ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาสไหมที่ Mirage จะนำเครื่อง 1.0 ลิตร 3 สูบที่ญี่ปุ่น มาขายแข่ง Celerio  (อ่าน 3001 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามความเห็นครับ

ว่าทุกท่านคิดว่า มีทางไหมที่เขาจะเอา Mirage 1.0 ลิตร มาขายในบ้านเราครับ

และถ้าทำจริงๆ จะลด spec ลดราคาหรือไม่ครับ ;)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
1 ลิตรถ้าจะให้ดีต้องพ่วงโบ!!

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ไม่หวังมิตซูครับ ถ้ามี B Segment คันอื่นไว้รองนับ เครื่อง 1.2 ก็น่าสน

คงมีแต่ค่ายที่มีรถ A Segment อย่าง Toyota Aygo พอมีลุ้นหน่อย

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
น่าจะไม่ ครับเพราะบ้านเราไม่ใช่ตลาดแนว ที่จะแข่งขันกันด้วยเทคโนโลยี
การผลิตเครื่องยนต์ใหม่ ก็ต้องเปิดไลน์เพิ่ม สั่งเครื่องจักรเพิ่ม และอาจต้องเพิ่งเงินด้าน R and D อีกก้อนหนึ่ง :'(
เพื่อปรับให้เครื่องใหม่เหมาะกับบ้านเรา หากผมเป็นผู้บริหารมิตซูฯ คงจะบอกว่าขอดูตลาดไปก่อน ::)

ขณะที่ซูซุกิ ทั้งโรงงานเขาผลิตรถไม่กี่รุ่น สามารถขยับได้อีก
ซ้ำทิศทางของซูซุกิ ที่ใช้กับบ้านเราและอินเดีย ค่อนข้างชัดเจนกับรถเล็ก ประหยัดพลังงาน ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ MUK

เครื่องปัจจุบันผมว่าถ้าจะให้ประหยัดกว่านี้ ผมว่าเขาก็น่าจะปรับปรุงได้อีกนะครับ
ถึงตอนนี้จะสู้ พี่ซู 1.0 เรื่องความประหยัดไม่ได้ แต่สำหรับผม พี่มิต น่าไว้ใจกว่าเยอะเลยนะ
 :)

ออฟไลน์ decptt

คุณเต้ ผมว่า ต้องรอดูยอด C ele rio ก่อนครับ  ;D
เด๋วผมไปลองดู คันนี้ก่อนนะ ว่าจะwork หรือเปล่า
ดูราคาเปิดตัวอีกที
ถ้าบริษัทฯ โอเค ผมคงจัดหามา 1 คัน ถ้าไม่อนุมัติ ก็อดอ่ะ อิอิอิ

ผมว่า ถ้ายอดดี นิสสัน มิตซู เล่นด้วยแน่นอน ส่วน พี่เบิ้ม โตฮอน คงรอดูทีท่าก่อน 555+

ออฟไลน์ Highway Star

ไม่น่ามาหรอกครับถ้ามาคงแต่แรกแล้ว

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าเครีอง1.0ลิตรใส่เทอร์โบชาทเจอร์แต่ต้องมีระบบฉีดตรงแล้วมาใส่รถอีโคคาร์กับช่วงล่างดีๆแต่เอาราคาแพงกว่ารถอีโคคาร์ผมว่าสนถ้าเอามานะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Staples

1.0 ยัดโบ ก็ Fiesta Eco Boost ไง
ราคาซื้อ Eco Car ได้เกือบ 2 คัน

ออฟไลน์ Jump

ไม่คุ้มหรอก เอาเงินที่ต้องตังไลน์ มาลดให้เครื่อง 1.2 นี่แหละ ลดแลกแจกแถม จนลงมาบี้ celerio จบกว่า
LIKE A BOSS!!

JONNY

• บุคคลทั่วไป
อีโค่คาร์ โครงการ2ไง คู่แข่งจะใช้ 1.0 เยอะ คิดว่านำมาแน่ แต่อาจหลังเขา