ผู้เขียน หัวข้อ: Swift Top กับJazz 2014 รุ่นล่าง ถ้าพูดถึงคุณภาพการขับขี่ในเมืองล้วนๆคันไหนดีครับ  (อ่าน 7525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
มีรถไว้ออกต่างจังหวัดอยู่แล้วครับ  อยากได้ไว้วิ่งในเมืองอีกสักคัน ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เกียร์Autoครับ ติดแก๊ซLPG

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ถ้าในเมือง ผมให้ Swift นะ วิ่งซอกแซกได้หมด
ติดแก๊สด้วย ไง Swift ก็ประหยัดกว่า
เข้าโค้งปลอดภัย ช่วงล่างเกาะถนนกว่า
แต่เบาะหลังจะชันกว่าแจ๊สหน่อย และไม่ได้พับเบาะเรียบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขับในเมือง นั่งคนเดียว Swift เหลือๆครับ

แต่เป็นผมเลือก Jazz เพราะสวยกว่า ใหม่กว่า เครื่องบล็อคเดิมถึงจะปรับปรุงแต่ก็ติดแก๊สกันมาเยอะแล้ว

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
ผมเชียร์แจ๊สนะ เคยขับสวิฟท์เพื่อนอยู่ก้อคล่องดีนะครับ
แต่ผมว่าแจ๊สก้อน่าจะคล่องไม่แพ้กันเท่าไหร่
ยิ่งถ้าพวงมาลัยเบาๆแบบซีวิคเอฟบีตัวปัจจุบัน ขับในเมืองคล่องตัวสุดๆเลยครับ
เติมE85ได้ด้วย เห็นบอกจาติดแก๊สรถฮอนด้าก้อสบายๆเลยครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ผมว่าสวิฟต์ดีกว่านิดนึงเรื่องคล่องตัวแต่การนั่งแจซดีกว่า แต่ถ้ามีคนนั่งหลังด้วยเอาแจซครับ

ออฟไลน์ Dubee

นั่งคนหรือสองคนเน้นในเมืองไปสวิฟท์ครับ ถ้านั่งมากกว่านั้นหรือมองอรรถะประโยชน์ของที่นั่งหลังที่พับพลิกได้หลายรูปแบบ เครื่องใหญ่กว่าไว้เผื่อไปตจว.บ้าง ที่สำคัญคือเติม E85 ได้นี่แหละ ผมว่าตรงนี้แจ๊สได้กว่า

เอาเปนว่าหาเวลาไปลองขับทั้งสองคันละช่างใจดูครับ ไม่มีใครตัดสินแทนตัวคุณได้นอกจากไกด์ไลเท่านั้นเอง และคุณไม่ควรเชื่อคำจากคนอื่นเหล่านั้นจนกว่าจะพิสูจน์ด้วยตัวคุณเองครับ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ความประหยัดjazz เติม e85 ได้ ก็น่าจะคุ้มไม่ต่างกันมาก
ของแถมคือเครื่องแรงกว่า เวลาเปลี่ยนเลนส์อะไร ไม่ต้องขืนมาก
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ chaowalit

ใช้สวิฟอยู่ครับ  แนะนำแจ๊ส ครับ
ขับสบายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
เคยขับของญาติทั้งสองคัน
สวิฟท์ เข้าโค้งดี เกาะถนน แต่เบาะหลังผมไม่ชอบ
ประตู รู้สึกเบามากๆ

ถ้าผมเลือกๆ jazz ครับ

ออฟไลน์ FyGI

ถ้านั่งแค่ 2 คนข้างหน้า Swift นั่งสบายกว่า Jazz มาก

แต่ถ้ามีเพื่อนร่วมทางหลายคน + สัมภาระ Jazz คนนั่งข้างหลังสบายกว่าครับ

ที่วางเท้าของคนขับและคนนั่งหน้าของ Jazz ตื้นและชัน

เป็นเหตุให้นั่งไม่สบายเฉพาะคนตัวสูงขายางแบบผม

ส่วนเรื่องความคล่องตัว ผมว่าพอๆ กัน ซอกแซกได้ทั้งคู่

ออฟไลน์ Chayanin

• **
JAZZ ชนะขาดทุกกรณีครับ
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ dunghill

New Honda Jazz +1 ครับ ครบกว่าเยอะ
Honda City 03'
Mazda 323 Astina 91'
Honda City 12'
Ford Escape 03'
Mitsubishi Space Wagon 04'

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ซื้อ Jazz ครับ

เหตผล

ยี่ีห้อ HONDA กับ SUZUKI ที่ประเทศไทย พิสูจน์แล้วว่าถ้าชนหน้าแหก ท้ายยู่ Honda จบเร็วกว่าทุกกรณีครับ

หวังว่า SUZUKI ผ่านมาเห็นจะพัฒนาการเบิกจ่ายอะไหล่ให้ลูกค้าด้วยครับ

แล้วท้ายรถ SWIFT ผม ที่น้ำเข้า อยากฝากไปบอกช่างที่ศูนย์ด้วยว่า ไอ้ขอบรูระบายลมท้ายรถ มันเจาะมาเกินขนาดขอบช่องบังลม ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับที่ีน้องผมใส่สปอยเลอร์ครับ มั่วชิหาย ผมเอาเทปกาวติดขอบ น้ำก็ไม่เข้าแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

Jazz ครับ แต่ในเมืองต้องรอไฮบริดอีกนิดหน่อย คุ้มกว่าโฉมก่อนแน่

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Mister.G
Jazzไปเลยครับ น้องแกแอบทำหน้าที่เป็นรถกระบะไว้ขนของได้ด้วยนะครับ
Jazz ครับ แต่ในเมืองต้องรอไฮบริดอีกนิดหน่อย คุ้มกว่าโฉมก่อนแน่
Hybridดูทรงแล้วส่วนตัวผมว่าไม่น่าพ้นIMA เพราะถ้าHybrid IDCDมานี่มันจะเกินหน้าเกินตาCIVIC  Hybridไปนะครับ

ออฟไลน์ Spirit_P

• **