ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ประหยัดสุดใน 2 ล้าน ที่ไม่ใช่ Prius กับเครื่องต่ำกว่า 1.5  (อ่าน 9935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
งบไม่เกิน 2 ล้าน
ไม่ได้ระบุว่าต้องเป็น CNG หรือ Hybrid หรือจะไปติด LPG เอง
ไม่ระบุ เบนซิน หรือ ดีเซล
และถ้าไม่สนเรื่องศูนย์ กับ ราคาขายต่อ และรอป้ายดำนานมากๆ

ผมเชียร์รถตัวเองครับ 555 แนะนำให้ลอง Skoda Octavia combi 2.0Tdi(ดีเซล)

ผมได้จัดทริปไปกับครอบครัวไปกัน 4 คน ทัวร์ ราชบุรี-พังงา,กระบี่ 5 วัน ออกจากบ้านน้ำมันเต็มถัง
กลับบ้านเต็มถัง เติมน้ำมัน 3 ครั้ง รวม 3200 กว่าบาท ใช้ความเร็ว 100-170km/h
ผมจำระยะที่วิ่งไม่ได้ แต่จำได้ว่าหารออกมาแล้วได้ กิโลล่ะ 1.9 นิดๆ
บอกไว้เป็นข้อมูลครับ
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ blackcello

• Newbie
  • *
ที่ไม่ใช่ Prius กับเครื่องต่ำกว่า 1.5 นะครับ น่าจะหมายถึง ไม่เกิน 2 ล้าน ไม่เล็กกว่า 1.5 และไม่ prius นะครับ

ผมก็เข้าใจแบบนี้นะครับ

ผมก็เข้าใจคามนั้น
ถ้าจะเอาต่ำกว่า 1.5 จะพูดไม่ Prius ทำไม
มีสักกี่รุ่นที่ต่ำกว่า 1.5 แล้วเกิน 2 ล้าน

ผมก็จะสื่อแบบนี้นะครับ 55 สงสัยตั้งไม่เคลีย

ตอนนี้โจทย์คือ hybrid หรือ diesel หรือ โซฮอลครับ

ออฟไลน์ blackcello

• Newbie
  • *
ผมเชียร์รถตัวเองครับ 555 แนะนำให้ลอง Skoda Octavia combi 2.0Tdi(ดีเซล)

ผมได้จัดทริปไปกับครอบครัวไปกัน 4 คน ทัวร์ ราชบุรี-พังงา,กระบี่ 5 วัน ออกจากบ้านน้ำมันเต็มถัง
กลับบ้านเต็มถัง เติมน้ำมัน 3 ครั้ง รวม 3200 กว่าบาท ใช้ความเร็ว 100-170km/h
ผมจำระยะที่วิ่งไม่ได้ แต่จำได้ว่าหารออกมาแล้วได้ กิโลล่ะ 1.9 นิดๆ

โห อันนี้น่าสนใจมากครับ

ป.ล. ก่อนมาตั้งกระทู้นี้ ผมนึกออกแค่ (camry accord civic prius) + hybrid แค่นี้จริงๆ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
ผมว่า Nissan Leaf ประหยัดสุด เห็นมี Grey เอาเข้ามาประมาณ 1.8M
ไฟฟ้า 100% ประหยัดกว่าติดแกสอีก

เห็นด้วยครับ เครื่อง(ไฟฟ้า) ต่ำกว่า 1.5 L
ราคาไม่เกิน 2 ล้าน ;D

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member

โห อันนี้น่าสนใจมากครับ

ป.ล. ก่อนมาตั้งกระทู้นี้ ผมนึกออกแค่ (camry accord civic prius) + hybrid แค่นี้จริงๆ

ถ้าไม่ติดเงื่อนไขที่ผมบอกไป ผมอยากให้ไปลองขับดูก่อนครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมพูดเกินจริง รับรองว่าขับสนุกจนลืมศูนย์ไปเลยจริงๆ ;)
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

MacH1

• บุคคลทั่วไป
VW polo GT-i

1.4l turbo 180ps