ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องการจองเลขทะเบียนรถหน่อยครับ.ท่านใดรู้ช่วยตอบหน่อยครับ  (อ่าน 5150 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
ท่านสมาชิกheadlightmagครับคือผมจองรถไปวันนี้ครับ..เเล้วเมื่อสักครู่ผมได้ไปจองคิวในเวปขนส่งเเล้วเรียบร้อยครับ..ปัญหามีอยู่ดังนี้ครับ...คือผมจะไปล้อคเลขโดยมีเอกสารเเค่ใบจองรถกับบัตรประชาชนได้ไหมครับใใจะมีปัญหาไหมครับ..ตือผมเพิ่งไปอ่านว่าต้องใช่หมายเลขตัวรถหน่ะครับ...ก็เลยกลัวๆว่าจะไปเเล้วโดนไล่ออกมานะครับ..ขอบคุฯทุกท่านครับ

ปล.จองเทียน่าL33ตัว 2.0 XL ให้ภรรยาครับเดียวรับรถเเล้วจะมารีวิวเปรียบเทียบกับเเคมรี่ไฮบริดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2014, 22:18:09 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ผมให้ศูนย์จัดการครับ เสียค่าใช่จ่ายเล็กน้อยให้กับศูนย์เปนค่าดำเนินการครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตอนผมทำก็เกือบสองปีละ ใช้แค่บัตรประชาชนนะครับ แล้วก็เอาใบที่รับมาจากขส. ไปให้ศูนย์

ออฟไลน์ Mon8118

ของผมใช้แค่บัตรประชาชน ใบรับรถและใบมอบอำนาจครับ (ไปจองแทนป๊าครับ) 
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ขอบคุณครับ..งั้นพรุ่งนี้คงลองไปจองดูครับ ขอบคุณมากครับ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
เข้าเวปของกรมขนส่ง แล้วจองคิว คิวเริ่มจอง 1700 ของในแต่ละวันเพื่อเอาคิววันรุ่งขึ้นครับ
ไม่งั้นไปจะเสียเวลามากๆ เพราะเขาจะให้คนที่มีคิวก่อนจนหมดเเล้วจึงจะได้คิว ดีไม่ดีได้บ่ายเลยนะครับ

ออฟไลน์ Monn

ทำไมไปจองเร็วจัง เพิ่งจองรถ จะจองป้ายเลยเหรอครับ หากเลขไม่ซีเรียส ก็ให้ 0 จัดการครับ

แต่หากจะเลือกเบอร์ จำได้เขาต้องเอาใบรับรถ แบบได้รถแล้วหรือป่าว ไม่แน่ใจนะครับ กับบัตร ปชช เจ้าของรถครับ
S3 - F30
X1 - E84

ทำไมไปจองเร็วจัง เพิ่งจองรถ จะจองป้ายเลยเหรอครับ หากเลขไม่ซีเรียส ก็ให้ 0 จัดการครับ

แต่หากจะเลือกเบอร์ จำได้เขาต้องเอาใบรับรถ แบบได้รถแล้วหรือป่าว ไม่แน่ใจนะครับ กับบัตร ปชช เจ้าของรถครับ
พึ่งจองวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ..มีเพียงเเต่ใบจองอะครับ..ตอนนี้กังวลเหมือนกันครับ..ส่วนเรื่องศูนย์เค้าบอกถ้าผมอยากได้เลขเอง..ให้ไปจองเเล้วเอาใบล้อคเลขทะเบียนไปให้นะครับท่าน..เเล้วเเบบนี้พุ่งงี้ผมจะโดนไล่กลับใหม่ครับ..เเล้วอีกอย่างเค้ารันเลข 3กฎ 4000-6000ด้วยครับ.ตัวเลขที่ผมอยากได้ก็อยุ่ในนร้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Duke2001

• Jr. Member
  • **
Re: ขอปรึกษาเรื่องการจองเลขทะเบียนรถหน่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 05:10:21 »

พึ่งจองวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ..มีเพียงเเต่ใบจองอะครับ..ตอนนี้กังวลเหมือนกันครับ..ส่วนเรื่องศูนย์เค้าบอกถ้าผมอยากได้เลขเอง..ให้ไปจองเเล้วเอาใบล้อคเลขทะเบียนไปให้นะครับท่าน..เเล้วเเบบนี้พุ่งงี้ผมจะโดนไล่กลับใหม่ครับ..เเล้วอีกอย่างเค้ารันเลข 3กฎ 4000-6000ด้วยครับ.ตัวเลขที่ผมอยากได้ก็อยุ่ในนร้ด้วยครับ

ตอบทันรึเปล่าหว่าเช้านี้อย่าพึงไปครับ เดียวนี้ระบบใหม่ของขนส่งถ้ายังไม่ได้รถจองไม่ได้ครับ
เอกสารที่ต้องเตรียมไป 1.บัตรประจำตัวประชาชน   2.ใบส่งมอบรถ  หรือสมุดคู่มือรับประกันรถ  หรือสัญญาเช่าซื้อ หรือกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์
ต้องเอาฉบับจริงไปนะครับ จะเห็นได้ว่าเอกสารที่เราเตรียมไปจะเป็นเอกสารที่เราได้รับรถแล้วนะครับ
ของคุณเพิ่งมีแค่ใบจองรถยังทำอะไรไม่ได้ครับใจเย็นรอได้รถก่อนนะครับ แล้วค่อยรอหมวดต่อไปและเลขที่เราชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2014, 05:12:00 โดย Duke2001 »

Re: ขอปรึกษาเรื่องการจองเลขทะเบียนรถหน่อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 07:16:48 »

ตอบทันรึเปล่าหว่าเช้านี้อย่าพึงไปครับ เดียวนี้ระบบใหม่ของขนส่งถ้ายังไม่ได้รถจองไม่ได้ครับ
เอกสารที่ต้องเตรียมไป 1.บัตรประจำตัวประชาชน   2.ใบส่งมอบรถ  หรือสมุดคู่มือรับประกันรถ  หรือสัญญาเช่าซื้อ หรือกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์
ต้องเอาฉบับจริงไปนะครับ จะเห็นได้ว่าเอกสารที่เราเตรียมไปจะเป็นเอกสารที่เราได้รับรถแล้วนะครับ
ของคุณเพิ่งมีแค่ใบจองรถยังทำอะไรไม่ได้ครับใจเย็นรอได้รถก่อนนะครับ แล้วค่อยรอหมวดต่อไปและเลขที่เราชอบครับ

ทันครับ ขอบคุนมากเลยนะครับงั้นผมก็คงรอไปอาทิตย์หน้าเลยครับ ขอบคุณมากครับ :D :D

ออฟไลน์ YAmodels

เรื่องของเรื่องคือขนส่งต้องการเลขตัวถังรถเพื่อล็อคว่าทะเบียนเลขนี้จองเพื่อรถคันนี้

ออฟไลน์ Joii

ของผมไม่ได้ใช้อะไรเลยครับ ยังไม่รับรถก็ไปต่อคิวขอจองเลขทะเบียนกับหัวหน้าฝ่ายทะเบียนประจำจังหวัดได้เลย แต่ถ้าถึงเลขที่เราจองไว้แล้วเราไม่พร้อม เขาไม่รอครับ เราต้องไปจองเลขใหม่
ปอลอ ต่างจังหวัดครับผม

ออฟไลน์ M Performance

ตอนนี้ทะเบียนที่ กรุงเทพฯ เปิดให้จองถึงหมวดไหนแล้วล่ะครับ

ว่างๆ จะเข้าไปจองซะหน่อย
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
เมื่อปี 2012 ผมก็ไปจองแต่ตอนนนั้นได้รถแล้ว ไปตั้งแต่ตี5 คนก็มีมากแล้วประมาณ เกือบร้อยคน ใช้แค่บปช.ใบเดียว แต่เดียวนี้จองต้องใช้เอกสานเพิ่มเติมตามด้านบนเลยครับ ส่วนทะเบียนถึงหมวดไหนดูได้ที่ เวปขนส่งได้เลยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ออฟไลน์ boon44

• Newbie
  • *
ดูที่นี่ครับ http://www.tabienrod.com/m/shownumber.html

ใช้หลักฐานใบรับรถหรือใบเสร็จที่มีหมายเลขเครื่องฉบับจริง+สำเนา
บัตรประชาชนฉบับจริง+สำเนา

ผมเพิ่งจองมาเมื่อพฤหัสบดีที่แล้วครับ