ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเพลาขับหน่อยครับ  (อ่าน 2535 ครั้ง)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ขอคำแนะนำเรื่องเพลาขับหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 16:31:57 »
รถผม space wagon 06' อาการตอนนี้คือ หัวเพลาด้านในน่าจะอาการไม่ค่อยดีแล้ว

อาการคือความเร็วเลี้ยงอยู่ช่วง 100 - 140 สั่นที่เท้า พวงมาลัยนิ่ง แต่พอยกคันเร่งออกในช่วงความเร็วเดียวกัน นิ่งครับไม่สั่น

พอหาข้อมูลมาบ้างส่วนใหญ่ไม่แนะนำเรื่องซ่อม แต่ราคาของใหม่ท้าทายเหลือเกิน พอจะมีร้านที่รับเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาไหมครับ

ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำเรื่องเพลาขับหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 16:50:01 »
เปลี่ยนหัวเพลาลูกในอย่างเดียว รวมค่าแรง ราว ๆ 1 พัน

เปลี่ยนทั้งเส้น ของเทียบ 2xxx บาทครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องเพลาขับหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 08:05:20 »
เปลี่ยนหัวเพลาลูกในอย่างเดียว รวมค่าแรง ราว ๆ 1 พัน

เปลี่ยนทั้งเส้น ของเทียบ 2xxx บาทครับ

พอแนะนำได้ไหมครับ  :)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 08:17:54 »
เซียงกงพอมีให้พึ่งพาบ้างมั้ยครับรุ่นนี้
ผมใช้อะไหล่เซียงกงกับรถคันเก่าแทบทั้งคัน เพลาขับที่เคยเปลี่ยนมา วิ่งมาสามปีกว่าปัจจุบันก็ยังใช้ได้ดีอยู่ เพลาขับคู่ละสองพัน ลองดูเผื่อไว้เป็นตัวเลือกครับ