ผู้เขียน หัวข้อ: All new Lexus NX เป็นรถที่ขายนอกจากตลาด US หรือไม่ครับ  (อ่าน 3570 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แล้วการวางตำแหน่งของมันทับกับ RX มั้ย เพราะจาก Review มันน่าจะชนกับ GLK ,Q5,X3  มากกว่า GLA, Q3 หรือ X1 เช่นเดียวกับ RX เลย  สุดท้ายเกรย์จะเอาเข้ามาขายมั้ยเนี่ย

ปล. เป็นรุ่นที่ Gadget น่าสนใจเพียบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2014, 01:30:13 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Terng

Re: All new Lexus NX เป็นรถที่ขายนอกจากตลาด US หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 07:17:57 »
ในวีดีโอเค้าบอกว่าเล็กกว่า RX ครับผม
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
Re: All new Lexus NX เป็นรถที่ขายนอกจากตลาด US หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 07:49:19 »
รุ่นนี้ชนกับ GLA, Q3 หรือ X1 ครับ เล็กกว่า RX พอสมควร และจะเปิดตัวในบ้านเราประมาณ สิงหา-กันยา ครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:48:06 »
- ตามข้อมูล NX เป็น luxury compact crossover ครับ

- ส่วน RX จะเป็นกลุ่ม luxury Mid-size crossover แต่ในช่วงแรก ก่อนปี 2003 RX จะเป็น compact crossover ครับ

- Lexus จะมีการปรับต่ำแหน่งการตลาดของรถหลายรุ่นในช่วงอายุตลาดที่ผ่านมาครับ เช่น ES เป็นต้น

- ขายนอกตลาดสหรัฐแน่นอนครับ เพราะมีการเปิดตัวที่งาน Beijing International Automotive Exhibition

- ส่วนเกรย์ผมว่าคงมีมาทำตลาดแข่งกับผู้ถือสิทธิ์แน่นอนครับ เพราะตัวรถสวยและน่าจะทำราคาได้ไม่แรงมาก  ยอดขายน่าจะดี

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:37:30 »
รูปจอดเทียบกับ RX ครับ

NX จอดยื่นมาหน้า RX นิดนึง ถ้าถอยเข้าไปเท่ากัน คาดว่าความสูง NX เตี้ยกว่านิดหน่อย แต่แคบกว่า RX อยู่พอสมควร

ส่วนที่ขายก็ขายทั่วโลกเลยครับ ไม่เฉพาะใน US ในยุโรปในเอเชียก็ขายหมด ยกตัวอย่างใน UK ตามเวปนี้ครับ
http://www.lexus.co.uk/car-models/nx/beijing-teaser/index.tmex#/

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล เกรย์เอาเข้ามาแน่นอนครับผม

8) 8) 8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:49:17 »
ราคาคงไม่บ้าดีเดือดแบบ Macan. นะ  :P :P คาดว่าราคาคงเริ่มพอๆ x3 ในไทย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:54:28 »
ราคาผมไม่ทราบแน่ชัดนะครับ เพราะราคาในต่างประเทศยังไม่มีให้เทียบเคียง
แต่ส่วนตัวคิดว่าคงประมาณเลข 3 นะ สำหรับเกรย์ เพราะส่วนหนึ่งมีตัว hybrid ซึ่งประหยัดภาษีไปพอสมควร และอีกสองตัวที่เหลือก็เป็นเครื่อง 2 ลิตร และเทอร์โบ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับอัตราแลกเปลี่ยน ณ เวลานั้นด้วยส่วนหนึ่ง ส่วนผู้ถือสิทธิ์ไม่อาจคาดการณ์ได้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 20:56:47 »
เหมือนว่าเล็กซัสไทยก็จะเอาเข้ามานะครับ เห็นหน้าเวปเขาพูดถึง NX เหมือนกัน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 13:32:54 »
Lexus NX เปิดที่จีนที่แรกนี่ครับ

ไม่ใช่ US

แต่อย่างไรก็ต้องทำตลาด Global ครับ