ผู้เขียน หัวข้อ: จาก FB HLM "Lexus ประเทศไทยเตรียมเปิดตัวครอสโอเวอร์สุดล้ำ NX ในช่วงไตรมาส 3"  (อ่าน 4834 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ตื่นเต้นกับข่าวนี้มากครับ

"Breaking News

Lexus ประเทศไทยเตรียมเปิดตัวครอสโอเวอร์สุดล้ำ NX ในช่วงไตรมาส 3

ลุ้นยอดขายรวมเกิน 1,000 คันต่อปี ถ้าถึงก็จะทำให้ Lexus สามารถขึ้นประกอบรถ CKD ในไทยสู้คู่แข่งด้านราคาได้ในอนาคต"

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=551104801665408&set=a.183844775058081.36526.183837595058799&type=1&theater
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ครับ ว่าเอาเข้าศูนย์โตโยต้าได้ไหม จากบ้านหรือจากออฟฟิศผมไปศูนย์เล็กซัสไกลพอๆกับจากกรุงเทพไปอัฟกานิสถาน

ออฟไลน์ prai

อยากรู้ครับ ว่าเอาเข้าศูนย์โตโยต้าได้ไหม จากบ้านหรือจากออฟฟิศผมไปศูนย์เล็กซัสไกลพอๆกับจากกรุงเทพไปอัฟกานิสถาน

ไม่เคยใช้ Lexus นะครับ แต่เคยฟังจากคนใช้รถค่ายนี้ เขาบอกว่าเข้าศูนย์ Toyota ได้ครับ แต่คิดราคา Lexus ครับ

ทีนี้ผมอยากรู้เพิ่มว่า Lexus เกรย์สามารถเข้าศูนย์ Toyota ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ reyeshenry

ไม่เคยใช้ Lexus นะครับ แต่เคยฟังจากคนใช้รถค่ายนี้ เขาบอกว่าเข้าศูนย์ Toyota ได้ครับ แต่คิดราคา Lexus ครับ

ทีนี้ผมอยากรู้เพิ่มว่า Lexus เกรย์สามารถเข้าศูนย์ Toyota ได้หรือเปล่า

ของเกรย์ก็เข้าศูนย์โตโยต้า หรือเล็กซัสได้ทั่วประเทศครับ
แต่อาจจะคิดราคาอีกเรตหนึ่ง    โตโยต้าเขาไม่ค่อยฟิกเรื่องพวกนี้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ของเกรย์ก็เข้าศูนย์โตโยต้า หรือเล็กซัสได้ทั่วประเทศครับ
แต่อาจจะคิดราคาอีกเรตหนึ่ง    โตโยต้าเขาไม่ค่อยฟิกเรื่องพวกนี้ครับ

รถเกรย์ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆเข้าได้แต่ศูนย์โตโยต้าครับ ศูนย์ Lexus ไม่รับแล้วเค้าบอกเป็นนโยบายมาจาก TMT

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
ศูนย์ เล็กซํสในประเทศไทย มีทั้งหมด 3 ศูนย์ อยู่ในกรุงเทพหมด

ต่างจังหวัด จะมีศูนย์โตโยต้าบางศูนย์ที่ได้รับการแต่งตั้งเป็นศูนย์สำหรับเล็กซัสในเขตจังหวัดนั้นๆหรือใกล้เคียง

แต่ในกรณีฉุกเฉินสามารถเข้าศูนย์โตโยต้าศูนย์ไหนก็ได้ เขาจะประสานงานให้อีกที

ที่กล่าวมานั้นคือ กรณีรถออกจากศูนย์

ส่วนรถเกรย์นั้น ปัจจุบัน จะต้องเสียค่าลงทะเบียนหลักแสนบาท หรือพูดง่ายๆคือ ไม่รับนั่นแหละเลยตั้งราคาสูงๆ แต่การสั่งอะไหล่ศูนย์โตโยต้าสั่งให้ได้(กล่องอะไหล่เล็กซัสแปะตรา โตโยต้าหรามาเลย) และการสั่งอะไหล่นั้น จำเป็นต้องใช้เลขตัวถังของรถเล็กซัสในการสั่งอะไหล่

ซึ่งถ้ามีเพื่อนคนไหนขับรุ่นเดียวกันอยู่ ก็เอาเลขตัวถังเพื่อนั่นแหละไปสั่งได้ อย่างผมขับ CT200h รุ่นพี่ขับรุ่นเดียวกันแต่ออกเกรย์ เวลาสั่งอะไหล่ พี่แกก็เอาเลขตัวถังผมไปสั่ง

ออฟไลน์ AkE

หน้าตาคันนี้สวยดีนะคับ ถ้าเอามาประกอบในอย่าให้เรื่องความเนี้ยบของภายในตกลงไปนะคับ มันเป็นจุดเด่นของค่ายเลย จิงๆแล้ว Lexus ก้สวยและ performance ไม่

แพ้รถยุโรปนะคับ แต่ราคาโหดเลยใครๆก้ไป BMW ดีกว่า

ออฟไลน์ goldsfirm

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตถามนะคับ

ถ้าเป็น Vellfire ซื้อเกรย์ สามารถเข้าซ่อม/เช็คระยะ ศูนย์โตโยต้า ได้รึป่าวคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เหมือนคำตอบของคณ Niceguy นั่นละครับ ตามนั้น