ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนรับรถ mini countryman ควรเช็คอะไรเป็นพิเศษไหมคะ  (อ่าน 3025 ครั้ง)

ออฟไลน์ minihill

• Newbie
  • *
รบกวนพี่ ๆ ด้วยนะคะ กำลังจะเอารถออกจากศูนย์ค่ะ ตรวจเบื้องต้น พบ ประตูบานนึงมีเสียงดังออดแอด ๆ เลยไม่รับ ขอเปลี่ยนคันค่ะ สรุปได้เปลี่ยนคัน

พอได้คันใหม่ ก็เช็คเบื้องต้น ก็ไม่มีอะไรผิดสังเกตค่ะ ( รถยังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ แม้แต่ติดฟิล์ม )

ควรเช็คอะไรเป็นพิเศษคะ สำหรับรุ่น SD บอกตรง ๆ ว่า ซื้อรถที่ขึ้นชื่อว่ามีปัญหาที่สุด ศูนย์ที่มีปัญหาเยอะสุด ( แต่ดันเป็นจำเลยรักกับมินิไปแล้วค่ะ เลยยอม ) เลยไม่อยากมองข้ามจุดที่สมควรเช็คค่ะ

อ้อ ยางรถยนต์ ผลิตสัปดาห์ที่ 53 ปี 2013 ถือว่ามันนานไปไหมคะ เป็น run flat ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
Re: ก่อนรับรถ mini countryman ควรเช็คอะไรเป็นพิเศษไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:07:50 »
เอ..ยางผลิตสัปดาห์ ที่ 53 หรอครับ?
สำหรับผมเรื่องอื่นไม่แน่ใจ แต่ยางผลิตจากผลิตสิ้นปีที่แล้ว และนำมาประกอบเข้ายางรถยนต์กลางๆปีนี้ ถือว่าใหม่เสียด้วยซ้ำ สำหรับรถที่ขายได้แบบ niche market น่ะครับ

โดยรวมถ้าปกติดีทุกอย่างก็สบายใจได้ครับ

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
Re: ก่อนรับรถ mini countryman ควรเช็คอะไรเป็นพิเศษไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 08:05:53 »
ดูโดยรวมนะคับ แต่มินิ งานไม่เรียบร้อยอยู่แล้ว ขนาดผมตัวประกอบนอกยังดังก็อกแก็ก  แต่ ctm ตัวนี้น่าจะแก้ไขจุดบกพร่องไปเยอะแล้วละคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 20:03:26 »
Credit :: P'J!mmY

ออฟไลน์ saintokung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 21:14:26 »
ตอนผมไปรับก็ดูความเรียบร้อยทั่วๆไปตาม list อ่ะคับ  ของผมเป้น CTM  ประกอบไทยล็อตแรกเลย ก็ไม่พบปัญหาอะไรนะครับ แต่ที่พบบ่อยๆคือเวลาขับจะมีเสียงพลาสติกเอี๊ยดอ๊าดบ้าง แต่นานๆขับไปผมว่าเสียงเริ่มเบาลงครับ แต่นอกนั้นเท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรกวนใจเลยครับ ;D ;D

ออฟไลน์ minihill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 23:52:07 »
แล้วหากว่า มียาง 1 เส้น มีสัปดาห์การผลิตต่างจากอีก 3 เส้นที่เหลือ ถือว่า รับได้ไหมคะ

ขอบคุณ ทุก ๆ ความคิดเห็นนะคะ