนนี้น่าจะใด้ส่วนลดเท่าไหร่เมื่อวานโทรเช็คเซลบอกรับรถใด้เลยครับ
ก่อน Motor expo 2014 สัก1เดือน
 เดาล้วนๆจาก
 ภาพถ่าย lci
 การลดปริมาณการผลิต
 การคาดการณ์ของ ผจกบางศูนย์
 3 หรือ x3 จะ lci ใครจะก่อนหรือจะพร้อมกัน
 เรียนท่านผู้รู้ บอกเหตุการอนาคตทีครับ

ออฟไลน์ templeboy

1. X3 ไปดีเซลเท่านั้น ขาดตัว
2. LCI กำลังจะมา แล้วเปลี่ยนเยอะซะด้วย ส่วนลดตัวปัจจุบัน ต้องมีอย่างต่ำ 2 แสน, ประกันชั้น 1, BSI 6 ปี หรืออะไรประมาณนี้ ยิ่งถ้าเงินผ่อนยิ่งต้องได้ลดหรือของแถมเยอะ
3. New harrier ยังใหม่อยู่มาก ข้อมูลรีวิวแทบไม่มีเลย ตอบยาก ไม่กล้าแนะนำนอกจากว่ามันก็สวยเอาเรื่องอยู่
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ oak7070

1. X3 ไปดีเซลเท่านั้น ขาดตัว
2. LCI กำลังจะมา แล้วเปลี่ยนเยอะซะด้วย ส่วนลดตัวปัจจุบัน ต้องมีอย่างต่ำ 2 แสน, ประกันชั้น 1, BSI 6 ปี หรืออะไรประมาณนี้ ยิ่งถ้าเงินผ่อนยิ่งต้องได้ลดหรือของแถมเยอะ
3. New harrier ยังใหม่อยู่มาก ข้อมูลรีวิวแทบไม่มีเลย ตอบยาก ไม่กล้าแนะนำนอกจากว่ามันก็สวยเอาเรื่องอยู่

งั้นก็น่าจะรอตัว  lci ดีกว่าฝาหลังเป็นไฟฟ้าด้วยแถวเครื่องตัวใหม่ประหยัดกว่าเดิม  ที่โทรถามเซลเขาบอกว่าตัวเดิมไม่มีส่วนลดอะไรเลย  แถมแค่ประกันเฉยๆ  เซลงกโครตๆ โทรถามที่สาขาพระราม4 ครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    X3 lci เปลี่ยนเยอะครับ ผมคิดว่าตัวก่อน lci ถ้าไม่ลดมีหวังยุ่งครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ AkE

เชียร์ Harrier Hybrid คับในเมืองประหยัด ภายในก้เนี้ยบดีคับ

ออฟไลน์ Daddy

• Newbie
  • *
ส่งการบ้านเเชร์ข้อมูลผูัเล็ง x3
  1 เคยลอง test x3 2.0i ในเมื่อง 7 โล/ลิตร mode eco ไม่ประทับใจ
  2 x3 2.0d ใม่เคยลอง เเต่พอเดาได้จากการใช้ F10
  3 x3 2.od ส่วนลด net 300,000 performance รอรถ 2เดือน
    รัชดามีรถ  milliniumไม่มีรถ
  4 รับได้ไหมรถ 3 ล้านต้องกด remote ก่อนเข้ารถ
  5 รวมตัว group buy ไหม เคยลองหย่อนเบ็ดปลาจะกินเหยื่อ
    "ถ้ารับ 3 คัน 2.85 ไหวไหม"(หากหมิ่นเหม่ลบได้เลยครับ)
  6 ไม่รีบรอ Lci ครับ

จขกท ลองตรองดูครับ 2.0i /2.0d อาจต่างเเค่ เเสนเดียว
  เชียร์ ดีเซลสุดตัว ตอนขายต่อราคาต่างเกินเเสนเเน่

ไปดู Harrier เกรย์ มาเช่นกัน ประกันได้ 1-2 ปี เลยปอด
   ไม่สน xc60 บ้างหรือครับ 3.09 เหลือ 2.85 ล้าน
  ด้อยกว่า bmเฉพาะตัวรถ เรื่องอัตราเร่ง เเละ ขับหน้ากับขับ4 ไม่fulltime
   ข้อมูลภายใน 3 วันที่ผ่านมา

โอ้ว เห็นภาพเลยครับ รถ 3 ล้าน ต้องใช้รีโมทเปิดประตู แถมซดหนักซะด้วยสิ
XC60 ได้ไปลองมาแล้วครับ แต่ ผบ นั่งแล้วไม่ค่อยชอบเลยตกไป (แต่ได้ส่วนลดเยอะจัง ราคานี้ 0% ด้วยหรือเปล่าครับ)
อย่างนี้คงต้องคิดหนัก อาจลองรอดูโปร 20d ตอนออก LCI เทียบดูอีกที
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ beau_t

ผมว่า x3 น่าจาดีกว่า แต่อยากให้จขกท.รอ lci เปิดตัว
เพราะส่วนลดน่าจาเยอะอยู่ เผลอๆอาจข้ามไป20d
ปล. ผมว่า harrier ตัวนี้ไม่สวยเลยแฮะ

โอ้ว เห็นภาพเลยครับ รถ 3 ล้าน ต้องใช้รีโมทเปิดประตู แถมซดหนักซะด้วยสิ
XC60 ได้ไปลองมาแล้วครับ แต่ ผบ นั่งแล้วไม่ค่อยชอบเลยตกไป (แต่ได้ส่วนลดเยอะจัง ราคานี้ 0% ด้วยหรือเปล่าครับ)

ไม่ 0% ครับ

ออฟไลน์ Puppu

ไม่ 0% ครับ

รบกวนสอบถามคุณ popo เพิ่มเติมครับ ว่าราคาที่ 2.85 ของ XC60 ได้ของแถมอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ เช่น ประกัน ฟิลม์ อะไรทำนองนี้อะครับ  พอดีว่า ผมกำลังสนใจอยู่พอดีครับ

ขอบคุณครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ NoName__???

ไม่ 0% ครับ

รบกวนสอบถามคุณ popo เพิ่มเติมครับ ว่าราคาที่ 2.85 ของ XC60 ได้ของแถมอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ เช่น ประกัน ฟิลม์ อะไรทำนองนี้อะครับ  พอดีว่า ผมกำลังสนใจอยู่พอดีครับ

ขอบคุณครับ
Net เเล้ว  กรณีซื้อสด ณ ปัจจุบันครับเเต่ผมขอเพิ่มไป
กำลังรอคำตอบครับไว้จะ updateให้ทราบครับทาง(pm)
K . Puppu

ออฟไลน์ w212cdi

เลือก x3 ครับ
spec รถ x3 อยู่ใน segment ที่สูงกว่า

harrier ตัวนี้อยู่ในระดับ segment ของ cx5 crv ครับ

harrier ตัวนี้เอามาแทน rav4 ตัวก่อน

ออฟไลน์ Puppu

ไม่ 0% ครับ

ขอบคุณครับ
Net เเล้ว  กรณีซื้อสด ณ ปัจจุบันครับเเต่ผมขอเพิ่มไป
กำลังรอคำตอบครับไว้จะ updateให้ทราบครับทาง(pm)
K . Puppu

ขอบคุณมากครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8